Có gì mới?

Chia sẻ Win 10 x64 LTSB Super Lite (750 Mb Có Dotnet 3.5) - Nhẹ Nhanh Mượt by GT330

Heineken

Thành viên
cho mình hỏi bác có lượt dịch vụ wifi của bản này không? mình cài driver wifi cho con dell 15-3552 không dc. thanks bác

deadjesus

Thành viên
cài cho máy có SSD thì không nhận ổ cứng bác ơi.bác lượt bỏ hết driver rùi hả.sao e ép lại zô được bác

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Người ta để cái pass ngay đầu bài,ko đọc kỹ mà cứ xin pass hoài :)

deadjesus

Thành viên
cài mà không nhận ổ SSD bác ơi.nó báo thiếu Driver.bác có không share cho e với.của e Lap thế hệ 6

vodanhpro

Năng động
cho mình hỏi bác có lượt dịch vụ wifi của bản này không? mình cài driver wifi cho con dell 15-3552 không dc. thanks bác
Do em xài máy bàn và chỉ làm cho phòng NET là chính vì thế em hay lược cả bluetooth + wifi nên có lẽ là không nhận được thật ( Bác kiểm tra Devices Manager coi nó có báo thiếu driver wifi không ? nếu báo thiếu thì có thể cài driver được nhé )
cài cho máy có SSD thì không nhận ổ cứng bác ơi.bác lượt bỏ hết driver rùi hả.sao e ép lại zô được bác
cài mà không nhận ổ SSD bác ơi.nó báo thiếu Driver.bác có không share cho e với.của e Lap thế hệ 6
Do em chỉ xài máy bàn và share cho A/E làm NET chứ không cho laptop nên có lẽ là lược hơi nhiêu đâm ra có thể cài trên laptop sẽ lỗi 1 cái nào đó . Như trên nếu bác vào Devices manager mà có dấu chấm than báo chưa cài driver thì cài hết vào xem có được không . Nếu không thì xài bản khác vậy
P/S : Ghi nhận bên laptop bị 1 số lỗi khi nào rảnh em làm bản mới nhất không + khắc phục các lỗi trên :) . Tại dạo này cũng bận và chưa kiếm được bản Crack NTLite mới nên lười ^^

hjep

Moderator
Pass: 2304 chà bá mà mấy bác này k đọc bài hay gì ta a Đơn Coi đã ghi rõ ràng vậy mà còn để mail {77} luôn " Thưa mấy Bác,người ta để Pass ngay bài đầu tiên ở trang số 1,làm ơn vào đọc kỹ từng trang trước khi xin"..................

giang_081190

Thành viên
Rất thèm muốn. Thank bác trước.:D
//Em H61, i3 2100, 750Ti sẽ test bản này. Thêm xác nhận cho bác chủ để mọi người càng yên tâm.:D

đã test bản này chạy tốt với nhiều mian như G31, G41, H61, B75, H110 dum xanh trên mian arock, zotac, asus, giga, msi tốt
mian máy bộ HP cài ok nhưng cài driver ko dc dùng các phần nêm backup driver của driver trên windows 10 full mang qua bản lite này vẫn ko dc

chiengame

Thành viên
Sau khi ra mắt bản Win 7 Super Lite đả được đông đảo A/E ủng hộ nên em tiếp tục cho ra mắt bản Win 10 Super Lite với dung lượng cực kỳ nhẹ chạy mọi cấu hình máy ( kể cả máy đời Tống đời Thanh :p )

Bản win được làm từ bản Windows 10 Enterprise 2016 LTSB Iso gốc và không update thêm bất kỳ thứ gì để đảm bảo độ mượt mà của win
Vẫn giữ nguyên những gì cho là cần thiết cho người dùng phổ thông như bản win 7 trước
Đặc biệt bản này được tối ưu ăn ít Ram hơn W7 và chạy rất nhẹ , khởi động siêu nhanh từ lúc bật máy cho đến khi vào Win mất tầm 10s ( SSD ) + thời gian cài đặt mất tầm 2-3 phút ( SSD còn HDD thì tầm 5-6 phút ) . Tự động hoá cài đặt hoàn toàn + kích hoạt sẵn TK Admin

*Kết luận : Bản này ai xài sẽ có cảm giác như là đang dùng 1 bản Win 7 nâng cấp rất thân thuộc , đơn giản và gần gũi chứ không lai lai mấy cái tablet chết tiệt mà em cực kỳ khó chịu
Chơi AOE , CS 1.1 vô tư + những game đời tống khác cũng ô sờ kê hết :)

P/S : Lý do cho ra đời bản này là vì mấy hôm truớc có tranh luận với 1 bác trong 4rum về hiệu năng chơi game của W10 vs W7 và được biết tới bản LTSB này thế là ngứa tay làm luôn. Công nhận là bản này rất GOOD nhưng mà để chơi mấy cái game onl hiện nay mà hiệu năng tăng 20-30% so với W7 thì em đảm bảo là không có :D ( Mà thôi mỗi người 1 quan điểm :) )

Cài win xong nhớ crack + ai thích Menu W7 thì cài còn không thì thôi và quan trọng nhất là cài Driver chuẩn cho máy ( Ai không biết vào trang chủ để dow driver chính hãng thì vào đây để tải và cài đặt để đảm bảo máy tính chạy tốt nhất có thể Download

Do vẫn còn xài CSM BOOT vì sự nhẹ nhàng của nó nên em chưa thể test được là có chạy tốt trên bootrom được không ( Hiện em đang chỉ mới test cho máy tính tiền và thấy rất ổn ) hy vọng là sẽ Ok :)
Ai dùng bị lỗi gì vui lòng cho em xin ít hình ảnh lỗi để em biết và fix lỗi cho ( Trong khả năng những cái em đang dùng hoặc dùng qua rôì nhé )

Link dowload : Win10x64LTSBSuperLite.rar
MD5: B0BC976C5C436E26D8AFFE48F9391EBB
SHA-1: 32ABF767331D7417B43A09EA2B126094A7BE4CEB
Nhớ chek kỹ mã để đảm bảo không bị lỗi + không nên thay đổi gì trong file Iso nhé
Xem file đính kèm: 9416 Xem file đính kèm: 9417 Xem file đính kèm: 9418

Thêm cái code cho ai đang xài USB Boot để cài :
Mã:
title 1. Start Setup Window from MBR
find --set-root --ignore-floppies --ignore-cd /bootmgr || rootnoverify (hd0) && chainloader +1 && boot
map () (hd0) && map (hd0) () && map --rehook
find --set-root --devices=h /bootmgr
chainloader /bootmgr

title 2. Start Setup Window from GPT
find --set-root --ignore-floppies --ignore-cd /bootmgr.efi || rootnoverify (hd0) && chainloader +1 && boot
map () (hd0) && map (hd0) () && map --rehook
find --set-root --devices=h /bootmgr.efi
chainloader /bootmgr.efi

Pass: 2304 :D
=> Để cho 4rum thêm sôi nổi nên em mới cố tình đặt pass để A/E bàn luận cho xôm tụ + cũng làm tăng động lực cho người làm ra chứ cứ post link rồi A/E dow về rồi thôi ko 1 lời nào quả thực sẽ rất buồn cho nên bác nào thật sự cần thì để lại mail em onl sẽ gửi ngay chứ không PM riêng nhé . Thanks
Và em nhắc lại đây là bản Iso cài đặt chứ không phải Ghost đa cấu hình nên cực kỳ ổn định nhé :)

e down về check mã md5 ra : C1144C5D445A4DD8C9F7244A95D9E10A bác xem lại hộ e cái ạh
File tải về mount có từng này ạ

Attachments

72,5 KB · Đã xem: 297

Top Bottom