Có gì mới?

Hỏi Phòng nét bị treo

kenny74can

Thành viên
Tôi nói sai gì mà cười ngạo nghễ thế? Có gì thì nói!
H81 winxp, nếu không sử dụng VGA onboard (on CPU thì đúng hơn), vẫn ổn định không có bất cứ lỗi lầm gì.
Còn driver, nếu có kinh nghiệm thì tùy theo HĐH nên chọn version driver thích hợp sẽ ổn định hơn.

pcnethieu

Thành viên
Trên nhiều forum anh em bị lỗi về driver win XP cho H81, chạy chập chờn, hay bị lỗi. Còn chuyện chạy tạm driver chắc chắn có lỗi phát sinh. Nhà phát hành H81 có cung cấp driver cho win XP đâu. Giống như sau ghost máy nhận driver VGA, chạy có bằng driver cài chính hãng không?

thanhnghiapc

Thành viên
- Bác thử dùng 1 máy cài bản win 7 nguyên bản, chạy xem lỗi không => không lỗi bác tiếp tục cài driver vào (lưu ý H81 có 4 version bác nên chọn đúng) => không lỗi thì bác tiếp tục cài từng soft vào. Bác nên làm từng bước 1 may ra tìm ra nguyên nhân.
- thêm 1 lưu ý nữa bác nên nối mass cho các máy nếu máy bị mass hay làm đơ chuột và phím.

QWERT44

Thành viên
Trước mình xài H 81 cũng bị treo do xài đóng băng disk protection của CSM Click, Sau đó mình cài win lại và đóng băng bằng
Deep Freez ( hình đầu Gấu ) thì hế bị

nghiemphuc1234

Thành viên
bác thử cài xp cho H81 luôn đi bác, cài thử 1 2 máy H81 xem thế nào

Hoang ngoc thanh

Năng động
bác làm em nhớ tới cái thời hoàng kim của NET quá :(( 1 lời khuyên nho nhỏ cho bác xem thử giây mạng có vấn đề gì ko

Trước mình xài H 81 cũng bị treo do xài đóng băng disk protection của CSM Click, Sau đó mình cài win lại và đóng băng bằng
Deep Freez ( hình đầu Gấu ) thì hế bị
Client xài HDD chạy csm disk protection mà hay bị treo thì bạn bỏ dấu tích auto và nên di chuyển Pagefile.sys về ổ C là hết bị hay gì đó, lâu rồi cũng quên mất.

lechinh79

Thành viên
Nói về Gigabyte H81 thì mình đã sử dụng làm máy trạm trong hệ thống bootrom Gxxx rồi nhé, và sử dụng image WinXP luôn (image XP này mình chỉ cài đúng âm thanh và VGA on winxp32 thôi, driver tải trên mạng ko fai của chính hãng) nhưng mình xài cái image này trên 1 năm chưa thấy lỗi gì, image XP này gồm có VGA onboard và VGA GT420 luôn. Nên theo mình nghĩ bạn chỉ cần xem lại bộ win xài cho G41 và win cho H81 riêng biệt là được.

kenny74can

Thành viên
Trên nhiều forum anh em bị lỗi về driver win XP cho H81, chạy chập chờn, hay bị lỗi. Còn chuyện chạy tạm driver chắc chắn có lỗi phát sinh. Nhà phát hành H81 có cung cấp driver cho win XP đâu. Giống như sau ghost máy nhận driver VGA, chạy có bằng driver cài chính hãng không?
Driver không có khái niệm xài tạm. Driver do hãng sản xuất chip viết để điều khiển chip đó. Các hãng sx motherboard khi mua chip để đó để tích hợp lên motherboard đó sẽ lấy diver đó v

kenny74can

Thành viên
Các hãng sx motherboard khi mua chip để tích hợp lên motherboard sẽ lấy luôn diver để trên web của họ cho bạn down về sử dụng.

Nét Vinh

Thành viên
Cả làng cả xã người ta lên hết Bootroom dù quán 10 máy hay 100 máy. Giờ bác đi xài ổ cứng thì chịu rồi. Em không có ý trách bác nhưng thực tế nên theo mọi người . 10 máy thì bác chỉ cần lấy cái máy con làm máy chủ cũng ok bác ạ. Main H81 ram 8g. G3250. ssd 120g. hdđ chứa game 500g. là cái máy chủ kéo 30 máy con rồi. Ổ cứng nóng nực cũng chả tiện hơn là bao

Phuong Nhi

Thành viên
Cảm ơn các bác đã tư vấn. nhưng e thật sự k hiểu nổi máy e cấu hình như vậy nhưng cứ bị treo là sao? mấy máy G41 cùi cùi thì k bị sao.
cấu hình máy mới:
+ main giga H81 DS2
+ Ram Gskills 4G buss 1600
+ Chip intel G3260
+ VGA Asus GT730 DDR5 64bit
+ Nguồn Acbel 450W CST
Với cấu hình này đâu phải dạng tồi mà chơi game toàn bị treo, khách kêu quá, 2 tháng nay e chưa tìm ra lỗi.
e cũng tính lên bootrom nhưng e e tính lên là lên luôn dàn nên chưa muốn.
bác nào khắc phục giúp em e trả công hậu hĩnh.

Nét Vinh

Thành viên
Cảm ơn các bác đã tư vấn. nhưng e thật sự k hiểu nổi máy e cấu hình như vậy nhưng cứ bị treo là sao? mấy máy G41 cùi cùi thì k bị sao.
cấu hình máy mới:
+ main giga H81 DS2
+ Ram Gskills 4G buss 1600
+ Chip intel G3260
+ VGA Asus GT730 DDR5 64bit
+ Nguồn Acbel 450W CST
Với cấu hình này đâu phải dạng tồi mà chơi game toàn bị treo, khách kêu quá, 2 tháng nay e chưa tìm ra lỗi.
e cũng tính lên bootrom nhưng e e tính lên là lên luôn dàn nên chưa muốn.
bác nào khắc phục giúp em e trả công hậu hĩnh.
Bác chạy main h81 mà bác cài winxp thì treo máy đúng rồi, bác cài win7 bản 64bit xem treo máy em làm con bác.

neski

zero.theworkpc.com
cái này e chưa thử, nối mass thật sự là em chưa làm. có liên quan ak bác? thật sự là khi cầm tuavit mở máy nó có giật thật
Rất liên quan nhé! nối mass đi (cọc sắt nhớ cắm sâu chút), nếu k thành công thích thì tháo ra cho nó giậtt có sao đâu :))

Top Bottom