Có gì mới?

Hỏi VNG sẽ thu phí trong thời gian sắp tới

mynetcpn

Thành viên
sáng nay treo cái băng ron Gcafe Garena X2 LMHT + PC FO3 , mới sáng sớm mà khách cũng được gần nữa phòng , chẳng bù mấy ngày trước vài ba dứa ;) . Bootrom Gcafe HB hơi lag chút , có bác góp ý mình sử dụng PrimoCache , để mai cài test thử xem . Bạn nào có PrimoCache 2.2 full không cho xin

duykhanhvn

Thành viên
Có 2 hinh thức thu phí và không thu phí nhé mọi người, ai dùng free thì vẫn như trước, còn trả phí thì có thêm 1 số ưu đãi khác + "BÍ MÂT".

ngdcnam

Năng động
sáng nay treo cái băng ron Gcafe Garena X2 LMHT + PC FO3 , mới sáng sớm mà khách cũng được gần nữa phòng , chẳng bù mấy ngày trước vài ba dứa ;) . Bootrom Gcafe HB hơi lag chút , có bác góp ý mình sử dụng PrimoCache , để mai cài test thử xem . Bạn nào có PrimoCache 2.2 full không cho xin

Khách mới biết chơi game thì họ còn chấp nhận.

Chứ khách mà chơi game đã lâu và học sinh tầm lớp 10 trở lên hoặc ở các thành phố, sẽ chơi phòng net bác không quá 3 lần.Game thể loại moba online ( như LMHT ) nó chỉ cần độ trễ 50ms là thấy thua thiệt hơn đối thủ rồi. Ở mắt thường bác thấy nó lag thì độ trễ nó còn lớn hơn nửa.

Thử hỏi đánh đổi chơi game ngon không có x2 <--> Chơi game lag có x2 . Thì người chơi game đích thực họ chọn cái nào.

PhuongChamNgoan

Thành viên
Đang dùng G HB chuyển sang G VNG,khách còn full nhiều hơn trước
x2 LMHT được 2 trận 1 ngày,có cũng như ko

PhuongChamNgoan

Thành viên
chỗ bạn này mình nghĩ không có or ít khách chơi fifa.
Đúng rồi bạn ạ,quán tớ 80% là LMHT 10% la FF,10% là game khác...Với tí xíu thưởng của Gcàfe HB như thế ko đáng để mình khóa cái máy Server vào tay họ như nô lệ như thế
Tự quản lý vẫn chủ động và nhanh chóng hơn lại còn được Freeo_O

phamthanh

Thành viên
Đúng rồi bạn ạ,quán tớ 80% là LMHT 10% la FF,10% là game khác...Với tí xíu thưởng của Gcàfe HB như thế ko đáng để mình khóa cái máy Server vào tay họ như nô lệ như thế
Tự quản lý vẫn chủ động và nhanh chóng hơn lại còn được Freeo_O
nếu khách fifa ít thì ko gần x2 và pc của Hòa Bình vẫn tốt, ko ảnh hưởng doanh thu. Còn cái vụ khóa server chắc bây giờ Hòa Bình đã hết làm như vậy rồi vì chỗ mình có 2 phòng xài Hòa Bình nhưng server mình muốn làm gì thì làm đâu có sao.

lep

Thành viên
Thu phí ta về NXD chấm hết, cái nào Free thì dùng

Trần Đăng Khoa

Năng động
3 năm nay đi làm KTV cho Gcafé chưa bao giờ biết cái gì là khóa sever, chỉ có tất cả các sever đều đặt pass mặc định của mình, còn ai thích biết pass và sử dụng sever thì sẽ đổi pass theo ý khách và khách phải có trách nhiệm nhớ pass.
Còn cài ngon hay không thì là do kĩ thuật viên là chính, ko phải do phần mềm, GcafeVNG mấy thằng trên mình cài như hạch, mới triển khai kinh nghiệm không có, cài đặt chẳng ra sao, xanh màn, lag game, lỗi font, mất chuột phím đủ kiểu, chính mình còn đi fix cho các khách thân quen vẫn lấy linh kiện phụ kiện của mình, họ chuyển GcafeVNG chỉ vì nó không mất phí, mà quán của họ thì lại ở 1 mình 1 chỗ không cạnh tranh với ai.
Cái gì cũng cần thời gian tích lũy kinh nghiệm, khi GcafeBoot mới triển khai tất nhiên không được tốt lắm, hiện tại chạy rất ổn định không thấy ai phàn nàn gì, chỉ có điều phiên bản hiện tại khá ngốn ram sever so với Dicskless, cache thì ngược lại cần ít hơn, nếu kinh doanh ở nơi có cạnh tranh thì x2 vẫn là lợi thế quan trọng, nói không cần thiết chỉ là khi quán mình đã ngon hơn hẳn các quán khác về cơ sở vật chất, nhưng dù thế thì đảm bảo vẫn rất rất ít khách chơi FFO3 ở quán ko có Vip bonus.

Top Bottom