Có gì mới?

Hỏi BỆNH NÀY LÀ BỆNH GÌ VẬY

duyan33

Thành viên
Cái này do nhà cung cấp mạng bạn nhé, trước mình cũng bị y trang bạn vậy sửa sao cũng ko hết , nhưng mình dùng bên VNPT, cuối cùng thì nói họ đổi cổng khác cho mới hết

tran van tuan

Thành viên
từ convert sao cấm được phai qua modem nhập acao vao mới được chứ
mình thây mới toàn bộ nha cái gì củng mới hết . củng nhờ vietell thây bos luôn đổi dịa chỉ ip tỉnh luôn . đường dây thì ổn định . củng cài save lại luôn . củng tạo ảnh máy con lại luôn . nói chung là mới hoàn toàn mà củng còn tình trạng như vậy.... mình củng kéo thêm 1 m,ang vnpt luôn nha sai mà bị tình trạng . lâu lâu máy con vào mạng ko được nha nhưng tess mạng thì vẩn có mạng nhưng vào mạng thi bó tay... mong bác nào có kinh nghiệm thì hướng dẩn giúp giùm e . thật tình thì e quá khổ với mấy cái mạng này rồi.mong máy bác giúp gium e

Chỉnh sửa cuối:

Kỳ Nhông 29

Chủ shop T&T
Thành viên BQT
Địa điểm
29 Kỳ Đồng phường 9 Quận 3
mình thây mới toàn bộ nha cái gì củng mới hết . củng nhờ vietell thây bos luôn đổi dịa chỉ ip tỉnh luôn . đường dây thì ổn định . củng cài save lại luôn . củng tạo ảnh máy con lại luôn . nói chung là mới hoàn toàn mà củng còn tình trạng như vậy.... mình củng kéo thêm 1 m,ang vnpt luôn nha sai mà bị tình trạng . lâu lâu máy con vào mạng ko được nha nhưng tess mạng thì vẩn có mạng nhưng vào mạng thi bó tay
Vâng, tôi biết bạn thay mới nhưng bạn loại trừ các thiết bị sau lưng nhà cung cấp ISP thì mới bắt đúng bệnh được . Không một nhà mạng nào chịu nhận là mình sai cả đâu bạn.

jonnypham

Thành viên
mình thây mới toàn bộ nha cái gì củng mới hết . củng nhờ vietell thây bos luôn đổi dịa chỉ ip tỉnh luôn . đường dây thì ổn định . củng cài save lại luôn . củng tạo ảnh máy con lại luôn . nói chung là mới hoàn toàn mà củng còn tình trạng như vậy.... mình củng kéo thêm 1 m,ang vnpt luôn nha sai mà bị tình trạng . lâu lâu máy con vào mạng ko được nha nhưng tess mạng thì vẩn có mạng nhưng vào mạng thi bó tay... mong bác nào có kinh nghiệm thì hướng dẩn giúp giùm e . thật tình thì e quá khổ với mấy cái mạng này rồi.mong máy bác giúp gium e
Nếu đã test trực tiếp mà vẫn bị thì Bác cứ "nắm đầu" ISP xuống complain thôi. Để nguyên hiện trạng PC đấu trực tiếp với Converter quang và vào mạng không được để họ xử lý cho Bác. Chứ Bác nói cái gì cũng mới mà vẫn bị lỗi thì anh em chịu, vì không thể xử lý trực tiếp cho Bác được.

GiaLangBanMe

Thành viên
cám ơn bạn nhưng con có bệnh phải vái tư phương mình phải nói rõ tát cả mọi thứ mình đã thử qua rồi để tránh mọi người góp ý vào phầ mình đã thử qua rồi vì thế nó hơi dài mong bạn cảm thông rất mong bạn góp ý trên tinh thần xây dựng thanhks
Tiệm Net mà rớt mạng kiểu đó khổ lắm, khách đi hết, chủ điên đầu.Theo tôi bạn thay Modern mới (không xài cục to bằng gói thuốc lá, 6 đèn dể bị rối lắm) Mua modern Toto link F1 khoảng trên dưới 1 triệu thay vào hy vọng có kết quả, tháng trước tôi cũng bị như thế, tôi hỏi ý kiến Anh Minh Trí anh nghi thiết bị mạng nên tôi thay đến nay mạng chạy tốt ổn định, qua đây cũng xin gởi lời cảm ơn anh Minh Trí về sư giúp đở.

tran van tuan

Thành viên
Tiệm Net mà rớt mạng kiểu đó khổ lắm, khách đi hết, chủ điên đầu.Theo tôi bạn thay Modern mới (không xài cục to bằng gói thuốc lá, 6 đèn dể bị rối lắm) Mua modern Toto link F1 khoảng trên dưới 1 triệu thay vào hy vọng có kết quả, tháng trước tôi cũng bị như thế, tôi hỏi ý kiến Anh Minh Trí anh nghi thiết bị mạng nên tôi thay đến nay mạng chạy tốt ổn định, qua đây cũng xin gởi lời cảm ơn anh Minh Trí về sư giúp đở.
cám ơn bác để mình thử . mình củng có modem ko qua convest .

thanhich

Thành viên
Mình cũng up bản 3.6.8.3 luôn . Mình up cũng lâu rồi . Còn tình trạng rớt mạng vài phút có lại thì mới bị khoảng 10 ngày nay thôi . Lúc rớt mạng mình thử tắt server bootroom và reboot router luôn mà vẫn ko vô được mạng . Khoảng 5 phút sau tự nhiên có lại . Ko hiểu nổi lun . Router thì chưa thay thử . Vì ko có router để thay thử :(
Hi, trước đây mình cũng bị giống như bác vậy. 1 ngày rớt vài lần, mỗi lần chừng5p rồi có lại( mình xài VT50Mb) Sửa đi sửa lại cũng chẳng hết, mình mua mới Converter cũng ko hết mà từ từ khách ra đi. Mình đã thay qua mạng FPT cắt bên VT thì giờ đang ổn. Bệnh này nhức nhối lắm, ko thể tìm ra nguyên nhân. Cắt qua mạng khác mới dứt điểm. mình khuyên bác qua mạng khác trước khi khách nó đi hết...

Phong007

Thành viên
Hi, trước đây mình cũng bị giống như bác vậy. 1 ngày rớt vài lần, mỗi lần chừng5p rồi có lại( mình xài VT50Mb) Sửa đi sửa lại cũng chẳng hết, mình mua mới Converter cũng ko hết mà từ từ khách ra đi. Mình đã thay qua mạng FPT cắt bên VT thì giờ đang ổn. Bệnh này nhức nhối lắm, ko thể tìm ra nguyên nhân. Cắt qua mạng khác mới dứt điểm. mình khuyên bác qua mạng khác trước khi khách nó đi hết...

Mình không đọc hết các coment , mình cũng từng bị như Bạn ,nhứ đầu cả tuần mới tìm ra 3 nguyên nhân. ( cũng xài mạng Viettel)
Kêu nó thay cục Converter, nếu kế tiếp bị thì nếu nó đổi Port khác từ nhà mạng và bấm lại đầu đường truyền ở ngoài đường. Nếu vẫn rớt mạng thì thay Modem TL_R480 T+ la ok .
mọi việc giải , bạn ngủ ngon. chúc vui

tran van tuan

Thành viên
mình đã tìm ra nguyên nhân lổi của mạng vietell . chủ yếu là vao covert . phải thay đồ đúng chuẩn của nó mới chạy được. mình đã thây 5 con . con này là con thứ 6 được rồi chạy ok luôn . ai mà bị tinhd trạng này thì nên thây convert thôi

vtthvip

Thành viên
CHÀO BẠN MÌNH CÓ VẤN ĐỀ VỀ MONG DC BẠN GIÚP ĐỠ PHÒNG MÁY MÌNH KHOẢNG 3 THÁNG NAY THƯỜNG XUYÊN MẤT MẠNG THỜI GIAN MẤT KO CỤ THỂ VÀO GIỜ NÀO MỖI LẦN MÂT KÉO DÀI KHOẢNG GẦN 2 PHÚT , MÌNH ĐÃ YÊU CÂU NHÀ MẠNG THAY DÂY MẠNG MỚI TỪ NGOÀI CỔNG KÉO VÀO KHOẢNG 1KM THAY CON VỚT CÓ 6 ĐÈN THAY D CLINHK CÂN BẰNG TẢI, THAY DÂY MẠNG LAN CAO CẤP, THAY CẢ SÍP MẠNG LAN MÁY ĐÃ TÉT TỪNG MÁY 1 NHƯNG NÓ VẪN MẤT NHƯ MÌNH NÊU Ơ TRÊN MÌNH CŨNG ĐÃ YÊU GCAFE CÀI LẠI PHÂN MỀM NHƯNG VẪN KO HẾT KỂ CẢ DÂY TỪ CON VỚT 6 ĐÈN XUỐNG DLINHK MÌNH CŨNG THAY RỒI TÁT CẢ MỌI CÁI GẦN NHƯ LÀ THAY HẾT MẠNG MÌNH DÙNG VIETTHEO QUAN CHỖ NHÀ MINH HỌ KO BI NHƯ THẾ MÌNH ĐÃ HỎI HỌ CHỈ MỖI NHÀ MÌNH BỊ THÔI. DAN MÁY MÌNH CHẠY SEVE CUA MAI HOÀNG CÒN MAY CŨNG LẤY CỦA MAI HOÀNG CẤU HÌNH CHÍP 2340 RAM 4G MAIN H81MSI CẠC HÌNH 750 1G MSI, RẤT MONG BẠN GIÚP ĐỠ
100% là do mạng viettel. kêu nó đổi port, nhưng theo tôi thì đổi qua VNPT xài đi.

tran van tuan

Thành viên
cái bệnh này nhứt đầu thật mình bị thêm 1 phòng nửa rồi. khổ thật chứ .

Top Bottom