Có gì mới?

Chia sẻ Mở Hộp và review đánh giá All In One cho net cỏ

ntg87

Điều hành chính
Với khoảng ít hơn 4Tr và comno Main-Ram-CPu H81. là có một cái máy kiếm côm qua ngày. Đón đầu công nghệ luôn.
Giá cũng đã dễ thở hơn hồi trước rồi.
Nâng cấp net cỏ nhé!
add zalo 0945551519 chém gió nhé!
vài hình ảnh cho anh em xem. ram 8G window 7 -32 (tết rồi chưa up 64 kịp - lên 64 FPS khác)

Chỉnh sửa cuối:

hothanhdat

Năng động
8g chỉ là để chạy nhiều ứng dụng ngốn ram chứ nói về dual thì dual 2x2 hay 2x4 đâu có khác nhau, cũng ko thể nào ngang cơ 630 được

bacninh4

Năng động
màn 18. gắn card hinh ko được--> chỉ dùng cho văn phòng . Hàng net thì muốn làm all in one thì chắc phải chế hệ thống đằng sau màn hình 24 in tầm 200 k / cái chắc nhiều người mua --> khỏi đóng thùng

ntg87

Điều hành chính
8g chỉ là để chạy nhiều ứng dụng ngốn ram chứ nói về dual thì dual 2x2 hay 2x4 đâu có khác nhau, cũng ko thể nào ngang cơ 630 được
Kaka. Bác có xài h81 bao giờ chưa? Dual là lên 128 bit nhé. Bw lên 25.6
Nếu xử lý đa nhiệm 4g vga 630 vs 8g onboard phải xem xét lại nhé. Đơn ram h81 có 64 bit. Tùy asus hay giga nữa

Vô Thường

Thành viên
bữa e hỏi mua cái all in one chưa có ruột đã là 4 củ rồi, thế thì cái nào rẻ hơn nhỉ

vanhocdoan

Thành viên
all in one loại này thích hợp cho H110 Ram4 sử dụng onboard. H81 Vga onboard khó mà kinh doanh cạnh tranh dc.

325netkg

Thành viên
đang quân tâm, thế thì tổng chi phí cho 1 em, chiến tốt game online hiện này bao nhiêu bác.. Và dùng Model nào..???

vanhocdoan

Thành viên
Đề bài có nghi là dành cho Nét Cỏ mà A. Cạnh tranh thì đương nhiên chọn cấu hình tốt hơn rùi.
Chủ Top chỉ nói ví von thế thui chứ cái màn hình All in one ấy không rẻ đâu mà sử dụng ở Nét cỏ:) . All in one có nhiều loại, loại như ông Top thì không thể gắn thêm Vga rời được vì thế phải tính đến phương án Vga onboard có hiệu năng cao . Mà H61 và H81 không bì được với H110

vinhhien32

Thành viên
Nếu xử lý đa nhiệm 4g vga 630 vs 8g onboard phải xem xét lại nhé. Đơn ram h81 có 64 bit. Tùy asus hay giga nữa
tui thì chưa test 8G nhưng dual ram 2G rồi, thấy ok, ko biết 8G dual thì có ngang gt630 ko thì phải test lại

bacninh4

Năng động
bây giờ cơ sở nào đó chế ra loại gắn main sau màn hình tương tự như thế thì sẽ nhiều người thay hộp và vỏ cây lắm . Nếu làm được thì chắc tầm 3-400 k la ngon . Hóng cái đó

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Theo tớ thì thể loại all in one không chấm được.
Thứ nhất là giá, thứ hai là bây giờ ai cũng đóng thùng (dưới) nên nhìn cũng mỹ quan. Mà yếu điểm chí mang cỏa All in one là giá cao.
Chưa tính là giải pháp tản nhiệt, thao tác mở máy để sửa cũng phức tạp.

ntg87

Điều hành chính
Theo tớ thì thể loại all in one không chấm được.
Thứ nhất là giá, thứ hai là bây giờ ai cũng đóng thùng (dưới) nên nhìn cũng mỹ quan. Mà yếu điểm chí mang cỏa All in one là giá cao.
Chưa tính là giải pháp tản nhiệt, thao tác mở máy để sửa cũng phức tạp.
Nhưng nếu có ai đó mở 1 phòng all in one bên cạnh net bác. Thì chắc chắn là thốn lắm. Giá tất nhiên sẽ đến mức chấp nhận được trong tương lai gần. Khi mà có số lượng người quan tâm. Và cạnh tranh. Sẽ đẩy all in one và thế phải hạ giá để cạnh tranh. Aio giờ đang chạy dự án ghê lắm
ip từ 1-5 cũng đâu có ghê gớm gì. Nhưng nó cũng làm mưa làm gió. Còn thương hiệu do chất lượng tạo ra.
Nhiều người chê rẻ hàng cùi ko mua. Hàng ngon lại chê mắc ko mua.
Vậy mà trong buổi chiều nay. Có đến 20 người inbox em hỏi và có 6 người chắc chắn sẽ mua với sự tư vấn của em.
Vậy mới biết. Việt nam có khác.
P/s hôm qua đi cafe thấy 10 người hết 4 người cầm ip 6 plus. Vãi luôn!@@
Hihi

thanh1984

Năng động
Địa điểm
Khánh Bình An Phú An Giang
chiều có lấy thử 2x4 g ram cho main h81 nhưng vào xem cũng 64b đâu lên 128 b đâu anh Giang,hay có vào bios chỉnh chọt gì ko anh

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Nhưng nếu có ai đó mở 1 phòng all in one bên cạnh net bác. Thì chắc chắn là thốn lắm. Giá tất nhiên sẽ đến mức chấp nhận được trong tương lai gần. Khi mà có số lượng người quan tâm. Và cạnh tranh. Sẽ đẩy all in one và thế phải hạ giá để cạnh tranh. Aio giờ đang chạy dự án ghê lắm
ip từ 1-5 cũng đâu có ghê gớm gì. Nhưng nó cũng làm mưa làm gió. Còn thương hiệu do chất lượng tạo ra.
Nhiều người chê rẻ hàng cùi ko mua. Hàng ngon lại chê mắc ko mua.
Vậy mà trong buổi chiều nay. Có đến 20 người inbox em hỏi và có 6 người chắc chắn sẽ mua với sự tư vấn của em.
Vậy mới biết. Việt nam có khác.
P/s hôm qua đi cafe thấy 10 người hết 4 người cầm ip 6 plus. Vãi luôn!@@
Hihi
Như bài chú nói thì (Main, CPU, RAM) là hàng tự buil. 3 cái đó là xương sống của máy. Ví như giống nhau thì hơn thua gì. Ngược lại 1 cái màn hình (lắp được vài thứ vô đó, chỉ 22") mà 4 triệu có đáng để đầu tư kg? Đẹp, gọn ư? Như bài trên tớ phân tích. Đóng thùng vẫn ngon.

Top Bottom