Có gì mới?

Chia sẻ Nỗi buồn của một quán net

saohaibang

Thành viên
:(:(:(:(:(:(:(:(

Phải giải thích cho khách hiểu, 1 số cũng hiểu với cả hỏi thăm bạn bè thì ai cũng bị giống vậy, còn 1 số khách thì cứ cằng nhằn nói máy mình có vấn đề bảo đi tiệm khác ng ta vẫn chơi có bị gì đâu :mad:

phongpro1991

Thành viên
Địa điểm
Tây Ninh
Thay gấp được rồi đó e! Khách bước vào quán nhìn đầu tiên màn hình, phím chuột mà nó tùm lum vậy thì k ổn rồi! cứ xem thử 2 loại a đưa ra đi!
nói sao chứ gần nhà e có tiệm chuột phím thì lâu đời rùi .. chuột thì loại thường bàn phím thì nút cách hư , không thấy mấy số chữ trên bàn phìm . màn hình thì 17 vuông mà e thấy khách cũng đông mà .
Nhà e thì màng hính aoc 18.5 . combo eblu 146 lại it khác hơn đó bác ơi

hatan9009

Thành viên
nói sao chứ gần nhà e có tiệm chuột phím thì lâu đời rùi .. chuột thì loại thường bàn phím thì nút cách hư , không thấy mấy số chữ trên bàn phìm . màn hình thì 17 vuông mà e thấy khách cũng đông mà .
tùy nơi thôi bạn.
lynhsilver.no01 nói:
Thay gấp được rồi đó e! Khách bước vào quán nhìn đầu tiên màn hình, phím chuột mà nó tùm lum vậy thì k ổn rồi! cứ xem thử 2 loại a đưa ra đi!
bạn này nói đùng này. chỗ mình mà cứ mạn 17 vuông với màn 18.5 là xác định đăp chiếu nhé.

Net Quang Minh

Thành viên
mua cái quạt

cho mát phòng nét
quạt này bác mua ở đâu , giá bao nhieu vậy ?

nube

Thành viên
@saohaibang chào chị,theo kinh nghiệm làm net bấy lâu của e,e có 1 số đúc kết như sau;):
1: về mặt cấu hình máy chị vậy là ok quá rồi chỉ tội là quá ít thôi,nên cần lắp thêm nhé thường tâm lí người ta k thích chờ đợi.
2:về game thì chị nên theo dõi khách thích như thế nào,vì đôi khi có game mới người ta cũng thích rủ cả bọn cùng chơi,chị nên cập nhất tin tức game nhé:p
3:thỉnh thoảng lâu lâu cũng có 1 vài khuyến mãi vd:giảm giá nước ngọt,giờ chơi...1 chai sting 10k chị có thể giảm còn 8k trong 1 2 ngày(mình chịu lỗ tí nhưng khách sẽ vui-ý e vậy có gì bỏ qua nha chị)
4: phòng ốc phải mát mẻ tí khi chị lắp nhiều máy.
5:chuột+bàn phím nên hỏi khách thích như thế nào(tất nhiên là loại rẻ tiền)chơi cho game thì để lựa chọn phù hợp nhé chị.
Đó là ý kiến riêng của e,có gì ko đúng các bác bỏ qua:oops:

lynhsilver.no01

Thành viên
Vậy xem lại ăn ở của bác đi! :p:p

trời nóng bật máy lạnh lên đi em? tăng doanh thu khá đấy, e mua máy điều hòa của Nhật bãi á, loại tủ đứng 2,5hp xài cho tiện, ăn khách liền. Ah nếu cần kêu bạn zai xài netcut cắt nét mấy quán bên cạnh đi, cách này cũng hay đấy hoặc gửi đơn lên sở, ubnd xã, phường,tp khiếu nại vì quán nét ấy có chưa văn hóa phẩm đồi trụy chẳng hạn? (hơi ác nhưng hiệu quả lắm hiii)

Phạm Duy Khánh

Thành viên
Cái nghề này nó thế,cứ hết lượt này rồi sẽ đến lượt khác.Trong thời buổi này thì chấp nhận và tìm cách bình tĩnh chứ đừng cuống lên hỏng hết

phantu37

Thành viên
Net mình chỉ có 20 máy thôi và mở cách đây vừa tròn 1 năm. Trong khoảng thời gian đó ngày nào net mình cũng đông có khi khách đứng đợi 2 3 tiếng vẫn không có máy. Một năm đó xung quanh cũng có mở biết bao nhiêu quán nét nhưng khách vẫn trụ tại quán mình. Khoảng sau tết, lúc cấp 2 đang thi học kỳ 2 thì quán mình bắt đầu vắng dần nhưng cũng không đến nỗi, vẫn cứ nghĩ rằng bọn nó ở nhà ôn bài cho kỳ thi nhưng sự thật là bọn nó đã chơi ở 1 quán net khác mới mở rồi. Biết rằng có canh tranh nhưng vẫn thấy buồn. Quán của mình chỉ có 20 máy nên nhiều khi vào 1 nhóm là gần hết máy rồi, nhiều khi đứng đợi lâu người ta cũng nản lắm chứ, mình cũng biết vậy nhưng làm được gì hơn. Kéo dài đến bây giờ, khách cứ thế đi hết đi hết chỉ còn lại 1 số khách quen thân thiết, một số đi làm 1 số đi học 1 số bỏ đi quán khác cũng có 1 số quay lại.... Mình rất buồn, máy của mình cũng k đến nỗi tệ, cách cư xử lại vô cùng thân thiết mà k hiểu lý do gì khách mỗi lúc 1 đi, hay mình đã làm gì sai? Mình vẫn gặp mặt hay lên fb nói chuyện bình thường với những người đã bỏ đi 1 cách vui vẻ nhưng k hiểu tại sao họ vẫn đi nơi khác, hay do phong thủy nơi đây k tốt?
Mình là con gái, 23t mới tập kinh doanh thôi nên còn bỡ ngỡ, gặp trường hợp như vậy chỉ biết buồn mà thôi. Xin những lời khuyên chân thành của những tiền bối đi trước để mình rút kinh nghiệm cho bản thân.[/QUOTEchào bạn mình làm được 7 năm rồi,mình tư vấn cho bn nhé,1-bn kiểm tra cấu hình máy mới mọc có mạnh hơn quán mình k,2-bn kiểm tra giá cả của quán mới,chiêu thức khuyến mãi,ví dụ giá thống nhất nhưng nó bớt thành ra thấp hơn giá sàn,hay như là nó dùng chiêu nạp tiền cho nước,thuốc chẳng hạn,chúng ta làm nghề này k có bạn tri kỷ đâu,mình có bn chuyên ở nhà mình 2 năm như người nhà,nhưng nó cũng bỏ đi,

Phan Huy Phương

Thành viên
Địa điểm
Cát Lem. Đại Minh.Yên Bình.Yên Bái
bạn trai mình vẫn hay đến quán trông phụ và còn thân với khách nữa, có khi đánh LM và đá fifa chung, cứ chủ nhật là lại hẹn nhau đá banh nữa cơ
có bạn trai ế khác phải rồi...đôi khi đến quán chỉ vì quý cô chủ ...cô chủ có bồ cụt hứng

Phan Huy Phương

Thành viên
Địa điểm
+ Đã đọc hết tất cả ý kiến m.n góp ý với em. Trên có bác này nói chuẩn này. Nhưng theo anh như thế là chưa đủ. Theo anh là như này nữa.
+ Có câu. (Sống là phải trải nghiệm. ) Em có chơi điện tử không? Có bao giờ em đặt mình vào vị trí của người chơi nét khi ngồi quán mình không? có bao giờ em đi quán khác chơi thử để trải nghiệm, xem họ kinh doanh thế nào không?
E có hòa đồng với những vị khách của mình không? ( hòa đồng ở đây không chỉ là cách nói chuyện giao tiếp với khách, mà thỉnh thoảng em phải ngồi chơi cùng với khách nếu như có người muốn hoặc team thiếu người nữa. ) Nếu em đã từng thử những cái anh nêu trên. Chắc em cũng hiểu được phần nào tại vì sao quán em vắng khách rồi chứ.?

+ Theo kinh nghiệm của anh khi đi chơi nét. Đầu tiên là những cái gì đập vào mắt mình đầu tiên là phải ấn tượng đã. ( Như quán phải cao, thoáng, mát. phím chuột, màn hình phải đồng bộ sạch sẽ. Chủ quán trẻ hay già, trẻ con, thanh niên hay là trung tuổi. " tâm lý của anh là cứ phải thanh niên, con gái như em lại càng thích. :v Chứ trẻ con với người già trông quán là anh én ngay. Khoản này em có lợi thế rồi. phát huy thôi. hj " sau cùng mới đến cấu hình máy chơi có mượt hay không. )

+ Góp ý. Sau khi đã thử những lý do đầu tiên nêu ra.
- Việc đầu tiên em cần phải làm bây giờ là lên cho khách đi cả giày dép vào quán đi.
- Lên thay toàn bộ dàn phím chuột cho đồng bộ. ( tránh tình trạng khách chơi ngồi mỗi máy 1 kiểu sẽ gây ra không quen phím chuột. Cái ày em cứ hỏi mấy người chơi đế chế, halife, đột kích là biết) :) Đề suất cá nhân cho bộ phím chuột bình dân. em xem qua phím newmen e835, chuột fullhen L102. bản thân anh đang dùng thấy khá ổn.
- Quán là phải đủ sáng, thoáng, mát. ( theo anh. Mát nhưng không gian không thoáng cũng lên xem lại nhé. :) )
- Khoản dịch vụ của em cũng lên đầy đủ chút nhé. :)
- Khoản giờ giấc cũng lên thoải mái chút. như khách chơi đêm chẳng hạn. ( vấn đề này là em phải đi cửa sau với các chú CA quản lý khu vực của em nhé. tránh các chú ấy gọi cửa đêm. phải 1 lần khách nó hãi là cũng bỏ đi hết đấy. )
- Chắc còn 1 số lý do nữa nhưng phải thực tế và có ( fa sờ búc mới giải thích rõ được. hj )

+ Ý kiến các nhân. Còn thiếu sót chỗ nào mọi người bổ xung thêm. Còn không thì mọi người ném gạch thoải mái. :v

+ Chúc em full khách trở lại.
...làm nét em nên kêu anh ny ko nên có cử chỉ thân mật quá nơi công cộng. .

Phan Huy Phương

Thành viên
Địa điểm
http://vozforums.com/showthread.php?t=3883006

Theo như công ty mình thường xuyên thi công các phòng game net thì
Thứ nhất: Các Phòng game bây giờ phát triển thành các Cyber game, với số lượng máy nhiều.
Thứ 2: Mô hình phòng game chuyên nghiệp, có phòng lạnh, phòng hút thuốc và phòng không hút thuốc.
Thứ 3: Chuột bàn phím, tai nghe chuyên nghiệp, đẳng cấp, nói không với mặt hàng rẻ tiền không chuyên nghiệp.
Thứ 4: Phong cách phục vụ chuyên nghiệp, có nhân viên thu ngân, nhân viên phục vụ, nhân viên giữ xe.
Thứ 5: Cấu hình máy tốt, đáp ứng được các nhu cầu game củ game thủ. Cấu hình tiêu biểu, Main intel h81, cpu i3 4150, ram 4g, vga 650 ti, LCD 24ich
Thứ 6: Phòng game thiết kế hình ảnh đẹp bắt mắt, nằm ở vị trí đắc địa, có khả năng thu hút game thủ từ các quán khác.
Thứ 7: Các mô hình phòng game ở Việt Nam tất nhiên sẽ phát triển theo xu hướng phòng game trên thế giới.
Thứ 8: Hiện nay có rất nhiều công ty thi công phòng game chuyên nghiệp, và điều quan trọng là chủ phòng máy phải lựa chọn được đối tác có kinh nghiệp và phong các phục vụ chuyên nghiệp>>>>>
Với tiêu chí trên thì phòng máy 27 máy sẽ tất yếu không có sức cạnh tranh với phòng máy 70 máy sắp mở ra.
Giải pháp là:
1/ Tiếp tục kinh doanh thì phải mượn vốn tái đầu tư lại cho chuyên nghiệp
2/ Không tái đầu tư thì cắt lỗ sớm, thanh lý nhanh gọn
CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ VI TÍNH NHẬT VƯỢNG
Địa chỉ: 55 Đường 18, KP5, Phường Linh Trung, Quận Thủ Đức, TP Hồ Chí Minh
MR. Long 098 3421 789 hoặc 0948 421 789
web.nhatvuongamd.vn
THI CÔNG PHÒNG GAME CHUYÊN NGHIỆP
Tóm lại ông bán máy kích thích người ta

nettungthang

Thành viên
Net mình chỉ có 20 máy thôi và mở cách đây vừa tròn 1 năm. Trong khoảng thời gian đó ngày nào net mình cũng đông có khi khách đứng đợi 2 3 tiếng vẫn không có máy. Một năm đó xung quanh cũng có mở biết bao nhiêu quán nét nhưng khách vẫn trụ tại quán mình. Khoảng sau tết, lúc cấp 2 đang thi học kỳ 2 thì quán mình bắt đầu vắng dần nhưng cũng không đến nỗi, vẫn cứ nghĩ rằng bọn nó ở nhà ôn bài cho kỳ thi nhưng sự thật là bọn nó đã chơi ở 1 quán net khác mới mở rồi. Biết rằng có canh tranh nhưng vẫn thấy buồn. Quán của mình chỉ có 20 máy nên nhiều khi vào 1 nhóm là gần hết máy rồi, nhiều khi đứng đợi lâu người ta cũng nản lắm chứ, mình cũng biết vậy nhưng làm được gì hơn. Kéo dài đến bây giờ, khách cứ thế đi hết đi hết chỉ còn lại 1 số khách quen thân thiết, một số đi làm 1 số đi học 1 số bỏ đi quán khác cũng có 1 số quay lại.... Mình rất buồn, máy của mình cũng k đến nỗi tệ, cách cư xử lại vô cùng thân thiết mà k hiểu lý do gì khách mỗi lúc 1 đi, hay mình đã làm gì sai? Mình vẫn gặp mặt hay lên fb nói chuyện bình thường với những người đã bỏ đi 1 cách vui vẻ nhưng k hiểu tại sao họ vẫn đi nơi khác, hay do phong thủy nơi đây k tốt?
Mình là con gái, 23t mới tập kinh doanh thôi nên còn bỡ ngỡ, gặp trường hợp như vậy chỉ biết buồn mà thôi. Xin những lời khuyên chân thành của những tiền bối đi trước để mình rút kinh nghiệm cho bản thân.
TRỜI ƠI BẠN ƠI TUI ĐÂY ĐANG ÔM 34 MÁY ( BÁN BỚT 4 MÁY ) CÒN 30 MÁY , TRƯỚC THẰNG ANH LÀM, GIỜ NÓ GIAO LẠI , MÁY RÁP CUỐI NĂM 2013 HƠN 10TR / MÁY , ĐƯỜNG TRUYỀN 55MB ,LÚC ĐẦU NGÀY NÀO CŨNG FULL 34 MÁY BÂY GIỜ NGỒI ÔM 30 MÁY DOANH THU 300K -500K/ NGÀY. CHUNG QUI CŨNG TẠI NGÀY XƯA CHƠI MÁY KHỦNG NHẤT KHU VỰC NÊN HÚT HẾT KHÁCH ,MẤY TIỆM KHÁC MẤT KHÁCH NÊN NÂNG CẤP MÁY NÓ HÚT KHÁCH LẠI , SAI LẦM QUÁN MÌNH LÀ CÁI DÀN MÀN HÌNH DELL 19.5 INCH (NHỎ XÍU) , BÂY GIỜ MÀ THAY HẾT 30 CÁI MÀN HÌNH CHẮC ĐỨT VỐN . TÀNG TÀNG SỐNG NGÀY NÀO HAY NGÀY ĐÓ...((

Top Bottom