Có gì mới?

Chia sẻ 15 năm làm Net của tôi

phằn xong lứa

Thành viên
hehe, bác lên xe Lexus thì đừng bao giờ ngó lại nhìn cây Ô liu ! hoài niệm cho vui nhé bác, đừng buồn vì bác cũng đã vượt qua dc hơn 10 năm rồi còn gì, bác hãy tự hào rằng to6i sống qua dc 10 năm cũng nhờ Net đấy.
hihihi
Chuẩn - chuẩn . tôi vẫn luôn nghĩ như vậy để cố gắng hơn :D

kenroyal

Thành viên
Net anh ở sau lưng bưu điện tỉnh, cứ hỏi con nít là biết Anh, hồi xưa anh làm Admin Mu Conan tại Rạch Giá.
hihihi

Lên đọc mấy dòng tâm sự của a Hiến chủ thớt thấy cũng buồn nghề net hiện tại các bác à :(
Em thì cũng làm được ít đỉnh máy ở nhà cho con vợ nó trông, còn em thì mua bán phụ thêm, vậy mà chẳng thấy dư dả gì cả, chán thật...:)

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Lên đọc mấy dòng tâm sự của a Hiến chủ thớt thấy cũng buồn nghề net hiện tại các bác à :(
Em thì cũng làm được ít đỉnh máy ở nhà cho con vợ nó trông, còn em thì mua bán phụ thêm, vậy mà chẳng thấy dư dả gì cả, chán thật...:)
Cùng hoàn cảnh.

hung1986apple

Thành viên
He...he...hai vợ chồng làm nét cũng được 3 năm, tính ra cũng dỡ. Từ hai bàn tay cày cuốc 3 năm h dính cái sổ đỏ ông già 200 chai. Dỡ hơn mấy ae làm mấy tháng cũng đã nợ ngân hàng hơn mình.
Hiện tại còn 14 máy, ngày thu 150k, hai đứa con nheo nhóc. H mới biết đời ko như là mơ, tự mình hại mình, trách ai h đây.

hongquantn

Thành viên
bác phải kể thêm vào nữa , nếu ko có hoàng kim thì ko thể theo dc 15 năm đâu bác . chỉ cần 6 tháng ăn cháo là bỏ nghề nét ngay lập tứ , đi làm mướn sướng hơn .

phamnhut19882014

Thành viên
mình mở từ năm 2009 đến này rút ra nói ra tới giờ vẫn nhiều cái buồn vui
thời g31 mới ra 2 vợ chồng tích cóp sang luông cái hàng tạp hóa được 50t quyết định làm nét. ráp được 8 cái g31 ram 1g hdd 80G màn hình 2nd 15" + 4 cái 945 ram 1g ngày thu dược 200k 2 vợ chồng mừng thầm co tiền nuôi con. được 1 năm, đùng cái bị cạy cửa phất 5 cái ra đi ráp lại 5 cái khác toàn củ. cái lô ở chợ 2.5m x 4.5m nhét 12 máy + 1 máy tính tiền tối hết khách bỏ cái nệm xuống nhét chiết dream cà tàn, Hôm nào cập nhật game thì mài cái quần trên ghế gần 2-3 giờ sáng mới xong, Đóng băng rùi mở băng rùi ghost đa cấu hình....
Được 1 năm trả mặt bằng chợ thuê chỗ mới nhà nguyên căn nên không lẻ vẫn để 12 máy lên được 16 máy mấy cái g41 ram 2 g đột kcjich chạy không nổi trên ram 1g => nâng lên 2g. rùi dung lượng games tăng nhanh, ổ 80g đỏ lè đỏ lét => lên phương án bootroom mua lan rời 1gb +swith + dây hạt mạng lên boot rom tháo hdd bán dược 170k 1 cái dử máy cái dung luong lớn lại làm sever. lú c này doanh thu khoảng 500 đến 700k tấy ổn định mua đất làm nhà tổng thiêt hại hết 400t sinh con thứ 2 tăng thêm nhiều chi phí khác, quyết định tăng thêm máy kiếm thêm thu nhập mang 20t đi ráp thêm 5 máy rùi lol ra đời intel3100 kéo đắm đuối lên card rời chọn 7300gt lên 10 máy trước sau ff3 ra đới phải lên hết 7300gt cho 22 máy 300k 1 cái có chái chịu hơn 1thang1 có cái ổn, rùi thì tháo gắn , mất màu, không lên hình đủ thứ ngya2 ổn dinh 700k có ngày hơn 1t rùi nét thợ hồ ra đời rớt thê thảm bắt đầu l6n màn hinh 17" vuông kéo card rời gt240 1g drr5 22 cái lên ram3 4g cho máy chạy ram3 3g cho máy chạy ram 2 đếm đầu ma9n nay doanh thu giảm mạnh giờ cóc ken thang không đến 10t , con cái học ngày càn cao tiền càn nhiều may mà Vợ buông bán không lo tiền ăn. giờ nuôi 2 đứa con (lớp 3 với mẫu giáo gởi)không đủ g31 ngày nào cũng gồng ganh đến giờ rán kéo hết năm nay xem tinh hình. giớ kho6g biết nghề gì để chuyển nữa => đi sai 1 bước thì tội vợ con... 1 ngày kgo6ng xa cũng phải giã từ nét thui... giờ thì mắt cận, lưng cong ngó lại bóng đã tà...
sao giống tui quá vậy nghỉ lại mà rưng rưng nước mắt

nettungthang

Thành viên
Những ngôi sao đang lên hiện giờ là mấy ông thương gia, thương lái chuyên gia thanh lý phòng nét á, không tin mấy ông gọi phát sáng sớm tinh mơ mấy ổng gõ cữa liền {19}{19}{19}

nettungthang

Thành viên
Nghề nét nói làm dâu trăm họ nghe sang trọng quá, tui thì thấy giống cái nghề làm đ---ĩ cho cả làng à, thằng con nó tới chơi mình nó sướng, vui trả tiền còn buồn nó thiếu ông bà già nó thì tới chởi bới các kiểu, hàng xóm có con nhỏ coi mình như đối thủ, phụ huynh-giáo viên coi mình như kẻ thù.

Thanh Đường

Thành viên
Nghề nét nói làm dâu trăm họ nghe sang trọng quá, tui thì thấy giống cái nghề làm đ---ĩ cho cả làng à, thằng con nó tới chơi mình nó sướng, vui trả tiền còn buồn nó thiếu ông bà già nó thì tới chởi bới các kiểu, hàng xóm có con nhỏ coi mình như đối thủ, phụ huynh-giáo viên coi mình như kẻ thù.
Làm đĩ giá siêu rẽ nhé bác, 1 ngày có 1 thằng thiếu nợ là coi như thất thu

Pham Duy Quang

Thành viên
thời buổi kinh tế khó khăn lam gì thì cũng vậy thôi có bằng cấp đại học cũng đau phải là dễ đi làm được công việc ngon. Giờ thấy ai có chut vốn thấy người ta làm cũng đâm ra làm theo rồi mướn mặt băng làm đầu tư máy linh tinh các thứ làm ỳ ỳ phá giá tiền giờ chơi Net để hut khách chơi đươc thời gian thì lại sang tiệm vì chi phí lỗ lả k chiệu nỗi. Tội cho anh em Net cỏ cũng phải đu theo chạy đua vũ trang mà tiền giờ chơi Net vẫn không tăng được. Net bèo quá thì khách chê mà đầu tư nhiều quá mà tiền giờ vẫn vậy lại lâu thu hồi vốn. Làm nghề Net này cũng từ năm 2007 cũng thắm được chut sương máu.

Hoàng Thanh

Thành viên
Nghe bác chia sẻ thế này chắc hết 3 năm bảo hành phần cứng là e cũng thanh lý dàn Net thôi
Chẳng thấy tiền về túi đâu mà toàn thấy tiền rơi ra khỏi túi :((

Top Bottom