Có gì mới?

[Share] Valorant VNG

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

LiteVN

Thành viên
đã đọc xong, nhưng hơi muộn, mình mở super ra cài valorant mất rồi :D

LiteVN

Thành viên
Mình vừa up link Crossfire Zero lên rồi nhá,bác nào cần thì bấm vào đây tải về Download Crossfire Zero
Admin có thể giải thích cái CFZ này chạy đường dẫn game theo cơ chế nào được không ạ?
Mình thử cài bình thường thì máy trạm vẫn bắt update
Mình thử tìm trong registry không thấy đoạn nào lưu cái đường dẫn game cả

Tuy nhiên mình có download được 1 laucher trên mạng về, thì nó không bắt update nữa, thì chơi được ngay, nhưng mình vẫn muốn hiểu cơ chế của nó, để áp dụng cho lần sau, cho game khác.

và có phần mềm nào theo dõi sự thay đổi registry, folder được thêm tại C:/ProgramData, C:\Users\Administrator\AppData\Local ... không?

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Admin có thể giải thích cái CFZ này chạy đường dẫn game theo cơ chế nào được không ạ?
Mình thử cài bình thường thì máy trạm vẫn bắt update
Mình thử tìm trong registry không thấy đoạn nào lưu cái đường dẫn game cả

Tuy nhiên mình có download được 1 laucher trên mạng về, thì nó không bắt update nữa, thì chơi được ngay, nhưng mình vẫn muốn hiểu cơ chế của nó, để áp dụng cho lần sau, cho game khác.

và có phần mềm nào theo dõi sự thay đổi registry, folder được thêm tại C:/ProgramData, C:\Users\Administrator\AppData\Local ... không?
Báo update thì up lên là xong thôi chứ cơ chế gì bác

quangthai0918

Thành viên
Cái Anti Cheat của Valorant này nó ăn sâu vào Win, khi chơi hack nghe đâu là ban Acc, ban luôn phần cứng hoặc phải cài lại Win mới chơi lại được. Nên có thể có ảnh hưởng tới thời gian boot win là có khả năng.

net789

Thành viên
tải về thử thôi, cám ơn chủ thớt

LiteVN

Thành viên
Báo update thì up lên là xong thôi chứ cơ chế gì bác
vd như laucher pubg mobile thì kèm theo file .reg
hay gta5 thì kèm theo c:/programdata

còn laucher cfz này cơ chế thế nào, để nó không bắt cài đặt nữa vậy bác? vì nếu không xài qua laucher thì máy trạm luôn bắt cài đặt lại game.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Cái Anti Cheat của Valorant này nó ăn sâu vào Win, khi chơi hack nghe đâu là ban Acc, ban luôn phần cứng hoặc phải cài lại Win mới chơi lại được. Nên có thể có ảnh hưởng tới thời gian boot win là có khả năng.
Vấn đề ảnh hưởng thời gian boot này có thể fix được,vì win 10 người lỗi người không chứ k phải bản win nào cũng bị nha bác.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
vd như laucher pubg mobile thì kèm theo file .reg
hay gta5 thì kèm theo c:/programdata

còn laucher cfz này cơ chế thế nào, để nó không bắt cài đặt nữa vậy bác? vì nếu không xài qua laucher thì máy trạm luôn bắt cài đặt lại game.
Launcher của em mở lên bị báo update hay bác muốn hỏi cơ chế để học làm portable

quangthai0918

Thành viên
Vấn đề ảnh hưởng thời gian boot này có thể fix được,vì win 10 người lỗi người không chứ k phải bản win nào cũng bị nha bác.
Ý mình là cái này lỗi chung, máy cá nhân muốn chơi vẫn phải cài cái này và vẫn có khả năng bị boot chậm. Bác Toản ko có trách nhiệm phải tìm cách fix từng trường hợp như trên vì đây ko phải lỗi của bác. Nhưng nếu bác có lòng tìm hiểu nguyên nhân và cách fix thì tụi mình rất hoan nghênh ạ !

LiteVN

Thành viên
Launcher của em mở lên bị báo update hay bác muốn hỏi cơ chế để học làm portable
cơ chế để học làm portable đó bác
chứ hiện em đang xài laucher khác, chắc cơ chế nó cũng giống laucher của bác thôi

laucher pubg mobile, gta, fornite, apex thì e làm được hết rồi, riêng con cfz này không mò được :(

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
cơ chế để học làm portable đó bác
chứ hiện em đang xài laucher khác, chắc cơ chế nó cũng giống laucher của bác thôi

laucher pubg mobile, gta, fornite, apex thì e làm được hết rồi, riêng con Czech này không mò được :(
Không ai viết giống ai nên config này nọ của game tùy người viết muốn lưu đâu thì lưu bác à,tìm được do kinh nghiệm cả thôi,đôi lúc path nó lưu trong reg nhưng mình k dùng tới reg vẫn chạy ầm ầm,thằng crossfireb zero này nó lưu path game ở %localappdata%

LiteVN

Thành viên
Không ai viết giống ai nên config này nọ của game tùy người viết muốn lưu đâu thì lưu bác à,tìm được do kinh nghiệm cả thôi,đôi lúc path nó lưu trong reg nhưng mình k dùng tới reg vẫn chạy ầm ầm,thằng crossfireb zero này nó lưu path game ở %localappdate%
tks admin, mai mình ra quán check thử folder %localappdata% coi sao :D

1: nếu path nó lưu trong reg, mà mình không dùng reg, thì dùng cái gì?
2: Ngoài %localappdata% , C:\Users\Administrator\AppData\Local, C:\ProgramData, registry ra, thì còn gì nữa ???? mình mới biết 4 cái trên thôi

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
1 : do file chạy nó code,ví dụ exe chạy nằm đâu thì tự nó set path tới....vvvv
2: có thể nó lưu trong source của nó ở 1 file nào đó,hoặc nó sử dụng command line để trỏ paht..vvv

netmitom

Thành viên
Cám ơn Toản đã share anti cheat vanguard, mình dùng icafe9 boot bình thường 5 vòng, sau khi kích hoạt thì boot vào 9 vòng, chậm hơn bình thường là do cái service vgk có "Start"=dword:00000001 , nên nó khởi động cùng với windows gây ra chậm hơn nếu image đã tối ưu services sẽ thấy rõ, nếu vô hiệu hóa đi thì nó sẽ boot nhanh trở lại nhưng đồng nghĩa là nó không chạy service, vào game nó sẽ báo vanguard không hoạt động.

Nếu có một tool nào đó cho phép load vgk.sys vào hệ thống mà không cần khởi động lại windows ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom