Có gì mới?

Hướng dẫn chơi fifa online 3 và Crossfire trên máy không có card màn hình rời

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bài này mình có viết trên một số diễn đàn game nhưng không đưa link. Giờ đem lên đây kèm link và hướng dẫn kỹ hơn:
Hiện nay một số tiệm net chưa có điều kiện gắn VGA rời, khi chơi CF phải fix 3D cho card màn hình. Điều này dẫn tới Fifa online 3 không chơi được. Lên mạng tìm cách fix mãi không thấy. Mình hướng dẫn 1 mẹo nhỏ sau đây giúp các bạn có thể chạy được 2 game trên máy không có card màn hình rời.
Tải cái này về ở cuối bài

Giải nén ra, ví dụ cho vào ổ C:
Sửa lại đường dẫn game trong 2 file Cr.bat và FF.bat bằng cách Click chuột phải, chọn Edit.
Đưa shortcut 2 file ff.bat và Cr.bat ra màn hình nền. Đổi tên thành Fifa online 3 và Crossfire, Đổi Icon luôn cho dễ nhìn. Vậy là chiến thôi.
Quên mất:
Trên máy chủ, demo CSM nhé: Vào công cụ>>thông số hệ thống>>chức năng hệ thống máy trạm. remove dòng Registry editor.
.............
Hướng dẫn kỹ hơn:
Bước 1. Khi bạn tải cái mình share về, giải nén ra được 4 file. Ví dụ bạn giải nén vào ổ đĩa C:\ Hãy bấm chuột phải vào file Cf.reg => send to => desktop. Đây là thao tác đưa shortcut của nó ra màn hình nền. Tương tự cho file ff3.reg cũng làm y như vậy. Xem bước 2 để làm cho icon thân thiện hơn.
Bây giờ quan tâm đến đường dẫn của game trong 2 file còn lại. Mình minh họa trên fie cf.bat:
Bấm chuột phải vào nó, chọn Edit. Trong đó bạn sẽ thấy có dòng này:

Mã:
[COLOR=#333333]start d:\game\gameonline\cf\Crossfire.exe[/COLOR]
Đây là đường dẫn đến fle Crossfire.exe trên ổ chưa game của bạn. ví dụ bạn đặt game trên D:\gameonline\crossfile
Thì thay đoạn

Mã:
[COLOR=#333333]D:\gameonline\crossfile[/COLOR]

Vào

Mã:
[COLOR=#333333]d:\game\gameonline\cf\[/COLOR]
trong file của tớ đã share.
Cách hướng dẫn đầu tiên của tớ mà bạn làm không được chứng tỏ bạn không rành nên mình khuyến cáo bạn đặt tên thư mục game không có dấu cách. Ví dụ:
Không nên đặt là: cross fire mà đặt là crossfire.
Bước 2.
Trong bước 1 bạn đã send 2 file ra desktop là cf.reg và ff3.reg
Bạn bấm chuột phải vào ff3.reg => Properties nó sẽ hiện ra 1 bảng. Bấm chọn "Change Icon" bấm tiếp "Browse" để chọn icon (biểu tượng) của game fifa3. Bạn chọn đến nơi lưu trữ game fifa3 của bạn. Bấm chọn vào FO3VNLauncher.exe để lấy biểu tượng của fifa3 cho gamer dễ nhận diện.
Làm tương tự cho Cf.reg
Chúc thành công.

Attachments

• FF_CF.zip
    1,1 KB · Đã xem: 154
Chỉnh sửa cuối:

thangquay

Thành viên
Nếu dùng game ngoài desktop thì đơn giản, chỉ cần vào thư mục chứa CF tạo 1 file Crossfile.bat , trong file này chứa Crossfile.exe và Fix CF.reg , sau đó send to ra desktop rồi đổi icon thành icon CF là được, làm tương tự với FF3
Còn nếu dùng CSM click thì các bác vào phần Tập tin cấu hình của 2 game đó rồi cho file .reg vào là ok

btanh1609

Thành viên
Đã test thấy ok trên win xp xài onbo :D Cho em hỏi là khi thoát game nó có trả lại 3d ban đầu ko a :(

btanh1609

Thành viên
Chạy 3 ngày rồi ko ai phàn nàn gì...tức là OK...cám ơn đại ca :D

quydo2771987

Thành viên
Chỉ rõ hơn cách cài trên phòng nét với, có phải tải về rồi chép 2 file tương ứng từng game vào thư mục game máy chủ, rồi edit đường dẫn, xong vào csm click chọn file reg tương ứng từng game rồi triển khai xuống máy con k:-?. Mình có thắc mắc nhỏ là lúc edit đường dẫn thì lấy đường dẫn game trên máy chủ hay trên máy con, vì 2 đường dẫn game trên máy chủ và máy con khác nhau. Ví dụ Máy chủ là D:\dotkick\Crossfire.exe. trên máy con là D:\gameonline\dotkick\Crossfire.exe

quydo2771987

Thành viên
Mình triển khai thì vào đột kick trước >> bthường, thoát ra vào FF3 >> bthương>> thoát ra vào lại đột kick thì lại bị đen lại là sao nhỉ

quydo2771987

Thành viên
Mình đem cài đặt tại máy con, sent ra destop 2 game lun, lúc đầu chạy CF trước thì ngon, thoát ra vào Fifa3 vẫn ngon, thoát vào lại CF thì lại đen màn hình. Huynh nào giúp giùm qua TeamWiew với.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Mình đem cài đặt tại máy con, sent ra destop 2 game lun, lúc đầu chạy CF trước thì ngon, thoát ra vào Fifa3 vẫn ngon, thoát vào lại CF thì lại đen màn hình. Huynh nào giúp giùm qua TeamWiew với.
Sau 23h bạn pm theo nick yahoo mình làm giúp: adm.chuphongnet - Mình teamview.

quydo2771987

Thành viên
OK , 23h mình sẽ pm yahoo, yahoo mình là quydo2771987 thank trước

armytoan

Thành viên
mấy cái này không phải cài Win 7 la ko hết hả a trí

btanh1609

Thành viên
Bữa nay phát sinh hiện tượng....lúc nó chạy lúc không...có máy chạy máy ko :)) chung 1 image :D

Cạp Cạp

Thành viên
FF3 và CF là 2 cái game khó nói nhất trong năm, theo em biết tí xíu thì nó đa phần chịu về VGA nên máy mà ôm bô VGa k tăng max thì nó có chuyện chắc cú, cái nữa nếu dùng thủ công thay regedit em nó thì ok nhưng đảm bảo sẽ phát sinh qua em game khác có thể là on hay off. bó tay nên theo em nếu có lỗi vặt mà vẫn có thể chiến game dù k tốt nhưng chuẩn chơi thì ae nên từ từ fix đừng vội k cắt cái này nó lòi ra cái khác à :D

btanh1609

Thành viên
FF3 và CF là 2 cái game khó nói nhất trong năm, theo em biết tí xíu thì nó đa phần chịu về VGA nên máy mà ôm bô VGa k tăng max thì nó có chuyện chắc cú, cái nữa nếu dùng thủ công thay regedit em nó thì ok nhưng đảm bảo sẽ phát sinh qua em game khác có thể là on hay off. bó tay nên theo em nếu có lỗi vặt mà vẫn có thể chiến game dù k tốt nhưng chuẩn chơi thì ae nên từ từ fix đừng vội k cắt cái này nó lòi ra cái khác à :D
Là sao cạp :D Ko hiểu ý nói gì

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Cap mặc dù đã được phong "sỹ quan" nhưng thiếu bài (10 bài) nên cố Spam để nhận "quân hàm" đó! :D

lamhaki2510

Guest
a ơi e làm đúng sao nó báo lỗi. hay là k áp dụng cho máy nhà được hả a:(

lamhaki2510

Guest
E áp dụng chơi FiFa. nhưng vẫn bị lỗi card a ạ. giúp e với

PT.computer

Guest
Hôm qua em cài với test thử, em đăng nhập CSM thì chạy ok lắm, nhưng sao mở mấy cho khách chơi thì nó vẫn màn hình đen, AD giúp em với!!!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Hôm qua em cài với test thử, em đăng nhập CSM thì chạy ok lắm, nhưng sao mở mấy cho khách chơi thì nó vẫn màn hình đen, AD giúp em với!!!
À, cái này là do CSM chặn regedit khi khách đăng nhập. Vào csm trên máy chủ - "Chức năng hệ thống máy trạm" bỏ registry editor là được.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom