Có gì mới?

Chia sẻ Nỗi buồn của một quán net

zxba1990

Thành viên mới
Em gái làm NET kỹ thuật không nhiều, game không biết chơi. Con trai hơn con gái ở chổ đó! Lợi thế duy nhất của con gái trông NET là hút được thanh niên. Mà em gái nói người yêu lúc nào cũng tới tụi nó chán là đúng rồi!
Góp ý vậy thôi chứ cũng tùy trường hợp nữa!

NetAT

Năng động
nếu là đàn ông thì ko tư vấn đâu nhoa ( nhưng em để lại cho mọi người cái phây s búc anh sẽ tư vấn cho em nhiệt tình bên dưới :) )
- cái thất bại ở đây là do chính em ko biết chớp thời cơ , tại sao đông khách ko mở thêm máy , để phục vụ khách cho tốt hơn ( khách hiện nay đi theo đàn , nếu 1 quán ko đủ máy phục vụ nó khắc nó đi chỗ khác đáp ứng được nhu cầu của nó ) 1 đàn sang quán khác ??? nó sẽ quấn theo các khách khác đã đánh tại quán mình đi theo nó luôn , nếu khách ở quán em nó quen 1 trong các thằng của đàn cá đó .
- bởi vì em là con gái 23 t , anh nghĩ về khâu phục vụ khách anh nghĩ sẽ ko vấn đề gì . nhưng ngược lại em ko biết gì về máy móc ( ví dụ như chuột tai nghe bàn phím có vệ sinh hoặc thay theo định kỳ ko , hay tổ chức giải đâu cho họ ko , và quan trọng hơn cả trong KD là phải biết nhìn và cảm nhân những gì đang diễn ra xung quanh mình ( VD màn hình. chuột .bàn phím .tai nghe .các quán khác ra sao . máy móc của họ như nào và góp lại 1 câu quán người ta hơn mình cái gì vì ko hơn thì anh nghĩ khách họ ko đi đâu )
=> giờ chỉ khuyên em nâng cấp lên . làm sao quán cho nó đẹp mắt , màn hình thì chí ít cũng phải = người ta .chuột bàn phím thì đừng có bám bụi nếu cái nào tàn quá thì lém đi ( nhiều ông bảo sao vắng khách 4 thứ nói trên nó quyết định nhiều lắm ) khi ổn định rồi thì nâng lên 100 máy . khuyến mại zầm zầm là ối thằng nó sợ :) , ko phải nói tự hào chứ như anh bây giờ bị bao vây quanh các ngả đường họ hạ giá các kiểu , nhưng a có chết đâu , mà anh khuyến mại thì họ còn méo mặt => bởi vì anh biết anh hơn họ ở điểm gì và họ hơn anh ở cái gì .
- hầu như tình trạng của em thường rơi vào các quán Net quy mô nhỏ . ít đầu tư hoặc quanh đó nhiều quán mở với trang thiết bị tốt hơn

lynhsilver.no01

Thành viên
Mấy lão thấy có mem nữ là tư vấn nhiệt tình ghê!! :D:D
1. Cấu hình như thế ổn rồi, nhưng xem lại các game khách hay chơi như lol, fo3... có vấn đề gì k? Mạng phải đảm bảo ổn định 99% !
2. Nên thay chuột, phím, phone mới để vừa giữ khách cũ và dần dần kiếm khách lại. ( Mới mở 1 năm chắc chưa thay chuột phím rồi )
3. Dạo qua các hàng xóm xem họ như thế nào? Xem máy móc, hay khuyến mãi nãy nọ để biết đường mà đánh. ( Biết địch biết ta trăm trận trăm thắng, nhắm thắng k nổi thì dẹp chuyển nghề luôn :D)
Như bác NetAT nói ở trên thì 20 máy khó mà đấu lại với họ, khi nào ổn định xíu thì mở thêm máy!

hienkiller

Thành viên
mình cũng nghĩ như vậy, lúc trước khách đứng đợi có khi 2 3 tiếng vẫn chưa có máy nhưng mình biết làm gì hơn dc chứ, có khi muốn chơi phải gọi điện đặt máy trước, ngày nào cũng đợi riết người ra cũng nản mà bỏ đi
Mấy lão thấy có mem nữ là tư vấn nhiệt tình ghê!! :D:D
1. Cấu hình như thế ổn rồi, nhưng xem lại các game khách hay chơi như lol, fo3... có vấn đề gì k? Mạng phải đảm bảo ổn định 99% !
2. Nên thay chuột, phím, phone mới để vừa giữ khách cũ và dần dần kiếm khách lại. ( Mới mở 1 năm chắc chưa thay chuột phím rồi )
3. Dạo qua các hàng xóm xem họ như thế nào? Xem máy móc, hay khuyến mãi nãy nọ để biết đường mà đánh. ( Biết địch biết ta trăm trận trăm thắng, nhắm thắng k nổi thì dẹp chuyển nghề luôn :D)
Như bác NetAT nói ở trên thì 20 máy khó mà đấu lại với họ, khi nào ổn định xíu thì mở thêm máy!

Lão này chỉ biết nói toàn đúng, ko hề sai lệch yêu cần cần bình định lại tiệm của em gái . . .

thuannt8888

Thành viên
phương án cho bạn gái là : lấy chồng ngay và luôn mà phải lấy anh nào trên C.P.N này nhé đại diên như mình còn F.A đây :D (vì mấy a trên đây nhìu kinh nghiệm ... làm net lắm ^^ ). sau khi lấy chồng dùng tiền ấy mở thêm máy hạ giá rùi ks với mấy quán xung quanh, sau khi hạ dx đối thủ bạn lại làm trùm thì lên giá lúc đấy ngại gì ko có khách chơi. Chúc bạn thành công.
Bác nói như đúng rồi. nhưng cùng suy nghĩ với mình , hiii

NetArock945

Thành viên
bạn có nghề hơn thì chuyển + nếu ko bạn có thể chày cối hoặc làm khuyến mại ra nhiều dịch vụ quảng bá và thay đổi hình thức quán .v.v.. nhiều lắm kể ko hết :D

hongquantn

Thành viên
em có thể cho xem vài tấm hình tổng thể phòng nét em dc ko ?

saohaibang

Thành viên
Chuột và bàn phím là vấn đề mà mình đau đầu nhất, k biết nên chọn loại nào cho phù hợp

Net Quang Minh

Thành viên
Net mình chỉ có 20 máy thôi và mở cách đây vừa tròn 1 năm. Trong khoảng thời gian đó ngày nào net mình cũng đông có khi khách đứng đợi 2 3 tiếng vẫn không có máy. Một năm đó xung quanh cũng có mở biết bao nhiêu quán nét nhưng khách vẫn trụ tại quán mình. Khoảng sau tết, lúc cấp 2 đang thi học kỳ 2 thì quán mình bắt đầu vắng dần nhưng cũng không đến nỗi, vẫn cứ nghĩ rằng bọn nó ở nhà ôn bài cho kỳ thi nhưng sự thật là bọn nó đã chơi ở 1 quán net khác mới mở rồi. Biết rằng có canh tranh nhưng vẫn thấy buồn. Quán của mình chỉ có 20 máy nên nhiều khi vào 1 nhóm là gần hết máy rồi, nhiều khi đứng đợi lâu người ta cũng nản lắm chứ, mình cũng biết vậy nhưng làm được gì hơn. Kéo dài đến bây giờ, khách cứ thế đi hết đi hết chỉ còn lại 1 số khách quen thân thiết, một số đi làm 1 số đi học 1 số bỏ đi quán khác cũng có 1 số quay lại.... Mình rất buồn, máy của mình cũng k đến nỗi tệ, cách cư xử lại vô cùng thân thiết mà k hiểu lý do gì khách mỗi lúc 1 đi, hay mình đã làm gì sai? Mình vẫn gặp mặt hay lên fb nói chuyện bình thường với những người đã bỏ đi 1 cách vui vẻ nhưng k hiểu tại sao họ vẫn đi nơi khác, hay do phong thủy nơi đây k tốt?
Mình là con gái, 23t mới tập kinh doanh thôi nên còn bỡ ngỡ, gặp trường hợp như vậy chỉ biết buồn mà thôi. Xin những lời khuyên chân thành của những tiền bối đi trước để mình rút kinh nghiệm cho bản thân.
Theo như bạn nói thì quán mình cũng mở thời gian ~ như bạn .
Số lượng máy còn ít hơn bạn 16PC =))
cũng mất dần khách tầm 4 tháng nay vì có tới 3 quán nét mới mở gần kế bên .
Quá là bình thường luôn , làm ăn nhỏ lẻ quá nó thế . cố gắng hồi vốn , kiếm thêm tí lời rồi chuyển ngành khác bạn ơi .

lynhsilver.no01

Thành viên
Chuột và bàn phím là vấn đề mà mình đau đầu nhất, k biết nên chọn loại nào cho phù hợp
Chuột phím thì tùy khu vực, có chỗ khách thích loại này có chỗ thích loại khác! Hiện tại a đang xài phím eblue 075, chuột newmen 180! Nên mua thử 5 cái trước xem phản hồi của khách có thích hay k rồi từ từ thay hết!

nguyễn việt

Thành viên
Net mình chỉ có 20 máy thôi và mở cách đây vừa tròn 1 năm. Trong khoảng thời gian đó ngày nào net mình cũng đông có khi khách đứng đợi 2 3 tiếng vẫn không có máy. Một năm đó xung quanh cũng có mở biết bao nhiêu quán nét nhưng khách vẫn trụ tại quán mình. Khoảng sau tết, lúc cấp 2 đang thi học kỳ 2 thì quán mình bắt đầu vắng dần nhưng cũng không đến nỗi, vẫn cứ nghĩ rằng bọn nó ở nhà ôn bài cho kỳ thi nhưng sự thật là bọn nó đã chơi ở 1 quán net khác mới mở rồi. Biết rằng có canh tranh nhưng vẫn thấy buồn. Quán của mình chỉ có 20 máy nên nhiều khi vào 1 nhóm là gần hết máy rồi, nhiều khi đứng đợi lâu người ta cũng nản lắm chứ, mình cũng biết vậy nhưng làm được gì hơn. Kéo dài đến bây giờ, khách cứ thế đi hết đi hết chỉ còn lại 1 số khách quen thân thiết, một số đi làm 1 số đi học 1 số bỏ đi quán khác cũng có 1 số quay lại.... Mình rất buồn, máy của mình cũng k đến nỗi tệ, cách cư xử lại vô cùng thân thiết mà k hiểu lý do gì khách mỗi lúc 1 đi, hay mình đã làm gì sai? Mình vẫn gặp mặt hay lên fb nói chuyện bình thường với những người đã bỏ đi 1 cách vui vẻ nhưng k hiểu tại sao họ vẫn đi nơi khác, hay do phong thủy nơi đây k tốt?
Mình là con gái, 23t mới tập kinh doanh thôi nên còn bỡ ngỡ, gặp trường hợp như vậy chỉ biết buồn mà thôi. Xin những lời khuyên chân thành của những tiền bối đi trước để mình rút kinh nghiệm cho bản thân.
em là em bắt khách đi chân đất vào quán thì mất khach là đúng rồi

saohaibang

Thành viên
Chuột phím thì tùy khu vực, có chỗ khách thích loại này có chỗ thích loại khác! Hiện tại a đang xài phím eblue 075, chuột newmen 180! Nên mua thử 5 cái trước xem phản hồi của khách có thích hay k rồi từ từ thay hết!
chỗ của mình khách thích chuột nhẹ mà vừa tay k quá lớn, bàn phím phải loại cao cho dễ đá fifa

Top Bottom