Có gì mới?

Chia sẻ Mở Hộp và review đánh giá All In One cho net cỏ

gamer01

Thành viên
màng hình này gắn dòng amd vào 8g ram chiến dc ấy mà nhanh gọn lẹ

hothanhdat

Năng động
Kaka. Bác có xài h81 bao giờ chưa? Dual là lên 128 bit nhé. Bw lên 25.6
Nếu xử lý đa nhiệm 4g vga 630 vs 8g onboard phải xem xét lại nhé. Đơn ram h81 có 64 bit. Tùy asus hay giga nữa
h81 thì nhà cũng có, dual 2x4 thì chưa nhưng 2x2 thì xài rồi, về cơ bản nếu chỉ chạy 1 game thì dùng có 2g mấy nên 4g với 8g chả khác gì, tốc độ khi dual 2x2 với 2x4 chắc chắn ngang nhau
chừng nào bác có video test LOL maxset trên h81 ram 8g thì tin chứ còn ko thì never, 8g chỉ để xài nhiều ứng dụng 1 lúc chứ dual 2x2 với 2x4 là y như nhau về mặt tốc độ

ntg87

Điều hành chính
đang quân tâm, thế thì tổng chi phí cho 1 em, chiến tốt game online hiện này bao nhiêu bác.. Và dùng Model nào..???
Ban
Như bài chú nói thì (Main, CPU, RAM) là hàng tự buil. 3 cái đó là xương sống của máy. Ví như giống nhau thì hơn thua gì. Ngược lại 1 cái màn hình (lắp được vài thứ vô đó, chỉ 22") mà 4 triệu có đáng để đầu tư kg? Đẹp, gọn ư? Như bài trên tớ phân tích. Đóng thùng vẫn ngon.
Dạ anh, nhưng có 1 cái rất lạ là gamer nó khoái ngồi mấy cái thùng liền khối. còn thùng rời cấu hình mạnh. hết máy nó mới vào.
all inone có dòng 24 '' gắn vga rời, màn hình rời giá chưa đến 4tr. tùy theo cpn mát tay hay không sẽ có thêm bùa phép

ntg87

Điều hành chính
Kẻ thù của AMD là nhiệt , gắn vô đấy không khéo nó nướng lun cái màn hình All in one chứ chưa nói đến các linh kiện khác :)
cái này tản thiệt thì khỏi bàn. phòng máy lạnh vẫn ngon. vệ sinh chỉ cần làm cái xịt bụi đi vòng vòng

ntg87

Điều hành chính
h81 thì nhà cũng có, dual 2x4 thì chưa nhưng 2x2 thì xài rồi, về cơ bản nếu chỉ chạy 1 game thì dùng có 2g mấy nên 4g với 8g chả khác gì, tốc độ khi dual 2x2 với 2x4 chắc chắn ngang nhau
chừng nào bác có video test LOL maxset trên h81 ram 8g thì tin chứ còn ko thì never, 8g chỉ để xài nhiều ứng dụng 1 lúc chứ dual 2x2 với 2x4 là y như nhau về mặt tốc độ
gửi bác xem cho vui mắt tý. cái này là window 7-32 test chơi thôi. lên window 7 -64 nhận thêm vga fps nó sẽ khác ngay nhé( tết rồi-wa tet tính). Cơ mà em net cỏ . chả cần max seting làm gì cho hại máy, tốn điện ^^

Chỉnh sửa cuối:

vinhhien32

Thành viên
gửi bác xem cho vui mắt tý. cái này là window 7-32 test chơi thôi. lên window 7 -64 nhận thêm vga fps nó sẽ khác ngay nhé( tết rồi-wa tet tính). Cơ mà em net cỏ . chả cần max seting làm gì cho hại máy, tốn điện ^^

tui xài dual ram 2g, kết quả cũng giống thế , ko biết 8g có hơn nhìu ko ?

langtudatinh1989

Thành viên
Không biết 8G thế nào chứ e cing H81 onbor dual Ram 2x2 Win7 64, mà chỉ đánh được ở thấp, chinh trung bình trở lên đánh nó giật giật, chỉnh lên cao là 1 chuyện đánh được hay ko là chuyện khác...nếu được a làm cái Clip e xem đi, e nói là dòng G nhé còn I3 I5 thì onbor khác rồi ko nói tới.

ntg87

Điều hành chính
Không biết 8G thế nào chứ e cing H81 onbor dual Ram 2x2 Win7 64, mà chỉ đánh được ở thấp, chinh trung bình trở lên đánh nó giật giật, chỉnh lên cao là 1 chuyện đánh được hay ko là chuyện khác...nếu được a làm cái Clip e xem đi, e nói là dòng G nhé còn I3 I5 thì onbor khác rồi ko nói tới.
Chào bạn fps 4x là đánh ổn rồi. H81 hỗ trợ ram 8G ngon. 2gx2g chả có gì khác. Để làm clip cho bạn xem. Tết đến rồi.
Nhà bạn có thì mua ram 8g đi.
Chơi game net cỏ thì low setting hay max setting cũng chả ảnh hưởng gì.
Còn mình chia sẻ. Bạn có tin hay ko mình ăn tết cũng như mọi năm. Vì vậy thử tự trải nghiệm đi nhé

duchoaispace

Thành viên
Chào bạn fps 4x là đánh ổn rồi. H81 hỗ trợ ram 8G ngon. 2gx2g chả có gì khác. Để làm clip cho bạn xem. Tết đến rồi.
Nhà bạn có thì mua ram 8g đi.
Chơi game net cỏ thì low setting hay max setting cũng chả ảnh hưởng gì.
Còn mình chia sẻ. Bạn có tin hay ko mình ăn tết cũng như mọi năm. Vì vậy thử tự trải nghiệm đi nhé
Các dòng main H81 dc hổ trợ dual Ram 8G hết hay tùy main A. nhà E xài asus h81 Ram 4G nếu có hổ trợ wa tết e làm hết 8g lun. Ram đang dẽ mạc :D

hothanhdat

Năng động

Cho hỏi chứ cả cuộc đời bạn đã xài con 630 nào chưa, maxset chưa vào combat mà fps 4x mà kêu là ngang 630, are you kidding me?
Như thế này thì dual 2x2 cũng thế cần gì phải lên 8g, hiện giờ game net ko tính game offline làm sao cho hết 4g (tương lai là chuyện của tương lai, hãy sống với hiện tại), win7 32 hay 64 cũng cách nhau vài fps trong LOL thôi (đã test trên vga rời, onboard thì ko xài), chỉ khi từ xp lên win7 thì mới thật sự khác
Bạn net cỏ hay ko mình ko quan tâm, nhưng ăn lộn thì được còn nói lộn thì ko, 1 lần nữa mình khẳng định onboard H81 ko có cửa với 630
Còn win 32 với 64 về cơ bản nó chỉ khác là 64 phân phối ram cho 1 ứng dụng nhiều hơn (nhớ ko nhầm 1 ứng dụng dùng được max 2g với bản 32b), còn khi ứng dụng dùng 1,xg ram thì 32 hay 64 nó cũng thế, bạn thân là ktv đừng phát biểu liều

dieplt

Thành viên
nhà e đang 2 cấu hình H81 đây:
1 cấu hình VGA 630, 2x2Gb và 1 cấu hình 2x2Gb onboard VGA
Khách chơi LOL ko ngồi cấu hình onboard vì lý do kéo đồ họa lên thì combat bị giật => vậy theo chủ thớt thì phải làm sao? e cũng chuyển đổi các kiểu bootrom rồi nhưng không cải thiện dc FPS trên cấu hình onboard

ntg87

Điều hành chính
Cho hỏi chứ cả cuộc đời bạn đã xài con 630 nào chưa, maxset chưa vào combat mà fps 4x mà kêu là ngang 630, are you kidding me?
Như thế này thì dual 2x2 cũng thế cần gì phải lên 8g, hiện giờ game net ko tính game offline làm sao cho hết 4g (tương lai là chuyện của tương lai, hãy sống với hiện tại), win7 32 hay 64 cũng cách nhau vài fps trong LOL thôi (đã test trên vga rời, onboard thì ko xài), chỉ khi từ xp lên win7 thì mới thật sự khác
Bạn net cỏ hay ko mình ko quan tâm, nhưng ăn lộn thì được còn nói lộn thì ko, 1 lần nữa mình khẳng định onboard H81 ko có cửa với 630
Còn win 32 với 64 về cơ bản nó chỉ khác là 64 phân phối ram cho 1 ứng dụng nhiều hơn (nhớ ko nhầm 1 ứng dụng dùng được max 2g với bản 32b), còn khi ứng dụng dùng 1,xg ram thì 32 hay 64 nó cũng thế, bạn thân là ktv đừng phát biểu liều
ái chà nâng quan điểm nữa ta?
Mình là một chủ phòng net thôi bạn, còn gt630 mình cài không biết bao nhiêu là phòng rồi, bạn đang nói đến con gt630 nào? hãng nào? bao nhiêu bit?
Khi chạy sẽ tính đến yếu tố đơn nhiệm hay đa nhiệm, điện năng tiêu thụ và lời lãi khi đầu tư?
Mình quan điểm chia sẽ là chính. Mong bạn nhớ cho 1 điều. Mình tham gia diễn đàn tư cách là 1 chủ phòng net. Nick name là ntg87 và mình dùng cái này trước khi làm việc cho CSM. Ăn bậy chứ không có nói bậy được.
Còn xài H81 hay gt 630 là tùy nhu cầu. Bản thân mình thấy các thông số giữa H81 onboard và Gt630 là ngang nhau. Cuối năm rồi. Đừng để anh em mích lòng nhau nhé, mình không thích hở cái là mang cái mác KTVCSM vào đây dìm hàng với chém gió. Bạn không thích bạn có quyền im lặng.
"Từ không nên dùng" Nếu bạn có thể chứng minh thì đưa hình ảnh lên để phản biện thay vì bài khích nhau cái kiểu đó.
Kính chào thân ái và quyết thắng!

Chỉnh sửa cuối:

ntg87

Điều hành chính
nhà e đang 2 cấu hình H81 đây:
1 cấu hình VGA 630, 2x2Gb và 1 cấu hình 2x2Gb onboard VGA
Khách chơi LOL ko ngồi cấu hình onboard vì lý do kéo đồ họa lên thì combat bị giật => vậy theo chủ thớt thì phải làm sao? e cũng chuyển đổi các kiểu bootrom rồi nhưng không cải thiện dc FPS trên cấu hình onboard
bạn Thay 4x4 sẽ thấy sự khác biệt! buss 1600 nhá. thường 2x2 buss 1333. Vào bios share max cho vga.

avataz

Thành viên
bọn khách nhà mình nó toàn thích ngồi máy chạy dc 7 năm (g31) thôi nó bảo máy mới chả khác quais j cả. hix.

vì nó chơi picachu hehehehe

hothanhdat

Năng động
ái chà nâng quan điểm nữa ta?
Mình là một chủ phòng net thôi bạn, còn gt630 mình cài không biết bao nhiêu là phòng rồi, bạn đang nói đến con gt630 nào? hãng nào? bao nhiêu bit?
Khi chạy sẽ tính đến yếu tố đơn nhiệm hay đa nhiệm, điện năng tiêu thụ và lời lãi khi đầu tư?
Mình quan điểm chia sẽ là chính. Mong bạn nhớ cho 1 điều. Mình tham gia diễn đàn tư cách là 1 chủ phòng net. Nick name là ntg87 và mình dùng cái này trước khi làm việc cho CSM. Ăn bậy chứ không có nói bậy được.
Còn xài H81 hay gt 630 là tùy nhu cầu. Bản thân mình thấy các thông số giữa H81 onboard và Gt630 là ngang nhau. Cuối năm rồi. Đừng để anh em mích lòng nhau nhé, mình không thích hở cái là mang cái mác KTVCSM vào đây dìm hàng với chém gió. Bạn không thích bạn có quyền im lặng.
Đây là CPN chứ ko phải H.Q.N . Nếu bạn có thể chứng minh thì đưa hình ảnh lên để phản biện thay vì bài khích nhau cái kiểu đó.
Kính chào thân ái và quyết thắng!
"Từ gây war nên hạn chế"
630 hãng nào cũng như nhau, đâu phải 730 mà phân biệt bao nhiêu bit (hàng ở vn này 630 phần lớn toàn 128b cả), sao lúc đầu ko nói đến yếu tố điện năng lời lãi, chỉ nói đến hiệu năng h81 onboard ngang 630 rồi giờ lôi mấy cái kia ra, nếu về hiệu quả thì 630 có khách và h81 lag nó bỏ đi thì bên nào lợi hơn, fps max ở h81 như bạn là 4x, nếu mình post ở 630 mà tầm 8x trở lên thì nghĩa là ngang bằng?

avataz

Thành viên
đúng đây là CPN chứ nếu là H.Q.N thì bạn đã bị tẩy chay từ lâu rồi đâu có ai thèm để ý đến đâu, bao nhiêu vụ rồi mà, bởi vậy mình và bạn chưa biết ai nói bậy hơn ai
630 hãng nào cũng như nhau, đâu phải 730 mà phân biệt bao nhiêu bit (hàng ở vn này 630 phần lớn toàn 128b cả), sao lúc đầu ko nói đến yếu tố điện năng lời lãi, chỉ nói đến hiệu năng h81 onboard ngang 630 rồi giờ lôi mấy cái kia ra, nếu về hiệu quả thì 630 có khách và h81 lag nó bỏ đi thì bên nào lợi hơn, fps max ở h81 như bạn là 4x, nếu mình post ở 630 mà tầm 8x trở lên thì nghĩa là ngang bằng?

bacninh4

Năng động
đúng đây là CPN chứ nếu là H.Q.N thì bạn đã bị tẩy chay từ lâu rồi đâu có ai thèm để ý đến đâu, bao nhiêu vụ rồi mà, bởi vậy mình và bạn chưa biết ai nói bậy hơn ai
chính xác. Nếu các cấu hình khác như nhau và Riêng về hiệu năng mà Onboad H81 mà = Gt630 thì cũng {77} Thánh ấy !(Gt 630 thì mặt = chung ai mua bây giờ chẳng chọn thấp nhất là 128 bit mà phải kể nọ kia )Ko còn ji để nói
Mà bây giờ ko biết chỗ các bác có bao nhiêu net cỏ ko có card rời chứ chỗ em ko phải chứ đến net rác mới mở 3 năm trở lại đây cũng ko ai ko dùng card rời
Đến thời điểm bây giờ chảng ai đi đầu tư mở net mà lại ko có card rời ( ko biết ji thì thằng bán hàng nó cũng tư vấn cho để nó bán được thêm hàng )
1 topic sai tên , phải là all in one cho văn phòng

Top Bottom