Có gì mới?

Cần kinh nghiệm mở quán net

Sơn Kiều

Thành viên
ý 1 : Làm net lương 3.5trieu thôi nhé ! mà phải tăng ca mỗi ngày , không nghỉ cuối tuần, không nghỉ lễ tết ! 100% người đọc comment này sẽ nói tui "khùng . lương net thu nhập gì 3.5tr ! ". thu nhập lớn hơn 3.5trieu nhưng chi phí cho hiên tại, chi phí cho hư hỏng nâng cấp sữa chữa sau này trừ ra sẽ còn 3.5tr. cắn cho dầy 7 triệu thì sau đó không có tiền thay linh kiện. phải ói ra .
ý 2 : nếu chịu nổi (1) thu nhập 3.5tr cho 1 ngày làm 16 tiếng liên tục không nghỉ . với số vốn đầu tư 600 triệu (2) ! thì xin mời làm đồng nghiệp !
ý 3 : đặt câu hỏi : mướn người coi. rồi mình không làm sẽ có thời gian rãnh ? trả lời : làm 40 máy với mặt bằng thuê 10tr + mướn người trông thì lãi = 0. Nếu người trông đạo đức kém , biển thủ gian lận thì mệt nữa
E mở cả đêm cả dịnh vụ bác tính sao kêu được có 3tr5.
10 quán net mở thì 4 5 quán đi thuê. K thuê thì nhà trên thành phố làm gì có mặt bằng lớn mở quá 20 máy được.
10tr thuê nhà đó e lại cho thuê lại nữa mà. Nhà 120m2 3 tầng. E dùng có 60m2 bên ngoài.
Nhà 2 mặt đường nên vỉa hè dài. 100 xe vẫn đủ

nguyenkiem

Thành viên
chào bác cùng quê, e o dưới quế võ nè, e làm nét dc gần 3 năm rùi , nói thật với bác kiếm nghề gì làm # cho khỏe, ahii, đâm nao phải theo nao thôi , ko phải mỡ đâu mà húp dc , hic, còn bác muốn làm thì e giới thiệu cho mấy pro chuyên lắp quán nét o trên tpbn. còn e , mệt mỏi với cái nghề này lắm rùi , huhu :P

Sơn Kiều

Thành viên
Đây không phải thời điểm thích hợp để mở net! phòng máy hiện nay chỉ chạy chừng 50% công suất, giá 4.000 + tiền mặt bằng + tiền nhân viên + tiền cáp quang + tiền điện + tiền thuế + khấu hao máy nữa ==> không có lợi! bạn thử tính đi khấu hao máy rất cao mỗi năm phải mất hơn 30% giá trị máy.
40 máy chạy 10h mỗi ngày (e mở cả đêm) + dịch vụ.
4 x 10 x 40 = 1tr6 + dịch vụ = ~2tr/ ngày
2tr x 30 ngày = 60tr.
E trừ nhà 10tr
(Mạng e trọn gói 1 năm từ đầu rồi 18tr)
Điện 6 - 8tr.
Nhân viên e trả 12tr (cho chính em trông 24h hoặc chia cho ng nhà tùy vào thời gian trông)
Phát sinh và Gcafe 1tr/ tháng.
(Bác e làm chủ tịch phường, e nghĩ c.an k mất nhiều lắm)
1 tháng mất 30tr (có cả lương cho em)
Còn 30tr gửi ngân hàng.
Tất nhiên nói có vẻ hay. Nhưng đó là mục tiêu để cố gắng

Sơn Kiều

Thành viên
Bác có đủ vốn, có đủ quyết tâm, đủ đam mê thì làm thôi. Chứ giờ ngồi đẻo cày giữa đường thì cmn mệt. Không có ý nói các bác trên đây tư vấn không đúng nhưng tiềm năng ở vị trí kinh doanh thì chỉ bác mới đánh giá được. Người thân trong gia đình còn có nhiều ý kiến trái chiều nhau huống gì ngoài xã hội. Chúc bác thành công trên con đường đã chọn.
Cảm ơn bác. E thuê nhà nên k ảnh hưởng đến gia đình.
Vs lại ng nhà đồng ý e ms có vốn vậy.

Sơn Kiều

Thành viên
10 thằng chủ net sẽ 9 thằng khuyên bạn bỏ ý tưởng đó đi.
còn 1 thằng còn lại nó vừa chủ net vừa bán linh kiện đấy :v
t khuyên bạn cầm 600tr vào hốc mua miếng đất.
để 3 năm sau bán lại lãi x2 x3.
chứ 600tr vào net 3 năm dc đống ve chai đấy.
E mới mua 2 mảnh 750tr rồi.
E cần bác tư vấn chứ k cần mọi ng dậy e kinh doanh cái khác :(
Lại còn có nghề nào dễ dàng hơn sao.
Đã là kinh doanh cái nào chẳng khó khăn. Quan trọng e thích mà đam mê vs gamer

Sơn Kiều

Thành viên
40 máy mà mặt bằng 8tr tới 10, tính lại đi bác
Tính gì hả bác. Máy hay tiền nhà.
10tr cho cái nhà 120m2 2 mặt đường có thể cho thuê lại gỡ gạc tiền nhà.
40 máy là ý định ban đầu mở thử xem khác đông k đã.
Thuê được mặt bằng 60m2 trên tp bác nghĩ hộ e giá nào hợp lí

Sơn Kiều

Thành viên
chào bác cùng quê, e o dưới quế võ nè, e làm nét dc gần 3 năm rùi , nói thật với bác kiếm nghề gì làm # cho khỏe, ahii, đâm nao phải theo nao thôi , ko phải mỡ đâu mà húp dc , hic, còn bác muốn làm thì e giới thiệu cho mấy pro chuyên lắp quán nét o trên tpbn. còn e , mệt mỏi với cái nghề này lắm rùi , huhu :p
Thế theo bác nghề nào tốt hơn ạ.
Nghề nào ngon hơn mà có ai chưa làm để k phải cạnh tranh.

nguyenkiem

Thành viên
Đoạn y na bác à.
Khu trong đó đang phát triển. Sau này tp phát triển về phía đó.
E chơi game lâu lắm nên có chút đam mê về quán net.
Muốn mở ra mà chưa có kinh nghiệp
bác cần kinh nghiêm gi, alo e nha , 01688982990 kaka , co gi ae giao phối ,ak nhầm giao lưu :P

vtthvip

Thành viên
40 máy chạy 10h mỗi ngày (e mở cả đêm) + dịch vụ.
4 x 10 x 40 = 1tr6 + dịch vụ = ~2tr/ ngày
2tr x 30 ngày = 60tr.
E trừ nhà 10tr
(Mạng e trọn gói 1 năm từ đầu rồi 18tr)
Điện 6 - 8tr.
Nhân viên e trả 12tr (cho chính em trông 24h hoặc chia cho ng nhà tùy vào thời gian trông)
Phát sinh và Gcafe 1tr/ tháng.
(Bác e làm chủ tịch phường, e nghĩ c.an k mất nhiều lắm)
1 tháng mất 30tr (có cả lương cho em)
Còn 30tr gửi ngân hàng.
Tất nhiên nói có vẻ hay. Nhưng đó là mục tiêu để cố gắng
Được vậy thì cứ làm! quên trừ khấu hao máy hehe

kenny74can

Thành viên
Kinh nghiệm không thể học hỏi bằng xương máu của người khác. Bác đã quyết thì cứ làm. Sau 1,2 năm sẽ có kinh nghiệm, có thể sau đó sẽ phát triển thêm vài phòng nữa hoặc he he... nói trước xui xẻo.

thanhtuan0510

Thành viên
Mình nói thật Ae trên đây chỉ có thể tư vấn cấu hình cho bác, còn việc bác hỏi làm dc k, lời k, 1 ngày doanh thu bao nhiu... cái đó phải tùy khu vực bác. Bác nên đi khảo sát trc xung quanh tiệm ng ta cấu hình thía nào rùi lên đây tư vấn cho dễ tránh bị mấy ng buôn vũ khí bày vẽ nhìu cho tốn tiền.

Top Bottom