Có gì mới?

Chia sẻ Tất cả các vấn đề về Fifa online 4

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Mới phát hiện 1 vấn đề đau đầu nữa đối với FO4, đó là writeback về server khá nặng, trung bình 1h có thể lên đến 6-7Gb writeback. nếu cùng lúc 20 máy mà chơi FO4 thì ổ writeback nào chịu nổi đây. ( mình xài icafe8v9)

sao phòng của mình khách chơi ko bị ghi nhiều wb như của bạn, nhiều người bị, nhiều người ko vậy nó do nguyên nhân gì nhỉ :(

Bác xài win mấy, mình đang xài win7 64. Chơi mấy game khác kể cả Pubg cũng chỉ wb vài trăm Mb/h. chỉ khi khách download hay xem youtube cực nhiều mới nhảy wb.

P/s : vòng đỏ là chơi FO4, vòng xanh là chơi Pubg :)

Xem file đính kèm: 11066
Writeback tuân theo nguyên lý này: Nó sẽ ghi vô cache RAM client full mới ghi về WB. Ví dụ có ông để tới 3GB cache thì phần đa không thấy WB.
Về FF4, cũng khá lạ. Mình để ý có lần vừa mở máy, cũng bật web và FF4. Có máy nó táng về máy chủ tới 4.5Gb (cộng với cache nữa là 6Gb). Nhưng có máy cũng vậy và cache gần như không đáng kể.

NetCaMau

Thành viên
Các bác cho hỏi FF4 để trên ổ E mới chơi được a` ? Minhd dow về mà không thấy phần chỉnh đường dẫn game

Van Thuong

Năng động
Các bác cho hỏi FF4 để trên ổ E mới chơi được a` ? Minhd dow về mà không thấy phần chỉnh đường dẫn game
Không ai mà viết game lại tạo ra điều vô lý như thế, bác để đâu cũng chơi được cả. Muốn chơi được thì acc đăng nhập garena phải đăng ký vs active key trên trang :lik FIFA Online 4 Việt Nam . Khi acc đăng ký rồi sẽ có chỗ chỉnh đường dẫn game như LOL, FO3, BnS. Vài ngày nữa khi phát hành chính thức thì sẽ không còn những phiền phức như thế này nữa.

hqgame

Năng động
e g4400 8gb gtx 1050 k chịu nổi bác à.có mấy máy g4600 thì ok :v đến khổ
g3220 ram 4gb, 730 1gb r5 nhà e khách vẫn chơi dc không có lý nào dàn nhà bác không chơi dc cả. Riêng cái ff kể cả 3 và 4 có cái trò có bản win chơi rất dật lag, có bản win chơi rất mượt dù là cùng cấu hình các kiểu. E nghĩ bác nên kiếm cái image khác đi.

nguyen huu cuong

Năng động
g3220 ram 4gb, 730 1gb r5 nhà e khách vẫn chơi dc không có lý nào dàn nhà bác không chơi dc cả. Riêng cái ff kể cả 3 và 4 có cái trò có bản win chơi rất dật lag, có bản win chơi rất mượt dù là cùng cấu hình các kiểu. E nghĩ bác nên kiếm cái image khác đi.
mình g4400 ram 8g 7302gb r5 cũng ko chơi dc...vô trận là lag lắm...bạn xài win 7 hay 10 vậy ?

quochienmobile

Thành viên
nhờ ae tư vấn cấu hình nhà e g4400 ram 4g với g3450 ram 8g gt630 chơi có bị lag không ạ.nếu muốn nâng thì cần nâng nhưng gì ạ.kinh tế eo hẹp tiết kiệm đồng nào hay đồng ấy ạ.mong có sự giúp đỡ ạ

Top Bottom