Có gì mới?

Chia sẻ Win 7u x64 + .net framework 4.7 (780mb) super lite 2017

deadjesus

Thành viên
bác có thể làm 1 bản chuẩn UEFI được không ạ?
Mấy main đời mới giờ toàn bắt chạy win10.chạy win7 là nó trao ko cho cài.(tới chỗ 4 lá cờ chụm nhau là treo,ko cho cài)

tại e gà mờ lắm.nên nhờ bác giúp ạ

Unreal LD

Thành viên
Mình thử source này vào FO3 treo ở logo Garena là sao nhỉ...

dạo này đây bị bệnh lạ cũng bản iso này của bạn lúc trước cài java bình thường nhưng dạo gần đây cài java là lổi win cũng trên bản iso đó ko hiểu @@

neski

zero.theworkpc.com
Có thể bác biết rồi!
Nhưng h.nay em sẽ nhắc lại bản windows lite họ lược bỏ khá nhiều thành phần không dùng đến nhằm mục đích giảm dung lượng cho bản win. Vừa về mặt dung lượng ổ cứng, vừa về khả năng chiếm dụng ram không cần thiết... Nhưng bên cạnh đó có mặt trái của nó là đôi lúc xảy ra lỗi thiếu file làm cho phần mềm bên thứ 3 không thể hoạt động. Những trường hợp lỗi này chắc chỉ có người làm bản lite, và chúa mới biết :))
Nhưng trong trường hợp của bác là
trước cài java bình thường nhưng dạo gần đây cài java là lổi win cũng trên bản iso đó
Điểm khác biệt em nghĩ đến ở đây là: khác phiên bản java!
Bác hãy thử download bản cũ setup lại xem

Có thể bác biết rồi!
Nhưng h.nay em sẽ nhắc lại bản windows lite họ lược bỏ khá nhiều thành phần không dùng đến nhằm mục đích giảm dung lượng cho bản win. Vừa về mặt dung lượng ổ cứng, vừa về khả năng chiếm dụng ram không cần thiết... Nhưng bên cạnh đó có mặt trái của nó là đôi lúc xảy ra lỗi thiếu file làm cho phần mềm bên thứ 3 không thể hoạt động. Những trường hợp lỗi này chắc chỉ có người làm bản lite, và chúa mới biết :))
Nhưng trong trường hợp của bác là

Điểm khác biệt em nghĩ đến ở đây là: khác phiên bản java!
Bác hãy thử download bản cũ setup lại xem
mình cũng vừa tim dc nguyên nhân
bản lite cài bằng Windows NT setup thì cài java sẽ lổi
nhưng cũng bản lite đó cài bằng rufus thì lại ko bị cài java mọi phiên bản điều ok hết :D

cái menu games trên xài dc cho csmboot ko bác xin bác share e với

Thegoodguynam

Thành viên mới
Bác còn file bản này ko ạ cho em xin với : [email protected]
muốn test cả bản này cả bản win10 của bác mà win 10 chưa biết cài như nào

-Bản Win 7 Lite do chính tay em làm :)
-bản win được sử dụng Iso gốc + update thêm 1 số Hotfix cần thiết + add Driver Sata, USB 3.0,2.0, Network, Máy in POS 58 mới nhất và lược bỏ + Tối ưu tới mức hết sức có thể chuyên dùng cho Game + Giải trí Làm việc
-Nhiều bác chắc chắn sẽ nghĩ Win 7 x64 gì mà nhẹ thế này??? ( Dung lượng chưa tới 800Mb mà còn kèm cả Net 4.7 thì xài chắc chắn sẽ lỗi :) ... =>Đây chính là công sức + tâm huyết của em đã bỏ ra gần 1 tháng nay để tìm hiểu cũng như làm đi làm lại rất rất nhiều lần để test lỗi phát sinh và cuối cùng đã thành công để đưa vào hoạt động
-Do em vẫn xài Csm Boot 2.1.5 lên sẽ tối ưu được hết mức có thể còn bác nào xài bootrom khác mà chạy có lỗi phát sinh thì xin chia buồn nhé ^^
-Và đây cũng chính là lý do em đã từng nói rất nhiều là đến thời điểm hiện giờ Win 10 vẫn chưa đủ khả năng đánh bật được win 7 như win 7 đã từng làm với win Xp xưa kia. Các bác có thể test FPS khi chơi game để so sánh , em chắc chắn Win 10 chỉ so với bản win này của em chỉ có = hoặc kém hơn chứ không bao giờ có chuyện thua ( trừ trường hợp chạy DriertX12 :p )
Bác nào sử dụng nếu có bất cứ lỗi nào vui lòng thông báo để bản win ngày 1 hoàn thiện hơn :)
1 chút hình ảnh về bản win siêu lite + list game mà quán em thường chơi Ok 100%
Xem file đính kèm: 9351Xem file đính kèm: 9352Xem file đính kèm: 9353Xem file đính kèm: 9354Xem file đính kèm: 9355Xem file đính kèm: 9356Xem file đính kèm: 9357

==> Cuối cùng là link Dowload :
7U_x64_SuperLite_GT330.rar
MD5 : 5680EAD8DEA12D57B8934DF9ECCF0495
SHA-1 : 282E744542EB873ECDD9EB0DAB3A2496C10516F4

Pass: 2017:D
anh còn giử bản này ko vậy upload lại link chia sẽ đi anh hôm trước còn hư hdd giờ lên tải lại link chết rồi :(

vodanhpro

Năng động
Link cũ em lỡ tay Del trên Google Driver rồi lên em làm lại bản mới còn nhẹ hơn bản cũ cho AE nào cần
Dowload

noremon

Thành viên
cám ơn bác chủ thớt , đúng thứ mình đang cần

Top Bottom