Có gì mới?

xin ý kiến các cao nhân tư vấn mở quán net ạ

Trí Đỗ

Thành viên
chả là ở nhà e đang có khoảng 30-35m2 ko làm gì, đang định mở quán net vs số vốn khoảng 700-800, các bác cao nhân có thể tư vấn cho em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn các bác trước ạ :)
( em đang dự tính mở khoảng 40 máy các bác cho e ý kiến với ạ )

TMTiến

RUN RUN RUN
khuyên chân thành không nên mở nét nữa.

neski

zero.theworkpc.com
chả là ở nhà đang có khoảng 30-35m2 ko làm gì
Diện tích tối thiểu mở nét là 30m2 >> Đạt
vs số vốn khoảng 700-800, đang dự tính mở khoảng 40 máy
Chia đều trung bình mỗi máy đầu tư 15-20tr >> Đạt
Chỉ góp ý thế này: Với số lượng máy + địa điểm hà nội và số vốn đầu tư hơn nhiều "con nhà người ta" như vậy.. Thì nên làm phòng VIP chút (được ăn cả, ngã thì về ZERO) Được thì sẽ nhiều khách kéo đến, ế thì lâu hồi vốn chút thôi {71} Lắp điều hòa trang trí như Cyber cho ngầu :)
Cấu hình thì chắc khỏi nói cứ CPU i3 socket 1151 trở lên, ram 8GB trở lên, Card đồ họa GTX 1050ti OC trở lên....
À quên! Nếu địa điểm gần trường mầm non và cấp 1-2-3 thì thui nha! (Tối thiểu 200m) Còn nếu sát vách trường trung cấp - cáo đẳng - đại học thì vô tư :D Càng có khách thâu đêm {19}

Trí Đỗ

Thành viên

Chỉ góp ý thế này: Với số lượng máy + địa điểm hà nội và số vốn đầu tư hơn nhiều "con nhà người ta" như vậy.. Thì nên làm phòng VIP chút (được ăn cả, ngã thì về ZERO) Được thì sẽ nhiều khách kéo đến, ế thì lâu hồi vốn chút thôi {71} Lắp điều hòa trang trí như Cyber cho ngầu :)
Cấu hình thì chắc khỏi nói cứ CPU i3 socket 1151 trở lên, ram 8GB trở lên, Card đồ họa GTX 1050ti OC trở lên....
em cũng tính làm thế mà bác, chả là em làm tại nhà, quanh nhà em cũng có quán nét nhưng ko có quán ngon để có thể chơi PUBG được nên e quyết tâm đầu tư, vì cũng sợ nên mới đầu chỉ mở 40 máy thui ợ :D... CPU i5 trở lên, ram thì 8gb, vga thì 1050ti rồi ợ :D

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Hà nội không vội được đâu
Nghĩ kỹ và sâu biết đâu đổi ý !

phutcp

Năng động
có ăn nữa đâu mà lao đầu vô trời. net cách đây vài năm thì có ăn. bây giờ nào là điện tăng +cái gì cũng tăng chỉ có giá nét là ko tăng mà còn giảm . cách đây 8 năm 4k/h bây giờ cũng 4k/h nhièu chỗ còn có 3k. khuyên chân thành đừng nhảy vào nên làm việc khác .

Trí Đỗ

Thành viên
có ăn nữa đâu mà lao đầu vô trời. net cách đây vài năm thì có ăn. bây giờ nào là điện tăng +cái gì cũng tăng chỉ có giá nét là ko tăng mà còn giảm . cách đây 8 năm 4k/h bây giờ cũng 4k/h nhièu chỗ còn có 3k. khuyên chân thành đừng nhảy vào nên làm việc khác .
e đang có khoản đó, bác biết nên làm gì ko ợ :3

Trí Đỗ

Thành viên

À quên! Nếu địa điểm gần trường mầm non và cấp 1-2-3 thì thui nha! (Tối thiểu 200m) Còn nếu sát vách trường trung cấp - cáo đẳng - đại học thì vô tư :D Càng có khách thâu đêm {19}
nhà em ở giữa khu thương mại, vs sư phạm, quốc gia, quanh nhà e cả chục trường luôn ợ :D

vanhocdoan

Thành viên
em cũng tính làm thế mà bác, chả là em làm tại nhà, quanh nhà em cũng có quán nét nhưng ko có quán ngon để có thể chơi PUBG được nên e quyết tâm đầu tư, vì cũng sợ nên mới đầu chỉ mở 40 máy thui ợ :D... CPU i5 trở lên, ram thì 8gb, vga thì 1050ti rồi ợ :D
Không phải họ không muốn lên cấu hình cao mà là họ đang nhìn nhau để sống . Chỉ cần bạn mở ra và hút khách họ xem toàn bộ khu vực họ sẽ lên cao hơn và bằng bạn để giữ khách .
Với 700 tr muốn cấu hình như thế với 40PC thì đủ tiền máy thôi , tiền phòng ốc bàn ghế trang trí . Cái máy trị giá 17-18 triệu đâu thể để ngồi ghế nhựa nhỉ .
Phải tính toán xem lượng khách khu vực bạn thì tỷ lệ khách có tiền nhiều để chơi game là bao nhiêu % , những khách chấp nhận bỏ chi phi cao hơn để hưởng dịch vụ tốt hơn .Bạn phải hoạch định là đánh vào thị phần trung-cao cấp . Bỏ tiền tỷ mà thu giờ như các quán cóc 3-4k/h có mà làm giàu cho điện lực

phutcp

Năng động
800 -900 mua miếng đất để vài ba năm bán có lời hơn

Trí Đỗ

Thành viên
Không phải họ không muốn lên cấu hình cao mà là họ đang nhìn nhau để sống . Chỉ cần bạn mở ra và hút khách họ xem toàn bộ khu vực họ sẽ lên cao hơn và bằng bạn để giữ khách .
Với 700 tr muốn cấu hình như thế với 40PC thì đủ tiền máy thôi , tiền phòng ốc bàn ghế trang trí . Cái máy trị giá 17-18 triệu đâu thể để ngồi ghế nhựa nhỉ .
Phải tính toán xem lượng khách khu vực bạn thì tỷ lệ khách có tiền nhiều để chơi game là bao nhiêu % , những khách chấp nhận bỏ chi phi cao hơn để hưởng dịch vụ tốt hơn .Bạn phải hoạch định là đánh vào thị phần trung-cao cấp . Bỏ tiền tỷ mà thu giờ như các quán cóc 3-4k/h có mà làm giàu cho điện lực
em đánh vào trung và cao cấp mà bác, quanh nhà e cũng nhiều sinh viên, mà e tham khảo thì những quán net cùi quanh nhà e cũng mở ít nhất là 5k/1h rồi mà máy thì chơi LMHT chỉ để được very low, cao hơn thì ko chơi được do fps tụt. cả ngõ nhà e trc cũng có mấy quán nét nhưng chắc ko trụ được do game mới ra dạng như PUBG hay Dota2, Csgo, hay ngay cả lmht cũng đòi hỏi cấu hình cao hơn nên ko đỡ nổi, vì vậy nên e cũng tính mở hẳn cấu hính cao đầu tư 1 lần, dù số lượng máy có thể ít hơn 40 máy, 35 máy thôi cũng được nhưng qtrong e nghĩ là không gian và cách phục vụ.

Bác cứ mở đi. Đừng nghe người khác bàn ra. Muốn thành công cứ giả điếc đi bác. Chúc bác may mắn. Hi mấy ông bàn ra toàn nét cỏ như em
thực ra e tính mở mini cyber, xong mà gặt hái được thì sẽ mở thêm xung quanh thành cyber ợ :3

Mua chiếc xe..chạy dịch vụ ...Coi bộ ổn hơn đó bác !
vợ ko cho chạy xe bác ơi :'(

800 -900 mua miếng đất để vài ba năm bán có lời hơn
bđs h nguội rồi bác, nhà e cũng có mảnh bên Đông Anh nhưng ko ăn thua bác ạ

Có sửa bởi điều hành viên:

Net Hùng

Năng động
Đọc từ trên xuống dưới thì thấy chắc rằng chủ thớt đã có quyết tâm muốn mở rồi, đã như vậy thì hỏi làm gì, cứ mở đi rồi mỗi ngày lên đây 8 cho vui. Có tiền thì cứ quăng ra mà làm, làm đi rồi mới thấy " đời không như là mơ" ......

netloctien

Năng động
"những quán net cùi quanh nhà e cũng mở ít nhất là 5k/1h rồi mà máy thì chơi LMHT chỉ để được very low, cao hơn thì ko chơi được do fps tụt." họ có chấp nhận cùi để nhìn bạn đạp dổ chén cơm của họ không mới quan trọng :))

Top Bottom