Có gì mới?

Hỏi VNG sẽ thu phí trong thời gian sắp tới

thanhtuan0510

Thành viên
lúc trc đi hội nghị khách hàng trong tháng 11.2015, nghe thằng trưởng phòng đối ngoại phát biếu sẻ k thu phí cho tới "thời điểm này", e thấy nó nhấn mạnh mấy từ như thế e thấy nghi rùi, kiểu j chắc cũng thu phí thui.

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Hiện tại VNG chưa có thông tin chính thức gì về việc thu phí. Các bác có thể yên tâm rồi nhé !

mynetcpn

Thành viên
bootrom của ccboot crack , quản lý tính tiền của CSM .
Nếu CSM thu phí thì sẵng dịp này chuyển qua PanCafe luôn

nguyenvanngochan

Năng động
không biết có tính phí không mà trong csm sever có 1 phần nằm cuối [ Khảo sát] nâng cao chất lượng dịch vụ phòng máy ! cuối trang khảo sát em có thấy cái này !

Attachments

55,8 KB · Đã xem: 342

vanhocdoan

Thành viên
Xin lỗi nhé, no' ghi rõ ràng 3 mức phí thế kia còn gi, mức 1 rẻ nhất thì chỉ có phần mềm bản quyền... nói chung y như mức free như bây giờ, còn mức 2+3 mới có thêm dịch vụ nhé.

Người ta hỏi nguyên văn như thế này .
19 - Anh/Chị sẽ chọn gói dịch vụ hỗ trợ bảo trì/bảo dưỡng nào so với nhu cầu hiện tại?
Gói Dịch vụ 5,000 VND/PC/Tháng (4 gói)
  • * Phần mềm Quản lý Phòng máy bản quyền
  • * Ưu tiên thời gian hỗ trợ
  • * Kỹ thuật hỗ trợ trực tiếp ngoài giờ hành chính
  • * Chia sẻ doanh thu các hoạt động khai thác tại phòng máy
Thì phải hiểu rằng khi sử dụng mức dịch vụ thấp nhất này bạn sẽ được 4 quyền như sau
1- Phần mềm Quản lý Phòng máy bản quyền
Cái này nó ko rõ ràng lắm có thể chỉ là giống Phiên bảng Free thui hoặc là ko có quản cáo
2-Ưu tiên thời gian hỗ trợ
Đối với Free thì phải đợi theo tuần tự người trước người sau , còn gói này bạn sẽ được ưu tiên giải quyết sớm nhất nom na là bạn được chuển qua kênh VIP. Trước giờ gói Free khi gọi kĩ thuật CSM đến phòng máy tại trung tâm Tp ít nhất 6 tiếng , Tỉnh nông thông thì 1-2 ngày hoặc lâu hơn .
3-Kỹ thuật hỗ trợ trực tiếp ngoài giờ hành chính
Vd : Gói này có nghĩ là bạn sẽ yêu cầu Kĩ Thuật đến vào ban đêm khi phòng Nét đóng cửa để không ảnh hưởng đến doanh thu của bạn ...
4-Chia sẻ doanh thu các hoạt động khai thác tại phòng máy
Gói này bạn có thể hiểu nom na là CSM kẽ hổ trợ bạn tổ chức các giải đấu sự kiện ...

Người ta hỏi 1 đàng lại đi hiểu một nẻo, rùi tự suy diển ra là CSM sẽ phải thu phí .
Chỉ một câu trong mức thấp nhất này thì đã hiểu vất đề Ưu tiên thời gian hỗ trợ Với gói thấp nhất Ưu tiên thì gói nào mới là ko ưu tiên

vanliem1976

Thành viên
thu phí thì qua Gcafe HB ....Gcafe HB được cái lợi thế của 2 tựa game Hot nhất hiện nay ở VN ...ưu đãi X2 vip PC fifa 3 ,Vip HON (Full tướng ) nội cái này là đã kéo game thủ ...
Chẳng qua là cái tool x2 còn đang sống lây lắc...nên còn nhiều người ở lại với VNG ...
Nếu phải trả cả tiền cho phần mền của VNG thì thà mua bản quyền NXD ( phải nói Gcafe VNG or Gcafe HB ko có cửa so sánh với NXD mình cứ thắc mắc hoài tại sao VNG ko mua bản quyền NXD phải nói là rất nhẹ mà cực mượt may mà crack mà đã thấy ngon rồi nếu bản quyền thì con khác nữa...lý do tại sao lại mua Gcafe...trong khi tương lai vấn đề bản quyền Win server sẽ có ngày bị thanh tra ???.)
Các bác VNG có biết là tiệm net bay giờ phải chi rất nhiều thứ ko ?? bên VNG thì game thủ tới chơi ko có quyền lợi gì từ PMTT...trong khi VNG phát hành cũng khá nhiều game nhưng lại ko được lợi gì từ PMTT đồng nghĩa chơi ờ PMTT VNG cũng như chơi ờ Hòa Bình (Gcafe HB)...

mynetcpn

Thành viên
- Đồng ý với bạn vanliem1976 , quả thật giờ mang tiếng PMTT nhưng chả được cái cốc khô gì , chỉ toàn làm quảng cáo không công giùm VNG . Chắc sẽ sử dụng PM quản lý khác hoặc sang Gcafe HB để được X2 . Bạn nào có phần mềm PanCafe PRO việt hóa không cho xin

xdelux

Thành viên
Giờ PMTT của VNG củng chả được gì,từ đầu năm đã o còn thưởng point cho các PMTT nữa. Nếu VNG thu phí phần mềm tính tiền, thì chuyển qua Gcafe HB có nhân 2 cái game hot nhất hiện nay còn tốt hơn. Theo ý kiến của mình.

duyan33

Thành viên
khảo sát trước, thu phí sau để mọi người khỏi lăn tăn, điều dễ hiểu

makiem05

Thành viên
Người ta hỏi nguyên văn như thế này .
19 - Anh/Chị sẽ chọn gói dịch vụ hỗ trợ bảo trì/bảo dưỡng nào so với nhu cầu hiện tại?
Gói Dịch vụ 5,000 VND/PC/Tháng (4 gói)
  • * Phần mềm Quản lý Phòng máy bản quyền
  • * Ưu tiên thời gian hỗ trợ
  • * Kỹ thuật hỗ trợ trực tiếp ngoài giờ hành chính
  • * Chia sẻ doanh thu các hoạt động khai thác tại phòng máy
Thì phải hiểu rằng khi sử dụng mức dịch vụ thấp nhất này bạn sẽ được 4 quyền như sau
1- Phần mềm Quản lý Phòng máy bản quyền
Cái này nó ko rõ ràng lắm có thể chỉ là giống Phiên bảng Free thui hoặc là ko có quản cáo
2-Ưu tiên thời gian hỗ trợ
Đối với Free thì phải đợi theo tuần tự người trước người sau , còn gói này bạn sẽ được ưu tiên giải quyết sớm nhất nom na là bạn được chuển qua kênh VIP. Trước giờ gói Free khi gọi kĩ thuật CSM đến phòng máy tại trung tâm Tp ít nhất 6 tiếng , Tỉnh nông thông thì 1-2 ngày hoặc lâu hơn .
3-Kỹ thuật hỗ trợ trực tiếp ngoài giờ hành chính
Vd : Gói này có nghĩ là bạn sẽ yêu cầu Kĩ Thuật đến vào ban đêm khi phòng Nét đóng cửa để không ảnh hưởng đến doanh thu của bạn ...
4-Chia sẻ doanh thu các hoạt động khai thác tại phòng máy
Gói này bạn có thể hiểu nom na là CSM kẽ hổ trợ bạn tổ chức các giải đấu sự kiện ...

Người ta hỏi 1 đàng lại đi hiểu một nẻo, rùi tự suy diển ra là CSM sẽ phải thu phí .
Chỉ một câu trong mức thấp nhất này thì đã hiểu vất đề Ưu tiên thời gian hỗ trợ Với gói thấp nhất Ưu tiên thì gói nào mới là ko ưu tiên
Mọi thứ ở trên cũng là bạn tự suy diễn, sao VNG ko ghi rõ ràng thêm 1 tùy chọn nữa là Free hay là Free thì khỏi cần "Phần mềm bản quyền nữa"

vanhocdoan

Thành viên
Mọi thứ ở trên cũng là bạn tự suy diễn, sao VNG ko ghi rõ ràng thêm 1 tùy chọn nữa là Free hay là Free thì khỏi cần "Phần mềm bản quyền nữa"
Không cải với mấy chú nửa cứ chống mắt lên và thời gian sẽ trả lời, hên là tiếng Việt còn lằng nhằn , nó mà gi tiếng Lào thì chắc là hiểu thành CSM sẽ đóng cửa. Bái cờ bai.

makiem05

Thành viên
Không cải với mấy chú nửa cứ chống mắt lên và thời gian sẽ trả lời, hên là tiếng Việt còn lằng nhằn , nó mà gi tiếng Lào thì chắc là hiểu thành CSM sẽ đóng cửa. Bái cờ bai.
ơ hay thế thì mấy người trong pic này chỉ hiểu tiếng Lào thôi à, mỗi bác biết tiếng Campuchay.,bình luận trên diễn đàn mà cứ "chú chú anh anh" nghe như mình là siêu nhân.

mkaiit

Thành viên
Chi 1 ít mà thu về nhiều thì cũng nên chứ :D, kinh doanh mà .

internet688

Thành viên
Mình cũng đã xài CSM được 2 năm nếu CSM thu phí thì phải có x2 phòng máy ,ko có x2 thì ko ai phần mềm VNG nữa.

bangnguyen

Thành viên
các bác tranh luận làm gì khi nào thu phí thì khi đó hay còn làm dc ngày nào thì làm. tới lúc thu phí mình thấy bên nào lợi thì mình nhảy bên đó thôi. có tranh luận thì cũng dc gì đâu. mình đâu có yêu cầu cty ng ta làm thế này thế kia vì mình đâu.

kennithanh

Thành viên
mình là bện quết dịnh sự thành bại , nên đên khi nào hay khi đó mình đâu có phải là người chịu thiệt. không thích chuyển sang cái khác có ái cấm , phongf máy mình đầu tư mình có quyền , không liên quan tới ông nào cả ,ông nào có lợi thì ok ,ông nào bất lợi thì chia thay , cuộc đời vẫn thế mà

minhlnttth

Thành viên
Bootrom thì bác có thể chọn, nhưng quan trọng là ông Sở TTTT bắt cài chương trình quản lý nào. Lúc đó VNG cũng có thể moi tiền của bác

ngdcnam

Năng động
thu phí thì qua Gcafe HB ....Gcafe HB được cái lợi thế của 2 tựa game Hot nhất hiện nay ở VN ...ưu đãi X2 vip PC fifa 3 ,Vip HON (Full tướng ) nội cái này là đã kéo game thủ ...
Chẳng qua là cái tool x2 còn đang sống lây lắc...nên còn nhiều người ở lại với VNG ...
Nếu phải trả cả tiền cho phần mền của VNG thì thà mua bản quyền NXD ( phải nói Gcafe VNG or Gcafe HB ko có cửa so sánh với NXD mình cứ thắc mắc hoài tại sao VNG ko mua bản quyền NXD phải nói là rất nhẹ mà cực mượt may mà crack mà đã thấy ngon rồi nếu bản quyền thì con khác nữa...lý do tại sao lại mua Gcafe...trong khi tương lai vấn đề bản quyền Win server sẽ có ngày bị thanh tra ???.)
Các bác VNG có biết là tiệm net bay giờ phải chi rất nhiều thứ ko ?? bên VNG thì game thủ tới chơi ko có quyền lợi gì từ PMTT...trong khi VNG phát hành cũng khá nhiều game nhưng lại ko được lợi gì từ PMTT đồng nghĩa chơi ờ PMTT VNG cũng như chơi ờ Hòa Bình (Gcafe HB)...

Hoan hô bác :D :D , hai vấn đề bác nói rất chính xác.

Boot rom nào tôi cũng xài một thời gian rồi cuối cùng cũng trở về nxd.

Đúng ra VNG họ mua ccboot từ lâu, nhưng họ ngại nhất là vấn đề bản quyền windows server, vừa rồi họ mua gcafe Mavin là họ "chơi " bên Hòa Bình, trong thời gian tới họ sẻ từ bỏ. Như các phòng máy nhỏ của chúng ta "trọc đầu" không có tóc để nắm, chứ cỡ VNG "có tóc" thì Microsoft nó nắm liền.

Còn Hòa Bình là thứ "liều mạng" ," điết không sợ súng" hết thời gian mua bản quyền Gcafe Mavin rồi mà không trả tiền cho người ta, mà còn đi thu tiền của tất cả các phòng máy trên cả nước. Để công ty Hangzhu Shunwang nó làm um sùm thật là mất mặt quá đi. Nên vấn đề bản quyền windows server bên Hòa Bình không sợ gì cả

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom