Có gì mới?

Cần kinh nghiệm mở quán net

Sơn Kiều

Thành viên
Chào các pro. Lần đầu em viết bài. Có gì không phải xin bỏ qua.
Tình hình là em có 600tr muốn đầu tư 1 quán net ~40 máy tại khu vực tp Bắc Ninh.
Địa điểm là em thuê của ng quen vs giá 8- 10tr/tháng. Nhà 2 mặt tiền 3 tầng (mặt tiền 8m). Với diện tích gian ngoài để kinh doanh là ~60m2. (Đã có sẵn điện 3 pha)
Em muốn hỏi 40 máy cấu hình cạnh tranh trên thành phố (giá 4k/h) cần bao nhiêu tiền tất tần tật.
Ngoài ra còn các chi phí khác Điều hòa, Camera, tủ lạnh tủ đá... cần những cái gì và giá khoảng bao nhiêu.
Chi phí cho các thủ tục là bao nhiêu, những thủ tục nào.
40 máy cần lắp gói mạng nào, có nên lắp 2 đường truyền mạng khác nhau không.
Và em muốn hỏi các pro có kinh nghiệm kinh doanh quán net là hàng tháng phải chi trả những khoản nào và bao nhiêu. (Điện, nước, Gcafe, nhân viên).

citizen

Thành viên
Nên kiếm gì đó làm cho khỏe bác ợk :(

hosygiang

Thành viên
vốn 600 tr đầu tư 40 máy trạm thu 4k/h, trong đó mặt bằng đi thuê, chắc chắn phải thuê nhân viên nữa ... haiz ! nghe không khả quan lắm.

Sơn Kiều

Thành viên
vốn 600 tr đầu tư 40 máy trạm thu 4k/h, trong đó mặt bằng đi thuê, chắc chắn phải thuê nhân viên nữa ... haiz ! nghe không khả quan lắm.
Bác hiểu lầm ý e rồi.
E có 600tr đầu tư thừa thì giữ lại chứ có phải đầu tư hết đâu.
40 máy e đặt ra là vì e nghĩ lượng khách ở chỗ e khoảng đó là ok. Không quá nhiều không quá ít.
Còn chuyện nhân viên thì dù e trông cũng phải trích ra trả như thường để lấy tiền tiêu xài hàng tháng chứ.
E muốn hỏi kinh nghiệm mấy bác biết thì nói chứ đừng chốt cho mấy câu đau lòng vậy :(

doanitvn

Thành viên
- Mình nghĩ bạn nên đánh theo kiểu nhanh gọn nhanh thu hồi vốn , thời nầy game ko còn hot nữa suy nghĩ cho kỹ , chat mõi tay quá bác cứ add shyped : doanitvn hoặc yahoo : doanitvn mình chỉ cho tất tần tật

Sơn Kiều

Thành viên
- Mình nghĩ bạn nên đánh theo kiểu nhanh gọn nhanh thu hồi vốn , thời nầy game ko còn hot nữa suy nghĩ cho kỹ , chat mõi tay quá bác cứ add shyped : doanitvn hoặc yahoo : doanitvn mình chỉ cho tất tần tật
@@
E nghĩ giờ mới là thời đại của game mà.
E k có mấy nick đó :((

thucvanpro

Thành viên
Nên kiếm gì đó làm cho khỏe bác ợk :(

Bác nói đúng, tuổi thọ dàn nét có 3 năm, nếu mở net mà có lợi thế mặt bằng nhà là tốt nhất, cứ túc tắc làm ăn, còn nếu bác muốn biết rõ kinh nghiệm kinh doanh quán net là hàng tháng phải chi trả những khoản nào và bao nhiêu thì bác tự mình làm tất tần hẳn một năm không thuê nhân viên thì sẽ nắm rõ lượng khách chơi và các khoản chi, khoản thu của từng tháng.

tiến

Thành viên
600tr thì bác nên suy nghĩ làm cái khác cho khoẻ.ngồi từ sáng tới 10h tối ko sướng như người ta nghĩ.
bác nên suy nghĩ kỹ trước khi bước vô con đường này.

doanngoc1080

Thành viên
chẳng có con đường nào là bằng phẳng cả, người tính ko bằng trời tính, có gan thì làm giàu

dichvunet135

Thành viên
Chào các pro. Lần đầu em viết bài. Có gì không phải xin bỏ qua.
Tình hình là em có 600tr muốn đầu tư 1 quán net ~40 máy tại khu vực tp Bắc Ninh.
Địa điểm là em thuê của ng quen vs giá 8- 10tr/tháng. Nhà 2 mặt tiền 3 tầng (mặt tiền 8m). Với diện tích gian ngoài để kinh doanh là ~60m2. (Đã có sẵn điện 3 pha)
Em muốn hỏi 40 máy cấu hình cạnh tranh trên thành phố (giá 4k/h) cần bao nhiêu tiền tất tần tật.
Ngoài ra còn các chi phí khác Điều hòa, Camera, tủ lạnh tủ đá... cần những cái gì và giá khoảng bao nhiêu.
Chi phí cho các thủ tục là bao nhiêu, những thủ tục nào.
40 máy cần lắp gói mạng nào, có nên lắp 2 đường truyền mạng khác nhau không.
Và em muốn hỏi các pro có kinh nghiệm kinh doanh quán net là hàng tháng phải chi trả những khoản nào và bao nhiêu. (Điện, nước, Gcafe, nhân viên).
Ở chổ bác thuê đi khảo sát chưa ? Nhiều người chơi k ? Quán nét nhiều ko ? Các quán xung quanh cấu hình như thế nào ? Ra sau thì phải cạnh tranh rồi .Cho chơi đêm được ko ? Lo lót các bác dân quân với phường được k ?Khách hàng là sinh viên ,game cày cuốc hay trẻ trâu bắn cf treo fifa và đánh lol ?

Sơn Kiều

Thành viên
Ở chổ bác thuê đi khảo sát chưa ? Nhiều người chơi k ? Quán nét nhiều ko ? Các quán xung quanh cấu hình như thế nào ? Ra sau thì phải cạnh tranh rồi .Cho chơi đêm được ko ? Lo lót các bác dân quân với phường được k ?Khách hàng là sinh viên ,game cày cuốc hay trẻ trâu bắn cf treo fifa và đánh lol ?
Cách đó khoản 2 300m có 5 quát sát nhau quán nào cũng full. Nhất là tầm 12h - 16h 19h - 21h. Đêm có hôm 1h mấy thằng rủ nhau ra chơi mà phải đợi máy.
TpBn đang phát triển.

vusports

Thành viên
Quất 100 máy đi bác,1 ngày thu chục triệu ngon lành
net mà thuê mặt bằng nghe ko khả quan lắm.tiền nhà 1thg 10tr,tiền thuế+điện+mạng~10tr.vốn đầu tư 40 may ~500tr.nghe có vẽ chat đấy.nên kiếm j khác đi bạn.nghề net h cug ko còn ngon nữa.time củng ko có....haizz

Sơn Kiều

Thành viên
net mà thuê mặt bằng nghe ko khả quan lắm.tiền nhà 1thg 10tr,tiền thuế+điện+mạng~10tr.vốn đầu tư 40 may ~500tr.nghe có vẽ chat đấy.nên kiếm j khác đi bạn.nghề net h cug ko còn ngon nữa.time củng ko có....haizz
Nghề gì giờ hả bác. E với đam mê ngồi net hơn 10 năm nên cũng muốn làm theo sở thích.
Nghề gì giờ mà làm ăn dễ dàng giờ.
Em thuê nhà 3 tầng rộng 120m2. E tính cho thuê lại gỡ gạc chút tiền.

vusports

Thành viên
Nghề gì giờ hả bác. E với đam mê ngồi net hơn 10 năm nên cũng muốn làm theo sở thích.
Nghề gì giờ mà làm ăn dễ dàng giờ.
Em thuê nhà 3 tầng rộng 120m2. E tính cho thuê lại gỡ gạc chút tiền.
bác đả quyết thì quất thôi...chứ dù có thăm dò y kiến thì bác củng quất.nếu dc chon thì mình se ko đi vào cái nghề này...

hosygiang

Thành viên
cái nghề bạn thân,bạn bè dần mất hết, láng giềng hàng xóm có con độ tuổi nhận thức e dè, công an dân phòng thuế má đè đầu cưỡi cổ, có vợ có con cũng ko có thời gian để quan tâm nữa. có làm mới biết bác à. Em vào nghề cũng được hơn 2 năm, ko có gì hơn góp ý kiến cho bác:
thứ 1: Nghề net hiện tại bây giờ có thu nhập tương đối cao hơn so với những nghề lao động khác, nếu làm ăn suôn sẻ
thứ 2: làm nghề này nếu bác có 1 chuỗi phòng máy và thuê người làm rồi quản lý ngon lành thì bác sẽ thành đại gia nhanh thôi, còn không chỉ 1 phòng lẹt đẹt, và tự trông coi quán thì bác mất rất nhiều thứ về mặt tinh thần..và sẽ thành tâm thần ko lâu sau đó.
thứ 3. nói về chỗ bác sắp mở quán, bán kính có 200-300m có 5 quán, họ làm lâu rồi, bác mới nhảy vào đầu tư làm lớn, chả lẽ họ ngồi im nhìn bác bưng bát cơm của họ? họ làm rồi họ lấy được vốn rồi, có kinh nghiệm hơn bác rồi, 5 thằng sát nhau mà nó, hạ giá khuyến mãi, rồi nâng cấp các kiểu , chơi bẩn , 5 thằng đập 1 thằng thì bác chả chết.trong khi nó có vốn,còn vốn bác thả hết vào quán rồi còn đâu mà đua.
nếu có 600 tr ở bn.bác có nhiều hướng đi mà, mặt bằng ngon làm quán nhậu, bán hàng nội thất, đầu tư máy móc làm cửa nhựa, nhôm kính..học lập trình cnc mua vài con máy cnc chạm gỗ mỹ nghệ...vv.. 600 tr đủ về 1 vùng nông thôn làm 1 cái cây xăng... vv
nếu cho được chọn lại em sẽ ko chọn nghề bac này.

Top Bottom