Có gì mới?

Hỏi Chuột phòng nét???

vinhnguyen070

Thành viên
Địa điểm
Long Hồ
logitech b100, 24 máy xài 18 tháng mới hỏng phím lăn có 3 con, phím click không bị dính, chịu táng khá tốt :)

Trần Đăng Khoa

Năng động
các bác cho e hỏi bây giờ dùng chuột gì cho phòng nét thì bền ạ. Đợt trước fuhlenL102 thì thấy bền lắm. nhưng đợt này thì kém quá. e mua được có 3 tháng thì lăn ra liệt lỗi tùm lum. các bác tư vấn cho e với.
p/s: loại bình dân thôi các bác nhé
Bình dân thì combo Fuhlen L411 và chuột L102 là nhất rồi bác, mua chuột chỗ uy tín tý, lật lên phải có mã vạch phía sau, dùng 2 năm cũng chả hỏng, chỉ là di chậm hơn 1 tý, nói chung dùng 1 năm thì nên thay cho dù ko hỏng.

vanhocdoan

Thành viên
Newmen M180 bảo hành chính hảng 12 tháng nặng tay, vừa xài, vừa quăng, vừa chọi giá chỉ 53k/em .

Trương Quốc Hưng

Thành viên
Newmen GX2 (MS-292OU) nên đầu tư con này luôn bảo hành ngon mà còn tặng thêm lót chuột vậy đỡ tốn 1 khoảng phí. Còn mấy thằng con nít vào nét thì nên gắn camera =)) đập chuột thì lụm kêu 3 má nó đền luôn khỏi sợ xài cũng bền lắm

tuyenvpb

Thành viên
Quán mình lúc mới mở thì toàn Logitech B100,cũng hay bệnh vặt lắm,đa số là bị dính chuột,nhưng con nào sống qua tầm 4-5 tháng là sống luôn,ko bệnh vặt nữa,được cái cầm vừa tay và nhẹ,mình mới gắn thêm chục con Newmen M180(có ng khuyên dùng) thì thấy cũng ok,chưa thấy lỗi gì,chỉ có điều nặng hơn Logitech nhiều,chơi CF chút là mỏi tay :D

Trương Quốc Hưng

Thành viên
Quán mình lúc mới mở thì toàn Logitech B100,cũng hay bệnh vặt lắm,đa số là bị dính chuột,nhưng con nào sống qua tầm 4-5 tháng là sống luôn,ko bệnh vặt nữa,được cái cầm vừa tay và nhẹ,mình mới gắn thêm chục con Newmen M180(có ng khuyên dùng) thì thấy cũng ok,chưa thấy lỗi gì,chỉ có điều nặng hơn Logitech nhiều,chơi CF chút là mỏi tay :D
Bác test con Newmen GX2 (MS-292OU) này thử xem e cũng thấy ok lắm bắn CF thì thôi rồi :D tuyệt vời ông mặt trời

rko263

Thành viên
nặng thì lấy cục sắt trong con chuột M180 ra là nhẹ liền chứ gì

netchaungoctp

Thành viên
cứ newmen m180 mà tán bác ,minh mua 2 lô 40 con xài được gần năm rồi chưa việc gi.54k/con

hoangyen00003

Chủ Shop Tin Học Hoàng Yến
em cũng vote cho newmen m180, xịn hơn thì anh có thể chọn newmen g10 hay newmen n500. Không thích dòng họ nhà Newmen thì có Fuhlen L102, nhỏ, gọn, bền. ^^

thanhtrieu1206

Năng động
Phòng máy mình thì khác mấy anh từ trước tới giờ xài đủ thứ loại mà ko loại nào ưng ý, lúc mới vào nghê net xài mitsumi con này thì to không vừa tay tụi nhỏ chê, chiều theo khách đổi chuột sang Jeway 8803 dòng này thì hay hư con lăn rồi sao đó đổi sang Genus 110x tụi nhỏ khen vừa tay, nhạy nhưng 1 thời gian thì thấy quá tệ hay lỗi đứng chuột, vì thế e chuyển sang Eblue 146 chuột này nhẹ nhưng cũng hay bị đứng, sang delux 603 thì xài ngon nhưng quá nhỏ cũng bọ chê tả tơi. chuyển sang Jedel G30 thì bị chê lớn không vừa tay, sang logitech B100 thì hay bị dính nút , tiếp tục chuyển Shince S25 thì bị chê nặng tháo cục sắt trong chuột ra thì la chuột nhạy quá khó chơi, em đổi sang Newmen M180 tụi nó lại chê nặng mình chũng chẳng biết chuột nào cho vừa mấy thượng đế khó tánh này nữa

tuyenvpb

Thành viên
Phòng máy mình thì khác mấy anh từ trước tới giờ xài đủ thứ loại mà ko loại nào ưng ý, lúc mới vào nghê net xài mitsumi con này thì to không vừa tay tụi nhỏ chê, chiều theo khách đổi chuột sang Jeway 8803 dòng này thì hay hư con lăn rồi sao đó đổi sang Genus 110x tụi nhỏ khen vừa tay, nhạy nhưng 1 thời gian thì thấy quá tệ hay lỗi đứng chuột, vì thế e chuyển sang Eblue 146 chuột này nhẹ nhưng cũng hay bị đứng, sang delux 603 thì xài ngon nhưng quá nhỏ cũng bọ chê tả tơi. chuyển sang Jedel G30 thì bị chê lớn không vừa tay, sang logitech B100 thì hay bị dính nút , tiếp tục chuyển Shince S25 thì bị chê nặng tháo cục sắt trong chuột ra thì la chuột nhạy quá khó chơi, em đổi sang Newmen M180 tụi nó lại chê nặng mình chũng chẳng biết chuột nào cho vừa mấy thượng đế khó tánh này nữa
Chê thì kệ thôi bác,9 người 10 ý sao mà chiều hết được,bác cứ chọn loại nào bền ít lỗi vặt,cầm vừa tay mà dùng thôi,có nặng thì mấy thánh dùng 1 time rồi cũng quen tay thôi

thanhtrieu1206

Năng động
Chê thì kệ thôi bác,9 người 10 ý sao mà chiều hết được,bác cứ chọn loại nào bền ít lỗi vặt,cầm vừa tay mà dùng thôi,có nặng thì mấy thánh dùng 1 time rồi cũng quen tay thôi
cảm ơn nha. em cũng khó xử lắm lắng nghe ý kiến khách hàng, tại chỗ em cạnh tranh lắm

Top Bottom