Có gì mới?

Hướng dẫn chơi fifa online 3 và Crossfire trên máy không có card màn hình rời

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đã bổ sung link
..............
CÁC BẠN LÀM ƠN ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN, MÌNH KHÔNG HỖ TRỢ NỔI.

ngphuthong92

Thành viên
Admin ơi mình theo đúng hướng dẫn rồi. mình mở game hay là mở Shortcut destop mới tạo zị admin

wall-e

Guest
Ai hỗ trợ em vs làm mãi mà hok được... Anh chủ pic help em vs...

wall-e

Guest

Hok cài cái đấy cũng bị lỗi này... Mà cài vẫn bị AE biết thì chỉ em vs...!!

jonnypham

Thành viên
Bài này mình có viết trên một số diễn đàn game nhưng không đưa link. Giờ đem lên đây kèm link và hướng dẫn kỹ hơn:
Hiện nay một số tiệm net chưa có điều kiện gắn VGA rời, khi chơi CF phải fix 3D cho card màn hình. Điều này dẫn tới Fifa online 3 không chơi được. Lên mạng tìm cách fix mãi không thấy. Mình hướng dẫn 1 mẹo nhỏ sau đây giúp các bạn có thể chạy được 2 game trên máy không có card màn hình rời.
Tải cái này về ở cuối bài

Giải nén ra, ví dụ cho vào ổ C:
Sửa lại đường dẫn game trong 2 file Cr.bat và FF.bat bằng cách Click chuột phải, chọn Edit.
Đưa shortcut 2 file ff.bat và Cr.bat ra màn hình nền. Đổi tên thành Fifa online 3 và Crossfire, Đổi Icon luôn cho dễ nhìn. Vậy là chiến thôi.
Quên mất:
Trên máy chủ, demo CSM nhé: Vào công cụ>>thông số hệ thống>>chức năng hệ thống máy trạm. remove dòng Registry editor.
.............
Hướng dẫn kỹ hơn:
Bước 1. Khi bạn tải cái mình share về, giải nén ra được 4 file. Ví dụ bạn giải nén vào ổ đĩa C:\ Hãy bấm chuột phải vào file Cf.reg => send to => desktop. Đây là thao tác đưa shortcut của nó ra màn hình nền. Tương tự cho file ff3.reg cũng làm y như vậy. Xem bước 2 để làm cho icon thân thiện hơn.
Bây giờ quan tâm đến đường dẫn của game trong 2 file còn lại. Mình minh họa trên fie cf.bat:
Bấm chuột phải vào nó, chọn Edit. Trong đó bạn sẽ thấy có dòng này:

Mã:
[COLOR=#333333]start d:\game\gameonline\cf\Crossfire.exe[/COLOR]
Đây là đường dẫn đến fle Crossfire.exe trên ổ chưa game của bạn. ví dụ bạn đặt game trên D:\gameonline\crossfile
Thì thay đoạn

Mã:
[COLOR=#333333]D:\gameonline\crossfile[/COLOR]

Vào

Mã:
[COLOR=#333333]d:\game\gameonline\cf\[/COLOR]
trong file của tớ đã share.
Cách hướng dẫn đầu tiên của tớ mà bạn làm không được chứng tỏ bạn không rành nên mình khuyến cáo bạn đặt tên thư mục game không có dấu cách. Ví dụ:
Không nên đặt là: cross fire mà đặt là crossfire.
Bước 2.
Trong bước 1 bạn đã send 2 file ra desktop là cf.reg và ff3.reg
Bạn bấm chuột phải vào ff3.reg => Properties nó sẽ hiện ra 1 bảng. Bấm chọn "Change Icon" bấm tiếp "Browse" để chọn icon (biểu tượng) của game fifa3. Bạn chọn đến nơi lưu trữ game fifa3 của bạn. Bấm chọn vào FO3VNLauncher.exe để lấy biểu tượng của fifa3 cho gamer dễ nhận diện.
Làm tương tự cho Cf.reg
Chúc thành công.
Em thấy trong source Games FF và CF của CSM có tích hợp sẵn cái reg màn hình đen rồi mà anh. trên Menu Games của Click, chỉ cần add cái file reg đó vào là khi chạy Games tực tiếp trên Menu Games là khỏi phải click bằng tay. Cái Tool này của anh giống chức năng như vậy hay khác ?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Em thấy trong source Games FF và CF của CSM có tích hợp sẵn cái reg màn hình đen rồi mà anh. trên Menu Games của Click, chỉ cần add cái file reg đó vào là khi chạy Games tực tiếp trên Menu Games là khỏi phải click bằng tay. Cái Tool này của anh giống chức năng như vậy hay khác ?
Bài này lâu lắm rồi chú, lúc đó chưa có :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom