Có gì mới?

Chia sẻ Nỗi buồn của một quán net

saohaibang

Thành viên
Net mình chỉ có 20 máy thôi và mở cách đây vừa tròn 1 năm. Trong khoảng thời gian đó ngày nào net mình cũng đông có khi khách đứng đợi 2 3 tiếng vẫn không có máy. Một năm đó xung quanh cũng có mở biết bao nhiêu quán nét nhưng khách vẫn trụ tại quán mình. Khoảng sau tết, lúc cấp 2 đang thi học kỳ 2 thì quán mình bắt đầu vắng dần nhưng cũng không đến nỗi, vẫn cứ nghĩ rằng bọn nó ở nhà ôn bài cho kỳ thi nhưng sự thật là bọn nó đã chơi ở 1 quán net khác mới mở rồi. Biết rằng có canh tranh nhưng vẫn thấy buồn. Quán của mình chỉ có 20 máy nên nhiều khi vào 1 nhóm là gần hết máy rồi, nhiều khi đứng đợi lâu người ta cũng nản lắm chứ, mình cũng biết vậy nhưng làm được gì hơn. Kéo dài đến bây giờ, khách cứ thế đi hết đi hết chỉ còn lại 1 số khách quen thân thiết, một số đi làm 1 số đi học 1 số bỏ đi quán khác cũng có 1 số quay lại.... Mình rất buồn, máy của mình cũng k đến nỗi tệ, cách cư xử lại vô cùng thân thiết mà k hiểu lý do gì khách mỗi lúc 1 đi, hay mình đã làm gì sai? Mình vẫn gặp mặt hay lên fb nói chuyện bình thường với những người đã bỏ đi 1 cách vui vẻ nhưng k hiểu tại sao họ vẫn đi nơi khác, hay do phong thủy nơi đây k tốt?
Mình là con gái, 23t mới tập kinh doanh thôi nên còn bỡ ngỡ, gặp trường hợp như vậy chỉ biết buồn mà thôi. Xin những lời khuyên chân thành của những tiền bối đi trước để mình rút kinh nghiệm cho bản thân.

ledemkhoc

Thành viên
con gái mà khách còn bỏ chơi quán khác thế là k dc rồi
em boy đây căn quán mà hàng xóm gái căn nó qua đó chơi hết
cũng 1 thời giống tình hình như vậy đó

trieuvan1992

Thành viên
:p Có khi nào lúc đông khách nhưng bạn trai đến ngồi nc hok :p ?

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
tức là có 1 hay nhiều tiệm gần đấy trang bị PC rất nhiều, 30-40 máy chẳng hạn, nên khách có tâm lý là tới quán đông chơi liền, ko sợ hết máy. Với lại phải biết bị cạnh tranh rất nhiều tiệm xung quanh chết mòn là điều dễ hiểu.

saohaibang

Thành viên
Tình trạng này
con gái mà khách còn bỏ chơi quán khác thế là k dc rồi
em boy đây căn quán mà hàng xóm gái căn nó qua đó chơi hết
cũng 1 thời giống tình hình như vậy đó
xảy ra được hơn 4 tháng rồi bạn ơi, bạn từng bị giống mình rồi bây giờ thế nào rồi bạn

saohaibang

Thành viên
tức là có 1 hay nhiều tiệm gần đấy trang bị PC rất nhiều, 30-40 máy chẳng hạn, nên khách có tâm lý là tới quán đông chơi liền, ko sợ hết máy. Với lại phải biết bị cạnh tranh rất nhiều tiệm xung quanh chết mòn là điều dễ hiểu.
mình cũng nghĩ như vậy, lúc trước khách đứng đợi có khi 2 3 tiếng vẫn chưa có máy nhưng mình biết làm gì hơn dc chứ, có khi muốn chơi phải gọi điện đặt máy trước, ngày nào cũng đợi riết người ra cũng nản mà bỏ đi

trieuvan1992

Thành viên
:D Làm event nào đó cho khách quay lại cũng tốt, có khả năng quán net mới mở có event thu hút, nên chơi bên đấy có ưu đãi, ngoài ra quán net mới thì máy, phím chuột, tai nghe... đều mới nên cũng 1 phần thu hút khách hàng hơn.

Vô Thường

Thành viên
phương án cho bạn gái là : lấy chồng ngay và luôn mà phải lấy anh nào trên C.P.N này nhé đại diên như mình còn F.A đây :D (vì mấy a trên đây nhìu kinh nghiệm ... làm net lắm ^^ ). sau khi lấy chồng dùng tiền ấy mở thêm máy hạ giá rùi ks với mấy quán xung quanh, sau khi hạ dx đối thủ bạn lại làm trùm thì lên giá lúc đấy ngại gì ko có khách chơi. Chúc bạn thành công.

saohaibang

Thành viên
:D Làm event nào đó cho khách quay lại cũng tốt, có khả năng quán net mới mở có event thu hút, nên chơi bên đấy có ưu đãi, ngoài ra quán net mới thì máy, phím chuột, tai nghe... đều mới nên cũng 1 phần thu hút khách hàng hơn.
mình đang tính tổ chức đá fifa nè, đang thăm dò ý kiến của mấy người trong tiệm, cả những người bỏ đi nữa thấy cũng hưởng ứng. Nhưng chưa có kinh nghiệm k biết tổ chức thế nào cho hợp lý :(

saohaibang

Thành viên
phương án cho bạn gái là : lấy chồng ngay và luôn mà phải lấy anh nào trên C.P.N này nhé đại diên như mình còn F.A đây :D (vì mấy a trên đây nhìu kinh nghiệm ... làm net lắm ^^ ). sau khi lấy chồng dùng tiền ấy mở thêm máy hạ giá rùi ks với mấy quán xung quanh, sau khi hạ dx đối thủ bạn lại làm trùm thì lên giá lúc đấy ngại gì ko có khách chơi. Chúc bạn thành công.
có thể tham khảo =))

nhienpv

Thành viên
Có link facebook ko em :) rồi mới dễ tư vấn

saohaibang

Thành viên
Có những ngày rất vắng cũng có những ngày rất đông, nhưng lượng khách không ổn định

saohaibang

Thành viên
Cấu hình máy của mình cách đây 1 năm, có thể chạy win 32 bit hoặc 64 bit

Màn hình LCD 24 inch

p/s: cần những lời khuyên chân thành trong thời điểm này

phamthanhdo

Năng động
cách duy nhất là tang lượng máy tram lên 30pc chẳng hạn. chứ tổ chức giải đấu ko hiệu quả đâu. mình vd nhé : quán khác có 50 pc tổ chức giả hoành tráng hơn bạn thì sao ? dù sao càng nhiều máy thì càng có lợi

phamthanhdo

Năng động
cấu hình mạnh đấy. vga gì thế em gái ? giá bn tiền 1 giờ?

saohaibang

Thành viên
cách duy nhất là tang lượng máy tram lên 30pc chẳng hạn. chứ tổ chức giải đấu ko hiệu quả đâu. mình vd nhé : quán khác có 50 pc tổ chức giả hoành tráng hơn bạn thì sao ? dù sao càng nhiều máy thì càng có lợi
mình cũng từng nghĩ đến vấn đề đó, nhưng giờ chỗ mình ở mở rất nhiều phòng net, mà số lượng khách thì cứ chia đều rãi rác các phòng

phamthanhdo

Năng động
mình cũng từng nghĩ đến vấn đề đó, nhưng giờ chỗ mình ở mở rất nhiều phòng net, mà số lượng khách thì cứ chia đều rãi rác các phòng
máy ở quán khác như nào? máy mình phải mạnh hơn ở đó , không gian thoáng mát, thái độ phục vụ. mình thấy ram máy tram không cần thiết phải 8GB thừa thãi quá, ram 4g + GTX750 hoặc mạnh tay thì GTX 750 TI là ok. chuột phím tai phone tốt chút. mình thấy con steel seril icafe internet giá 300k hợp lý mà lại ngon

Top Bottom