Có gì mới?

Hỏi BỆNH NÀY LÀ BỆNH GÌ VẬY

sokimechk

Thành viên
CHÀO BẠN MÌNH CÓ VẤN ĐỀ VỀ MONG DC BẠN GIÚP ĐỠ PHÒNG MÁY MÌNH KHOẢNG 3 THÁNG NAY THƯỜNG XUYÊN MẤT MẠNG THỜI GIAN MẤT KO CỤ THỂ VÀO GIỜ NÀO MỖI LẦN MÂT KÉO DÀI KHOẢNG GẦN 2 PHÚT , MÌNH ĐÃ YÊU CÂU NHÀ MẠNG THAY DÂY MẠNG MỚI TỪ NGOÀI CỔNG KÉO VÀO KHOẢNG 1KM THAY CON VỚT CÓ 6 ĐÈN THAY D CLINHK CÂN BẰNG TẢI, THAY DÂY MẠNG LAN CAO CẤP, THAY CẢ SÍP MẠNG LAN MÁY ĐÃ TÉT TỪNG MÁY 1 NHƯNG NÓ VẪN MẤT NHƯ MÌNH NÊU Ơ TRÊN MÌNH CŨNG ĐÃ YÊU GCAFE CÀI LẠI PHÂN MỀM NHƯNG VẪN KO HẾT KỂ CẢ DÂY TỪ CON VỚT 6 ĐÈN XUỐNG DLINHK MÌNH CŨNG THAY RỒI TÁT CẢ MỌI CÁI GẦN NHƯ LÀ THAY HẾT MẠNG MÌNH DÙNG VIETTHEO QUAN CHỖ NHÀ MINH HỌ KO BI NHƯ THẾ MÌNH ĐÃ HỎI HỌ CHỈ MỖI NHÀ MÌNH BỊ THÔI. DAN MÁY MÌNH CHẠY SEVE CUA MAI HOÀNG CÒN MAY CŨNG LẤY CỦA MAI HOÀNG CẤU HÌNH CHÍP 2340 RAM 4G MAIN H81MSI CẠC HÌNH 750 1G MSI, RẤT MONG BẠN GIÚP ĐỠ

Cái vụ này anh phải lấy 1 máy sử dụng ổ cứng bình thường rồi test xem mạng chạy có ổn định không trước đã rồi mới chuyển qua bootrom xài.
Lúc trước em cũng có bị tình trạng này, là do converter lỗi, anh chạy trực tiếp từ router luôn không qua converter quang nữa hoặc thay converter khác có thể sẽ hết đó.
Nếu như còn bị nữa thì có thể lỗi port của anh ngoài trạm của Viettel rồi, anh kêu Viettel đổi port khác cho anh, nếu không đổi nữa thì có nước chuyển mạng khác sử dụng.
Chúc anh may mắn.

vanhocdoan

Thành viên
Viết thế này ai mà có đủ kiên nhẫn để đọc :rolleyes:

jonnypham

Thành viên
Xài Router gì ? Lúc trước cũng bị như thế, upgrade firmware lên bản mới nhất là hết bệnh

sokimechk

Thành viên
Cái vụ này anh phải lấy 1 máy sử dụng ổ cứng bình thường rồi test xem mạng chạy có ổn định không trước đã rồi mới chuyển qua bootrom xài.
Lúc trước em cũng có bị tình trạng này, là do converter lỗi, anh chạy trực tiếp từ router luôn không qua converter quang nữa hoặc thay converter khác có thể sẽ hết đó.
Nếu như còn bị nữa thì có thể lỗi port của anh ngoài trạm của Viettel rồi, anh kêu Viettel đổi port khác cho anh, nếu không đổi nữa thì có nước chuyển mạng khác sử dụng.
Chúc anh may mắn.
vấn đề tét như bạn nói mình se thử còn cái cổng trên trung tâm viettel mình đã yêu cầu họ đổ sang cổng khác rồi nhưng vẫn vậy mình sẽ lây láp top cắm trực tiếp từ dlinhk để thử và tắt hết dàn máy nhà mình để sác định được là do nha cung cấp mạng hay do dàn máy nhà mình . thanhks bạn đã góp ý

sokimechk

Thành viên
Viết thế này ai mà có đủ kiên nhẫn để đọc :rolleyes:
cám ơn bạn nhưng con có bệnh phải vái tư phương mình phải nói rõ tát cả mọi thứ mình đã thử qua rồi để tránh mọi người góp ý vào phầ mình đã thử qua rồi vì thế nó hơi dài mong bạn cảm thông rất mong bạn góp ý trên tinh thần xây dựng thanhks

sokimechk

Thành viên
Chúc anh may mắn.
là do converter lỗi có phải là cái hộp to hơn bao thuốc lá chút xíu và có 6 đèn mạng ko? cái này mình cũng đã thay mới luôn rồi nhung vân vậy thanhks

sokimechk

Thành viên
Xài Router gì ? Lúc trước cũng bị như thế, upgrade firmware lên bản mới nhất là hết bệnh
xin lỗi bạn mình hỏi hơi ngu tí cái bạn nói là up lên phiên bản mới là có phải là cái chuyể đổi quang điện nó to hơn bao thuốc lá 1 tí và có 6 đèn quang tin hiệu phải ko bạn cái đó úp phiên bản mới dc sao? đây là cái mình đang dùng 10\100m media convertter name: 950sm-25
_

jonnypham

Thành viên
xin lỗi bạn mình hỏi hơi ngu tí cái bạn nói là up lên phiên bản mới là có phải là cái chuyể đổi quang điện nó to hơn bao thuốc lá 1 tí và có 6 đèn quang tin hiệu phải ko bạn cái đó úp phiên bản mới dc sao? đây là cái mình đang dùng 10\100m media convertter name: 950sm-25
_
Không Bác, cái Bác nói là Converter quang, còn mình chỉ Bác là upgrade Firmware của Router Bác đang dùng đó. Cái cục mà Bác kết nối với Converter quang đấy. Vì mình không biết Bác đang dùng Router gì. Nhưng lúc trước mình cũng bị tình trạng giống như vậy nhưng sau khi upgrade lên thì hết bệnh, chứ không phải hư hay lỗi dây hay cáp quang của nhà mạng gì cả

Nguyễn Vĩnh Ân

Guest
Tiệm mình cũng đang bị như bạn . Line Viettel 45m - 26pc . Router draytek 2920 . Viettel đỗ thừa do router . Mình cũng đã up firmware mới nhất nhưng vẫn bị . Hóng cao nhân chỉ giáo

là do converter lỗi có phải là cái hộp to hơn bao thuốc lá chút xíu và có 6 đèn mạng ko? cái này mình cũng đã thay mới luôn rồi nhung vân vậy thanhks
Dạ đúng rồi anh, anh test thử chạy trực tiếp trên router luôn chưa, router của anh xài hiệu gì, có tích hợp cổng quang luôn không.
Còn vấn đề đổi port trên trạm rất khó khăn, không phải anh kêu nó đổi là nó đổi liền cho anh đâu, anh phải chứng minh là chắc chắn nhà mạng lỗi nó mới đổi.
Lúc em bị lỗi em phải chứng minh đủ cách hết mà bên Viettel vẫn ngoan cố không đổi đến khi em lên khiếu nại chuyển qua nhà mạng khác thì nó lên đổi hay thay thiết bị gì trên đó (nhân viên nói với em như vậy) thì chạy rất ổn định.
Vài dòng gửi anh cách giải quyết.
Thân.

sokimechk

Thành viên
Dạ đúng rồi anh, anh test thử chạy trực tiếp trên router luôn chưa, router của anh xài hiệu gì, có tích hợp cổng quang luôn không.
Còn vấn đề đổi port trên trạm rất khó khăn, không phải anh kêu nó đổi là nó đổi liền cho anh đâu, anh phải chứng minh là chắc chắn nhà mạng lỗi nó mới đổi.
Lúc em bị lỗi em phải chứng minh đủ cách hết mà bên Viettel vẫn ngoan cố không đổi đến khi em lên khiếu nại chuyển qua nhà mạng khác thì nó lên đổi hay thay thiết bị gì trên đó (nhân viên nói với em như vậy) thì chạy rất ổn định.
Vài dòng gửi anh cách giải quyết.
Thân.
núc trước mình dùng cái của nhà mạng cung cấp nhưng mình đã tự di mua cái cân bằng tải về thay thế , DrayTek Vigor 2912 loại ko có an ten phát wifi , mình cũng đã nghĩ đến trường hợp kinh doanh ko lành mạnh phá hoại nhưng sau khi sàng lọc và theo dõi triệt để thì nghi ngờ đó dã loại , vì có hôm thời điểm chỉ có 2 người khác ngồi vẫn mất mà 2 người đó là khách ruột thịt nhà mình 5 năm nay và cũng theo dõi ko thấy có gì khả nghi về wifi thì ko cho phát đã khóa ngay tư đầu , hịc khổ thân đã khách chẳng có cuối năm hết tết đến lại mất tiền oan vì thay tùm lum, máy thì thay mới chưa dc 1 năm cấu hình máy thuộc dạng khủng long nhất khu vực nay mà bị phat này khách đi hết chắc còn cách duy nhất là tắt hết dàn máy rồi cắm trực tiếp vào con Vgor1912 này và tét thử nếu nó vẫn mất thi ko phải do máy nhà mình còn nó mất thì có thể do chập cổng mạng lan của con main máy seve mà thôi, NÓ KO MẤT DÀI MÀ CŨNG CHẲNG NGĂN HƠN CHỈ KHOẢNG THAM OUT 10cm KHOẢNG HƠN 1 PHÚT ,CỨ NHƯ THẾ có ngày mất khoảng 4 , 5 lần nhưng có ngày chỉ 1 lần đang dánh liêm minh nó chửi um cả lên sợ nhất mất vảo khoảng 9h đến 10 tối núc đó mất khach nó lầm bầm tính tiền về hết

Chỉnh sửa cuối:

tran van tuan

Thành viên
mình củng bị tình trạng giong bạn ko có cách giải quyết nên kéo thêm 1 đường mang vnpt xài .nhưng hết tình trạng rớt mạng . lâu lâu là ko vào mạng được thôi trong vòng vài phút .ping mạng thì vẩn còn nhưng ko vào mạng được .mong ae nào biết thì giúp ae giải quyết vấn đề với. cái kiểu giống như mạng yếu vậy đó

Chỉnh sửa cuối:

tran van tuan

Thành viên
Chúc anh may mắn.
làm hết cách rồi mà vẩn ko hết máy bác

jonnypham

Thành viên
Tiệm mình cũng đang bị như bạn . Line Viettel 45m - 26pc . Router draytek 2920 . Viettel đỗ thừa do router . Mình cũng đã up firmware mới nhất nhưng vẫn bị . Hóng cao nhân chỉ giáo
Bác up firmware bản nào ? Mình Draytek 2920FV dùng bản 3.6.8.3_RC1 ngày 11/09/2015 thấy chạy rất OK, có luôn cộng băng thông. Nếu đã update mà vẫn bị thì xem lại IMG ( đối với BR ). Khuyến khích dùng IMG Win 7 Home hoặc Pro bản 32 hay 64 bit, không dùng Ultimate làm IMG, vì sẽ dễ bị tình trạng Disconnect mạng như thế.

hatan9009

Thành viên
Bị hack làm rớt mạng. Bác đã loại trừ khả năng này chưa?

Chỉnh sửa cuối:

kenny74can

Thành viên
@sokimechk:
Khi rớt mạng bạn ping dùm IP LAN modem, IP WAN modem, DNS Viettel. Sau khi có kết quả post hình lên đây mình hướng dẫn bạn tiếp.

vanhocdoan

Thành viên
Quan sát xem ban đêm có trường hợp rớt mạng khoảng thời gian đó không . Cái này ngày trước 2-3 năm khi còn chơi HDD tôi cũng bị do một loại Virut nó liên tục download mạng và Lan lẫn nhau gây rớt mạng đột ngột .
*Bạn kiểm tra lần lượt các món để loại trừ nha .
- Hiện tại bạn xài Bootrom nhưng cũng thử quét virut xem image có sạch không. Với cái server máy tính tiền nửa đa phần cái máy tính tiền của mấy ông chủ non tay là một ổ Virut "chắc là do luyện XXX nhiều @@", đổi Pass Modem , tạm thời tắt Wifi, Bandwidth khống chế băng thông máy trạm ở mức thấp, cắm Coccoc và tất cả các chương trình có chức năng tăng tốc Download, nếu Modem tốt có chức năng theo dõi băng thông máy trạm thì chiệu khó kiểm xem có máy trạm nào tăng đột biếng không . Kiểm tra chặt chẽ như thế nếu hết thì mới tiếng hành nới lỏng hoặc mở các thứ cần thiết ra ( những thủ thuật trên bạn chiệu khó lên google tìm hiểu cách làm )
- Tại hệ thống modem bạn lắp một cái máy quạt , Nếu xài cục 6 đèn rời thì cục này rất nóng , nhiều lúc rớn mạng do em này mà ra .
- Viettel có gói cước rẻ rất nhiều so với VNPT lúc trước khi đứt cáp Viettel lên ngôi , nhưng lúc này có thể thuê bao của nó nhiều quá nên chất lượng khá èo uộc , VNPT tuy giá cao gần 50% so với Viettel nhưng không thể phủ nhận rằng đường truyền nó khá ổn định . Bạn nên xem sét vấn đề này khi đã loại trừ mọi phương án.

Nguyễn Vĩnh Ân

Guest
Bác up firmware bản nào ? Mình Draytek 2920FV dùng bản 3.6.8.3_RC1 ngày 11/09/2015 thấy chạy rất OK, có luôn cộng băng thông. Nếu đã update mà vẫn bị thì xem lại IMG ( đối với BR ). Khuyến khích dùng IMG Win 7 Home hoặc Pro bản 32 hay 64 bit, không dùng Ultimate làm IMG, vì sẽ dễ bị tình trạng Disconnect mạng như thế.

Mình cũng up bản 3.6.8.3 luôn . Mình up cũng lâu rồi . Còn tình trạng rớt mạng vài phút có lại thì mới bị khoảng 10 ngày nay thôi . Lúc rớt mạng mình thử tắt server bootroom và reboot router luôn mà vẫn ko vô được mạng . Khoảng 5 phút sau tự nhiên có lại . Ko hiểu nổi lun . Router thì chưa thay thử . Vì ko có router để thay thử :(

Kỳ Nhông 29

Chủ shop T&T
Thành viên BQT
Địa điểm
29 Kỳ Đồng phường 9 Quận 3
CHÀO BẠN MÌNH CÓ VẤN ĐỀ VỀ MONG DC BẠN GIÚP ĐỠ PHÒNG MÁY MÌNH KHOẢNG 3 THÁNG NAY THƯỜNG XUYÊN MẤT MẠNG THỜI GIAN MẤT KO CỤ THỂ VÀO GIỜ NÀO MỖI LẦN MÂT KÉO DÀI KHOẢNG GẦN 2 PHÚT , MÌNH ĐÃ YÊU CÂU NHÀ MẠNG THAY DÂY MẠNG MỚI TỪ NGOÀI CỔNG KÉO VÀO KHOẢNG 1KM THAY CON VỚT CÓ 6 ĐÈN THAY D CLINHK CÂN BẰNG TẢI, THAY DÂY MẠNG LAN CAO CẤP, THAY CẢ SÍP MẠNG LAN MÁY ĐÃ TÉT TỪNG MÁY 1 NHƯNG NÓ VẪN MẤT NHƯ MÌNH NÊU Ơ TRÊN MÌNH CŨNG ĐÃ YÊU GCAFE CÀI LẠI PHÂN MỀM NHƯNG VẪN KO HẾT KỂ CẢ DÂY TỪ CON VỚT 6 ĐÈN XUỐNG DLINHK MÌNH CŨNG THAY RỒI TÁT CẢ MỌI CÁI GẦN NHƯ LÀ THAY HẾT MẠNG MÌNH DÙNG VIETTHEO QUAN CHỖ NHÀ MINH HỌ KO BI NHƯ THẾ MÌNH ĐÃ HỎI HỌ CHỈ MỖI NHÀ MÌNH BỊ THÔI. DAN MÁY MÌNH CHẠY SEVE CUA MAI HOÀNG CÒN MAY CŨNG LẤY CỦA MAI HOÀNG CẤU HÌNH CHÍP 2340 RAM 4G MAIN H81MSI CẠC HÌNH 750 1G MSI, RẤT MONG BẠN GIÚP ĐỠ
Bạn cho đi trực tiếp từ convert qua 1 máy rồi test xem có bị rớt mạng không.

Top Bottom