Có gì mới?

xin ý kiến các cao nhân tư vấn mở quán net ạ

Trí Đỗ

Thành viên
Đọc từ trên xuống dưới thì thấy chắc rằng chủ thớt đã có quyết tâm muốn mở rồi, đã như vậy thì hỏi làm gì, cứ mở đi rồi mỗi ngày lên đây 8 cho vui. Có tiền thì cứ quăng ra mà làm, làm đi rồi mới thấy " đời không như là mơ" ......
bác làm rồi chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với, nếu được bác cho em biết được tình trạng của quán như thế nào được ko ạ ( cấu hình máy, lượng khách, doanh thu... ) vào ib cho em được ko ạ :'(

Trí Đỗ

Thành viên
"những quán net cùi quanh nhà e cũng mở ít nhất là 5k/1h rồi mà máy thì chơi LMHT chỉ để được very low, cao hơn thì ko chơi được do fps tụt." họ có chấp nhận cùi để nhìn bạn đạp dổ chén cơm của họ không mới quan trọng :))
thực ra thì... có duy nhất 1 quán trong ngõ thôi ạ, và quán đó e quen ạ @@

hqgame

Năng động
Giờ net muốn ăn thì một là độc bá, 2 là mô hình cyber khủng, bài bản. Mà khủng thì 700-800 thì không đủ, mặt bằng chung nếu như lời thớt nói thì không cần cả dàn tới i5 đâu, nên đầu tư ở mức hợp lý chứ không bung hết lụa dc. Vd làm tầm 35-40 máy với dàn cấu hình máy 5k (g4600, ram 8gb, vga 1050, đủ đáp ứng ngon gần như toàn bộ các game online cơ bản hiện tại), 10-15 máy cấu hình cao (i3 i5 ram 12-16gb, card 1050ti hoặc 1060). Chừng này cũng đủ ngốn của thớt 500tr rồi.

Các bác nói các chủ quán ém hàng không đầu tư ra e rằng chưa đúng, hoàn toàn có khả năng họ không đủ đầu tư thêm hoặc lợi nhuận không đáng để đầu tư thêm. Ra ngoài chat hỏi các bô lão trong này xm, 10 quán liệu dc mấy quán đông khách.

Net Hùng

Năng động
- Cái thất bại lớn nhất sau 16 năm là đứa con mình nó mê game hơn mê học hix. Giờ lại phải lo uốn nắn nó thôi
- Không phải vì thu nhập thấp, khách vẫn đều. Nhưng ngán nhất là chu kỳ nâng cấp máy, nó cứ như 1 vòng luẩn quẩn. Thôi thì quyết định ngừng cuộc chơi để đổi nghề
cái này chuẩn nè, mình vừa lấy vốn hoặc bắt đầu có lãi thì cấu hình đã bắt đầu lạc hậu. lại bắt đầu phải bù thêm 1 cục hoặc thanh lý thay mới. số tiền mình thu trước đó cũng trang trải cho cuộc sống gần hết. net cỏ không những cấu hình mà bàn ghế phím chuột phòng lạnh cũng phải lên cho kịp người ta. lại phải đi vay hoặc có tích góp được 1 ít cũng phải đầu tư vào hết. e 3 năm từ khi mua lại phòng net cũ của ông anh cũng phải đầu tư hơn chục đợt

Tổng hợp dùm bác vài dòng của AE đã tâm sự.

Trí Đỗ

Thành viên
Giờ net muốn ăn thì một là độc bá, 2 là mô hình cyber khủng, bài bản. Mà khủng thì 700-800 thì không đủ, mặt bằng chung nếu như lời thớt nói thì không cần cả dàn tới i5 đâu, nên đầu tư ở mức hợp lý chứ không bung hết lụa dc. Vd làm tầm 35-40 máy với dàn cấu hình máy 5k (g4600, ram 8gb, vga 1050, đủ đáp ứng ngon gần như toàn bộ các game online cơ bản hiện tại), 10-15 máy cấu hình cao (i3 i5 ram 12-16gb, card 1050ti hoặc 1060). Chừng này cũng đủ ngốn của thớt 500tr rồi.
dạ em cũng định làm mini cyber mà bác, hì hì, bác có thể cho em địa chỉ mua linh kiện nào uy tín tại HN mà giá cả phải chăng tẹo được ko ạ :)
Các bác nói các chủ quán ém hàng không đầu tư ra e rằng chưa đúng, hoàn toàn có khả năng họ không đủ đầu tư thêm hoặc lợi nhuận không đáng để đầu tư thêm. Ra ngoài chat hỏi các bô lão trong này xm, 10 quán liệu dc mấy quán đông khách.

Trí Đỗ

Thành viên

dạ em cũng định làm mini cyber mà bác, hì hì, bác có thể cho em địa chỉ mua linh kiện nào uy tín tại HN mà giá cả phải chăng tẹo được ko ạ :)
theo em thám thính thì thực ra là họ ko muốn đầu tư nữa vì họ chuyển qua làm giặt là, bán các đồ tạp hóa và đầu tư nhà đất r, vs lại quán có khách cũng khá ổn nên họ ko nâng cấp nữa

netmetro

Guest
Diện tích 35m2 là không đạt ! phải > 50m2 . tức là ít nhất 5m x 10m
đang làm vài tuần . ở trên quản lý xuống cấm . không cho làm thì bán lỗ nửa giá . mất 400 triệu trong vài tuần !

chuatesoul

Thành viên
Đã làm net 17 năm từ thời offline tới giờ. Thấy mãn lắm. Bây giờ có người muốn làm cũng ko biết nói sao . Kệ vào hội chơi cho vui. Vào làm cho biết cũng hay. Biết vui buồn bực và não tung chảo

nguyễn nhật

Thành viên
Bác thớt đã quyết tâm rồi thì hỏng bàn ra, chỉ chia sẽ hoàn cảnh hiện tại...chỗ e bé tí mà gần 30 tiệm, sáng tối le hoe ko quá 10 máy được buổi trưa tí gỡ gạc..biết sửa thì ko đi đâu được ới cái phải chạy về, 1 ngày thì được vài trăm,lễ tết hay j thì mới được quá 1tr tí,để tự an ủi nay đông rồi đó hi vọng....đại loại là ai làm trên 3 năm sẽ biết hết hà...àh còn việc nói bác là ko nên mở lúc giá vga đắt hơn vàng đợi tụi đào mỏ lụi vì giá bitcoin giảm, vga bình ổn rồi hay mở ạh

Net Hùng

Năng động
THEO QUY ĐỊNH MỚI NHẤT VỀ TIÊU CHUẨN MỞ, KINH DOANH PHÒNG NET THÌ DIỆN TÍCH PHÒNG NET TỐI THIỂU NHƯ SAU:
  • Phòng net mở tại Đô thị, thành phố S > 50m2
  • Phòng net mở tại Trị trấn, Huyện S > 40m2
  • Xã, Phường, nông thôn, miền núi S > 30m2
Nếu bạn muốn làm thì trước tiên nên hỏi thăm trước bên phòng VHTT xem có đủ diện tích để mở "Điểm cung cấp trò chơi điện tử công cộng" hay không nhé, xong rồi mới tính đến cấu hình, trang trí sau. Còn nếu ko thì e rằng phải làm lậu, ko phép.

Trí Đỗ

Thành viên
THEO QUY ĐỊNH MỚI NHẤT VỀ TIÊU CHUẨN MỞ, KINH DOANH PHÒNG NET THÌ DIỆN TÍCH PHÒNG NET TỐI THIỂU NHƯ SAU:

• Phòng net mở tại Đô thị, thành phố S > 50m2
    Phòng net mở tại Trị trấn, Huyện S > 40m2
    Xã, Phường, nông thôn, miền núi S > 30m2
Nếu bạn muốn làm thì trước tiên nên hỏi thăm trước bên phòng VHTT xem có đủ diện tích để mở "Điểm cung cấp trò chơi điện tử công cộng" hay không nhé, xong rồi mới tính đến cấu hình, trang trí sau. Còn nếu ko thì e rằng phải làm lậu, ko phép.
cảm ơn các bác đã chia sẻ với em ạ :3

Trí Đỗ

Thành viên
Bác thớt đã quyết tâm rồi thì hỏng bàn ra, chỉ chia sẽ hoàn cảnh hiện tại...chỗ e bé tí mà gần 30 tiệm, sáng tối le hoe ko quá 10 máy được buổi trưa tí gỡ gạc..biết sửa thì ko đi đâu được ới cái phải chạy về, 1 ngày thì được vài trăm,lễ tết hay j thì mới được quá 1tr tí,để tự an ủi nay đông rồi đó hi vọng....đại loại là ai làm trên 3 năm sẽ biết hết hà...àh còn việc nói bác là ko nên mở lúc giá vga đắt hơn vàng đợi tụi đào mỏ lụi vì giá bitcoin giảm, vga bình ổn rồi hay mở ạh
cảm ơn bác ạ

NK Store

Thành viên mới
Nghề nét thì đúng là chết thật nhưng ngành Game thì muôn đời không chết không biết bạn ở đâu nếu ở Tp.HCM thì tới 125/2 Hòa Hưng, P.12, Q.10 xem thử giá giờ chơi 10k/h mà vẫn đông nghẹt khách.
Cái quan trọng nhất là đầu tư sao cho đúng cần tư vấn thêm thì inbox em qua facebook or call 0931794491

mai huy

Năng động
Đã làm net 17 năm từ thời offline tới giờ. Thấy mãn lắm. Bây giờ có người muốn làm cũng ko biết nói sao . Kệ vào hội chơi cho vui. Vào làm cho biết cũng hay. Biết vui buồn bực và não tung chảo
1 chữ: "phục" 17 năm mà vẫn còn tồn tại, đây là đại cao thủ. Xin hỏi hiện tại trung bình ngày dc bao nhiêu ạ?

hieutu007

Thành viên
Thay vì làm Net thì đầu tư trâu đào Bitcoin đi bác ơi.
Nét giờ giá linh kiện chat quá vì nạn Bitcoin xâm lấn...
Trước Tết 2 tháng mua cái GTX1050Ti giá 3.9Trieu, sau tết tính mua cái nữa thì giá lên 4.6trieu mà không có hàng để mua, trong khi quán ngày phải giảm giá hoặc Km liên tục để giữ khách (nâng cấp hệ thống mà giá không tăng còn phải Km các kiểu..huhu).

Dương Hải

Thành viên
ngồi buồn quá,ko biết làm gì?lên chọc mấy anh chủ quán net chơi.coi thử mấy anh chết chưa.....

Top Bottom