Có gì mới?

Cần kinh nghiệm mở quán net

Sơn Kiều

Thành viên
Mình nói thật Ae trên đây chỉ có thể tư vấn cấu hình cho bác, còn việc bác hỏi làm dc k, lời k, 1 ngày doanh thu bao nhiu... cái đó phải tùy khu vực bác. Bác nên đi khảo sát trc xung quanh tiệm ng ta cấu hình thía nào rùi lên đây tư vấn cho dễ tránh bị mấy ng buôn vũ khí bày vẽ nhìu cho tốn tiền.
Thì e đang hỏi mấy cái khác mà. Có hỏi lời lãi bnhieu đâu.
Vậy mà chẳng ai trả lời :(

kenny74can

Thành viên
40 máy chạy 10h mỗi ngày (e mở cả đêm) + dịch vụ.
4 x 10 x 40 = 1tr6 + dịch vụ = ~2tr/ ngày
2tr x 30 ngày = 60tr.
E trừ nhà 10tr
(Mạng e trọn gói 1 năm từ đầu rồi 18tr)
Điện 6 - 8tr.
Nhân viên e trả 12tr (cho chính em trông 24h hoặc chia cho ng nhà tùy vào thời gian trông)
Phát sinh và Gcafe 1tr/ tháng.
(Bác e làm chủ tịch phường, e nghĩ c.an k mất nhiều lắm)
1 tháng mất 30tr (có cả lương cho em)
Còn 30tr gửi ngân hàng.
Tất nhiên nói có vẻ hay. Nhưng đó là mục tiêu để cố gắng

Nếu doanh thu 1 tháng 60tr thì tiền điện tầm 10tr. Nhân viên 1 ca 2 người (Canh máy và trông xe), ca đêm có thể 1 người. Mỗi tháng 1 người 2.5tr - 3tr. Ca đêm 4.5tr-5tr, total: 14.5tr - 17tr. Nếu khách đông thì 1 tháng có thể 60tr - 70 tr tuy nhên sẽ giảm dần theo năm tháng. Nếu khách full có thể lấy 5-6k /h tùy khu vực không nhất thiết phải 4k/h. Bạn có thể đầu tư nhỉn hơn xíu, nhắm vào phân khúc khách có tiền. Chỉ cần phòng lạnh hơn xíu, máy mạnh hơn xíu, màn hình 27" hoặc chia phòng làm phòng lạnh cho hút thuốc thì có thể vớt được loại khách VIP, lợi nhuận tăng nhưng không ks với mấy tiệm khác. Xu thế bây giờ là dịch vụ tốt giá cao thì sống khỏe. Không nên đầu tư tầm tầm rồi 4k/h thì tất cả cùng chết. Ở TP.HCM nhiều quán máy lạnh 4k/1h lại không có khách bằng mấy cyber 8-10k/h.

Sơn Kiều

Thành viên
Nếu doanh thu 1 tháng 60tr thì tiền điện tầm 10tr. Nhân viên 1 ca 2 người (Canh máy và trông xe), ca đêm có thể 1 người. Mỗi tháng 1 người 2.5tr - 3tr. Ca đêm 4.5tr-5tr, total: 14.5tr - 17tr. Nếu khách đông thì 1 tháng có thể 60tr - 70 tr tuy nhên sẽ giảm dần theo năm tháng. Nếu khách full có thể lấy 5-6k /h tùy khu vực không nhất thiết phải 4k/h. Bạn có thể đầu tư nhỉn hơn xíu, nhắm vào phân khúc khách có tiền. Chỉ cần phòng lạnh hơn xíu, máy mạnh hơn xíu, màn hình 27" hoặc chia phòng làm phòng lạnh cho hút thuốc thì có thể vớt được loại khách VIP, lợi nhuận tăng nhưng không ks với mấy tiệm khác. Xu thế bây giờ là dịch vụ tốt giá cao thì sống khỏe. Không nên đầu tư tầm tầm rồi 4k/h thì tất cả cùng chết. Ở TP.HCM nhiều quán máy lạnh 4k/1h lại không có khách bằng mấy cyber 8-10k/h.
Có lắp camera nên chắc k cần 2 ng trông.
E cũng đang tính nâng cao máy lên để lấy giá 5k. Thanks bác

thanhtuan0510

Thành viên
camera để phòng người ngay thui chứ mấy đứa trộm chích thì mất rùi coi lại camera cũng phải móc tiền túi ra đền thui

thiendt66

Thành viên
lương 1 tháng 12 tr còn đòi hỏi gì nữa , giới thiệu cho tôi làm đi , làm nét chán muốn nghỉ nhưng sợ nghĩ ko có việc làm nè.

NetAnhNguyet

Thành viên
Đã quyết tâm thì không phải xoắn cứ làm đi,mỗi nơi mỗi khác chỗ bác đông cũng giống mình hồi xưa vậy full suốt từ sáng đến khuya 12h đêm,sau 12h đêm còn hơn 50% khách là ok không phải xoắn nữa.Có điều cực lúc đầu lắm,thức khuya nhiều người sẽ cảm thấy oải,oải quá,riết rồi 2 ,3 năm sẽ chán.:D

manh0612

Thành viên
40 máy nếu như hiện tại cấu hình bây giờ thì tầm 600tr bác cũng chưa để dư ra được thừa nhiều đâu vì cấu hình bây giờ toàn trên 10tr/máy .nhà e có kinh nghiệm lâu năm về game ( 12 năm ) đến nay nhà e vẫn còn hoạt động được 3 quán,nhưng doanh thu thì tụt hẳn trước kia 1 quán nhà e thu hơn 2 củ bjo cả 3 quán mới được hơn 2 củ :(( méo mặt ,nhưng ai trụ được thì vẫn sống .bác làm nét địa điểm của nhà mình thì là cái tốt nhất ,chứ đi thuê ko sống được quá 3 năm đâu :v

lovelyyou

Thành viên
40 máy, mb 10 củ 1 tháng ko có lời đâu ông ơi :)) Ông làm tại nhà thì ok. Ông làm loại net cao cấp 6k 1h 40 máy ok ko vấn đề gì. Còn ông làm lấy số lượng thì mau nát, máy hỏng nhanh mà hồi vốn lại lâu nữa

nguyenvanloc

Thành viên
10 thằng chủ net sẽ 9 thằng khuyên bạn bỏ ý tưởng đó đi.
còn 1 thằng còn lại nó vừa chủ net vừa bán linh kiện đấy :v
t khuyên bạn cầm 600tr vào hốc mua miếng đất.
để 3 năm sau bán lại lãi x2 x3.
chứ 600tr vào net 3 năm dc đống ve chai đấy.
Chỉ được cái nói chuẩn .như tôi đây này đói lắm .bỏ cũng tội

nguyenvanloc

Thành viên
chào bác cùng quê, e o dưới quế võ nè, e làm nét dc gần 3 năm rùi , nói thật với bác kiếm nghề gì làm # cho khỏe, ahii, đâm nao phải theo nao thôi , ko phải mỡ đâu mà húp dc , hic, còn bác muốn làm thì e giới thiệu cho mấy pro chuyên lắp quán nét o trên tpbn. còn e , mệt mỏi với cái nghề này lắm rùi , huhu :p
Mệt mỏi lúc nào cũng buồn ngủ .nhiều lúc ưc chế vãi

dothanhdoanh88

Thành viên mới
10 thằng chủ net sẽ 9 thằng khuyên bạn bỏ ý tưởng đó đi.
còn 1 thằng còn lại nó vừa chủ net vừa bán linh kiện đấy :v
t khuyên bạn cầm 600tr vào hốc mua miếng đất.
để 3 năm sau bán lại lãi x2 x3.
chứ 600tr vào net 3 năm dc đống ve chai đấy.
bac noi dung y e

doanitvn

Thành viên
Báo cho bác biết là làm cái quỷ này vô cùng vất vả, phải đối mặt với đủ thứ chuyện trên trời dưới đất, làm dâu trăm họ, nhiều thứ phải đối mặt lắm bác. Bác dính vô đi rồi hối hận, bỏ 600tr lúc hối hận bán lại được tầm 200tr,
Điều kiện khả thi là:
Mặt bằng của bác
Bác có khả năng tự làm được bàn, tự ráp máy, tự thi công phần lớn các khâu đó thì mới tiết kiệm chi phí mới có dư.
Chỉ mướn thợ setup sever, trang trí tiệm.
Điện 40 máy kèm điều hoà mà thâu đêm thì xác định mười mấy triệu tiên điện. Nên lắp điều hoà DAIKIN 1 dàn nóng 3-4 dàn lạnh tiết kiệm được điện và thẩm mỹ phòng máy
Lương nhân viên, bảo vệ
Đóng thuế môn bài, thu nhập cá nhân, GTGT, tiền cho tụi CA
Tiền nước máy
Tiền mạng 2 Line
Tiền bù hư phím chuột tai nghe, nguồn, mán hình, main, card màn hình, ghế bàn hư.
Tiền bảo dưỡng điều hoà.
Tiền GCafe
Bác phải tự mình làm chứ thuê dịch vụ tụi nó ăn chặn, ráp kô được ok như mình làm, khi hoạt động được vài tháng lòi ra hư thì có mà than trời. muốn mở nét thì kinh nghiệm cần có là bác phải biêt ít nhiều gì phần cứng và phần mềm máy tính.
Trừ ra hết bác thu vô được bao nhiêu/tháng, bao nhiêu tháng lấy lại vốn, tiền lương chính bác nữa, dàn 2.5 năm đã phải thay mới để theo kịp ng ta.
DẸP NGAY VÀ LUÔN ĐI BÁC, ĐỌC HẾT COMMENT CỦA BÁC MÀ BỰC CẢ MÌNH. ANH E NG TA ĐÚC KẾT KINH NGHIỆM RA NÓI CHO BÁC, KO THÍCH THÌ IM MỒM MẸ LẠI ĐI. CÒN TRẢ LỜI LẠI THẤY GHÉT. HỌ TƯ VẤN CHO BÁC HỌ được ĐỒNG NÀO KO. P/S: BỎ TIỀN ĐI THUÊ THÌ XÁC ĐỊNH CHÚNG NOA ĂN CHO SẠCH TIỀN BÁC. Chấm hết.
- có cần phải khổ vậy ko

doanitvn

Thành viên
- Có 600 triệu tôi sẽ mua 4 5 công đất trồng chanh bưởi hoa lợi sau đó còn ngon hơn net vừa khỏe vừa nhàn :D

tamdenvt

Thành viên
Chào các pro. Lần đầu em viết bài. Có gì không phải xin bỏ qua.
Tình hình là em có 600tr muốn đầu tư 1 quán net ~40 máy tại khu vực tp Bắc Ninh.
Địa điểm là em thuê của ng quen vs giá 8- 10tr/tháng. Nhà 2 mặt tiền 3 tầng (mặt tiền 8m). Với diện tích gian ngoài để kinh doanh là ~60m2. (Đã có sẵn điện 3 pha)
Em muốn hỏi 40 máy cấu hình cạnh tranh trên thành phố (giá 4k/h) cần bao nhiêu tiền tất tần tật.
Ngoài ra còn các chi phí khác Điều hòa, Camera, tủ lạnh tủ đá... cần những cái gì và giá khoảng bao nhiêu.
Chi phí cho các thủ tục là bao nhiêu, những thủ tục nào.
40 máy cần lắp gói mạng nào, có nên lắp 2 đường truyền mạng khác nhau không.
Và em muốn hỏi các pro có kinh nghiệm kinh doanh quán net là hàng tháng phải chi trả những khoản nào và bao nhiêu. (Điện, nước, Gcafe, nhân viên).

mình ở thị trấn ban đầu mình mở 29 máy.. hiện tại lên 49 máy.. dc 2 năm rồi... không chơi đêm .. 1h mình lấy 3k5 ... vốn bỏ ra ~600 .. mặt bằng nhà .. doanh thu 1 tháng tầm 1 tr 4 > 1 tr 5 .. sau 2 năm mình đã lại vốn và có dư.. mình thuê nhân viên.. mình làm nét mà di cf . di phượt. di du lịch liên tục.. làm nghề này nhịn nhục đủ kiểu .. vui buồn có .. nói chung cũng cực lắm .. mặt bằng TP đang phát triển thì kiểu j cũng có SV .. quán chắc k ế dc .. ( lúc này chưa có cyber ) ...
cậu đã quyết thì cứ làm thội . máy móc chắc gần 2 năm mới bắt đầu hư.. chứ 2 năm mình mới bào hành có 2 cái VGA . 1 nguồn.. Chuột Bàn phím hư là mình thay.. vì giá rẽ :))
chúc bạn thành công

netloctien

Năng động
40 máy chạy 10h mỗi ngày (e mở cả đêm) + dịch vụ.
4 x 10 x 40 = 1tr6 + dịch vụ = ~2tr/ ngày
2tr x 30 ngày = 60tr.
E trừ nhà 10tr
(Mạng e trọn gói 1 năm từ đầu rồi 18tr)
Điện 6 - 8tr.
Nhân viên e trả 12tr (cho chính em trông 24h hoặc chia cho ng nhà tùy vào thời gian trông)
Phát sinh và Gcafe 1tr/ tháng.
(Bác e làm chủ tịch phường, e nghĩ c.an k mất nhiều lắm)
1 tháng mất 30tr (có cả lương cho em)
Còn 30tr gửi ngân hàng.
Tất nhiên nói có vẻ hay. Nhưng đó là mục tiêu để cố gắng
* giờ này mà ở đó x10h/ ngày hiện thực 5 năm trước bác ơi ( là câu mời chào máy ông bán linh kiện bi giờ nhé). hiên tại bi giờ 5-6 giờ là bị nhòm ngó rồi nhé sẻ nhanh thôi có người ks với bác.
* máy(main cpu ram vga ) bàn phím, chuột, tai nghe, màn hình, bàn máy, ghế là vĩnh cữu hả bác? kỷ thuật bảo trì bác tự làm sao? sau 1 năm tất cả thiết bị của bác còn 65% giá trị, sau 2 năm <50% giá trị, năm thứ 3 còn cở 40% là mừng lắm rồi. lúc này bạn phải có trong tay hơn 600 triệu để tái đầu tư nếu không thì thế nào nhỉ..
* Chưa trừ các ngày cúp điện, mạng rớt.
* Thuế.

Nhưng quyết Tâm sẽ làm Được và hơn thế nữa.
* đầu tư không nhật thiết phải 40 máy cứ hết tầm 400tr là ok cấu hình => quán khác(để dành đạn dược phản pháo).
* chịu gồng gánh khi 5 tiệm gần đồng loạt hạ gía. thảm cảnh net 2k, 1,5k, 1k free chắc bác có nghe.
chúc bác lựa chọn sáng suốt vì là miếng cơm ăn vào bụng không ai giúp mình đâu.
còn bác cứ nghĩ túc tắc câu cơm qua ngày thì chì cần 200tr sau 3 năm gãy cần ok vẫn còn 400tr :))

Sirogaming

Thành viên
mình mở net, ông bà già mở nhà nghỉ, thấy nhà nghỉ nhàn hơn mà tháng cũng ngang với net 20~30tr

Top Bottom