Có gì mới?

Hướng dẫn chơi fifa online 3 và Crossfire trên máy không có card màn hình rời

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

PT.computer

Guest
Em cũng vào Chức năng hệ thống máy trạm, nó có 1 bên là < Chức Năng > 1 bên là < Chức Năng Cấm > bỏ như thế nào anh, không xóa được chỉ bỏ qua 1 trong 2 cái đó thôi, em cũng đã test 2 cái sao nó vẫn thế :(, nếu mình bỏ là phải chọn bên nào AD!!!
À, cái này là do CSM chặn regedit khi khách đăng nhập. Vào csm trên máy chủ - "Chức năng hệ thống máy trạm" bỏ registry editor là được.

akimoto1992

Guest
THeo e góp ý cái này :D dựa trên Bat và reg của bác Minh Trí thì phần VGA ta cứ để max để chơi CF còn lại ta chỉ cài thằng FF thui khi chạy thì "bat" sẽ tự động min VGA sau khi thoát ra thì trạng thái ban đầu vì vậy ta ko cần dùng "bat" của CF ...máy bác đừng chém em :D

lamhaki2510

Guest
Mấy A ơi. Fix được lỗi card không ạ. E có làm theo nhưng bị lỗi card thì không áp dụng được phải không ạ :(

lamhaki2510

Guest
card VGA của E là intel 3100. các bác cho e cách giải quyết với.

quydo2771987

Thành viên
THeo e góp ý cái này :D dựa trên Bat và reg của bác Minh Trí thì phần VGA ta cứ để max để chơi CF còn lại ta chỉ cài thằng FF thui khi chạy thì "bat" sẽ tự động min VGA sau khi thoát ra thì trạng thái ban đầu vì vậy ta ko cần dùng "bat" của CF ...máy bác đừng chém em :D
Sẽ đen màn hình đó, vì khi chạy file "Bat" FF trước là nó đã sửa file 3D registry về 01....01....01.... rồi >>>> nên khi vào CF thì đen màn hình , vì vậy phải chạy file Bat CF để tự chuyển về 03...02...02... thì sẽ ko đen.

PT.computer

Guest
Khổ nổi là khách chơi thì file 3D nó không chạy được nên nó không về được 03.02.02, còn mình đăng nhập Admin thì file nó chạy, trong khi đó đã bỏ qua Registry, như AD đã nêu trên, có bác nào cao tay chỉ giáo em với !!!!
Sẽ đen màn hình đó, vì khi chạy file "Bat" FF trước là nó đã sửa file 3D registry về 01....01....01.... rồi >>>> nên khi vào CF thì đen màn hình , vì vậy phải chạy file Bat CF để tự chuyển về 03...02...02... thì sẽ ko đen.

quydo2771987

Thành viên
Khổ nổi là khách chơi thì file 3D nó không chạy được nên nó không về được 03.02.02, còn mình đăng nhập Admin thì file nó chạy, trong khi đó đã bỏ qua Registry, như AD đã nêu trên, có bác nào cao tay chỉ giáo em với !!!!
chỉnh như vậy chưa, với để mấy file đó trong ổ C nha, thư mục game ko có khoảng cách nữa

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bạn giải nén cái tool về bỏ hết vào ổ C nhé! Như bạn nói mình đã hiểu. file *BAT nó gọi file *Reg nhưng không đúng địa chỉ nên file Reg không tắt/mở 3D. Còn bỏ cấm registry editor thì làm như quydo2771987 đã hướng dẫn.

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
em đã làm nhưng hình như kg hiểu lắm , nên vẫn kg được , đành mổi lần khách chơi , chịu khó lại chỉ cho khách chọn " Chất lượng hình ảnh >>> xuống Thấp" hihihi

ngaunhien09

Guest
Bài này mình có viết trên một số diễn đàn game nhưng không đưa link. Giờ đem lên đây kèm link và hướng dẫn kỹ hơn:
Hiện nay một số tiệm net chưa có điều kiện gắn VGA rời, khi chơi CF phải fix 3D cho card màn hình. Điều này dẫn tới Fifa online 3 không chơi được. Lên mạng tìm cách fix mãi không thấy. Mình hướng dẫn 1 mẹo nhỏ sau đây giúp các bạn có thể chạy được 2 game trên máy không có card màn hình rời.
Tải cái này về ở đây.

Giải nén ra, ví dụ cho vào ổ C:
Sửa lại đường dẫn game trong 2 file Cr.bat và FF.bat bằng cách Click chuột phải, chọn Edit.
Đưa shortcut 2 file ff.bat và Cr.bat ra màn hình nền. Đổi tên thành Fifa online 3 và Crossfire, Đổi Icon luôn cho dễ nhìn. Vậy là chiến thôi.
Quên mất:
Trên máy chủ, demo CSM nhé: Vào công cụ>>thông số hệ thống>>chức năng hệ thống máy trạm. remove dòng Registry editor.
.............
Hướng dẫn kỹ hơn:
Bước 1. Khi bạn tải cái mình share về, giải nén ra được 4 file. Ví dụ bạn giải nén vào ổ đĩa C:\ Hãy bấm chuột phải vào file Cf.reg => send to => desktop. Đây là thao tác đưa shortcut của nó ra màn hình nền. Tương tự cho file ff3.reg cũng làm y như vậy. Xem bước 2 để làm cho icon thân thiện hơn.
Bây giờ quan tâm đến đường dẫn của game trong 2 file còn lại. Mình minh họa trên fie cf.bat:
Bấm chuột phải vào nó, chọn Edit. Trong đó bạn sẽ thấy có dòng này:

Mã:
[COLOR=#333333]start d:\game\gameonline\cf\Crossfire.exe[/COLOR]
Đây là đường dẫn đến fle Crossfire.exe trên ổ chưa game của bạn. ví dụ bạn đặt game trên D:\gameonline\crossfile
Thì thay đoạn
Mã:
[COLOR=#333333]D:\gameonline\crossfile[/COLOR]

Vào
Mã:
[COLOR=#333333]d:\game\gameonline\cf\[/COLOR]
trong file của tớ đã share.
Cách hướng dẫn đầu tiên của tớ mà bạn làm không được chứng tỏ bạn không rành nên mình khuyến cáo bạn đặt tên thư mục game không có dấu cách. Ví dụ:
Không nên đặt là: cross fire mà đặt là crossfire.
Bước 2.
Trong bước 1 bạn đã send 2 file ra desktop là cf.reg và ff3.reg
Bạn bấm chuột phải vào ff3.reg => Properties nó sẽ hiện ra 1 bảng. Bấm chọn "Change Icon" bấm tiếp "Browse" để chọn icon (biểu tượng) của game fifa3. Bạn chọn đến nơi lưu trữ game fifa3 của bạn. Bấm chọn vào FO3VNLauncher.exe để lấy biểu tượng của fifa3 cho gamer dễ nhận diện.
Làm tương tự cho Cf.reg
Chúc thành công.
Sao mình làm theo mà nó hiện ra cái bảng thông báo Registry Editor là sao vậy bạn

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Trong chương trình quản lý tiệm NET, bạn phải bỏ chặn máy trạm chạy registtry nữa.
Cụ thể minh ví dụ trong CSM, bạn vào "Chức nặng hệ thống máy trạm" => bỏ cấm Registr Editor.
Các chương trình quản lý khác bạn tự tìm nhé!

ngaunhien09

Guest
Trong chương trình quản lý tiệm NET, bạn phải bỏ chặn máy trạm chạy registtry nữa.
Cụ thể minh ví dụ trong CSM, bạn vào "Chức nặng hệ thống máy trạm" => bỏ cấm Registr Editor.
Các chương trình quản lý khác bạn tự tìm nhé!
Mình chơi ở nhà nên không rành máy trạm chạy registtry nữa
Bạn nói cụ thể hơn giúp mình được hok
Thank bạn nhiều nha

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Mình chơi ở nhà nên không rành máy trạm chạy registtry nữa
Bạn nói cụ thể hơn giúp mình được hok
Thank bạn nhiều nha
Bài viết đã hướng dẫn rất kỹ rồi, chịu khó đọc rồi làm theo. Nhớ là bỏ 4 file đó vào ổ C nhé! Chú ý đường dẫn đến game đúng, không có dấu cách. Chơi máy nhà thì không cần quan tâm đến việc bị khóa Registry, trừ khi bị virus.

ngaunhien09

Guest
Bài viết đã hướng dẫn rất kỹ rồi, chịu khó đọc rồi làm theo. Nhớ là bỏ 4 file đó vào ổ C nhé! Chú ý đường dẫn đến game đúng, không có dấu cách. Chơi máy nhà thì không cần quan tâm đến việc bị khóa Registry, trừ khi bị virus.
Mình làm theo rồi, làm theo từng bước như bạn đưa ra
Cho mình hỏi thêm là sau khi đổi icon thành ff3 thì lúc chạy là kích vô icon đó ngoài destop hay phải kích vô file fifa gốc
Rồi lúc lưu 4 file giải nén ra là lưu trên ổ C có cần phải lưu trong thư mục game fifa hay tạo 1 thư mục bất kỳ trong ổ C

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bạn đã làm sai công công đoạn nào rồi. Click vào icon ngoài desktop là chạy thôi, chú ý sửa đường dẫn game kg có dấu cách, cả thư mục game và đường dẫn trong file .BAT

ngaunhien09

Guest
Bạn đã làm sai công công đoạn nào rồi. Click vào icon ngoài desktop là chạy thôi, chú ý sửa đường dẫn game kg có dấu cách, cả thư mục game và đường dẫn trong file .BAT
Nãy h mình làm đi làm lại mấy lần rồi sao vẫn không được
Bạn giúp mình qua teamview được hok
Thank bạn trước nha

intermilande

Guest
Chủ pic cho hỏi cái!!! sao t làm theo đúng tất cả cá bước mà vẫn bị "can not run... "nhưng hoài à... có phải là phải giải nén vào ỗ đĩa C mới được hay là ở đâu cũng dc hết!!!
nó hiện lên cái này!!!

Sau khi OK!!!

Chỉ dùm cái chủ píc!!!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Ổ C, chú ý đường dẫn đến thư mục game trong file .BAT. Khuyến cáo không nên có dấu cách.

intermilande

Guest
Chủ pic ơi!!! hay là chủ píc sửa dùm t cái dc hok ạ!!! đường dẫn vào game: E:\FIFAOnline3\FO3VNLauncher.exe. T đã giải nén vào C như lời chủ pic nhưng vẫn ko dc... Chủ píc làm dùm r RAR lại dùm t... t down về lun thể... t dang rất cần!!!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Chủ pic ơi!!! hay là chủ píc sửa dùm t cái dc hok ạ!!! đường dẫn vào game: E:\FIFAOnline3\FO3VNLauncher.exe. T đã giải nén vào C như lời chủ pic nhưng vẫn ko dc... Chủ píc làm dùm r RAR lại dùm t... t down về lun thể... t dang rất cần!!!
Bạn đọc kỹ hướng dẫn, kg sai đâu.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom