Có gì mới?

Hỏi Phòng nét bị treo

Phuong Nhi

Thành viên
Chào các anh (chị). em có phòng nét 30 máy chạy HDD dùng CSM của VNG(20 máy win xp main G41 thì chạy ngon lành k vấn đề gì).
- 10 máy main giaga H81 DS2 Ram 4G, VGA 2G GT730 e lắp sau này để có điều kiện lên bootrom nhưng không hiểu sao 10 máy này bị treo liên hồi có ngày treo đến gần 10 lần. Khi treo thì đèn bàn phím numlock vẫn phản hồi, chuột treo luôn. fai reset lại máy nên khách kêu quá.
Em đã thay bản ghost, cài win nguyên bản nhưng vẫn vậy máy mới 100%
anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với e xin chân thành cảm ơn và hậu tạ rất nhiều.

pcnethieu

Thành viên
h81 thì chạy win 7. WIn xp có driver đâu lấy gì không lỗi.
Nếu đã là win 7 rồi thì tải driver trên trang chủ về cài.

Phuong Nhi

Thành viên
h81 thì chạy win 7. WIn xp có driver đâu lấy gì không lỗi.
Nếu đã là win 7 rồi thì tải driver trên trang chủ về cài.
H81 thì em chạy W7 64 bit cài nguyên bản gốc của Microsoft Driver thì ở trên trang chủ lỗi cả tháng nay mà k tìm ra nguyên nhân.
có 1 điều lạ là cái máy đứa em đang chơi game thường ngày cũng cấu hình như vậy khi đưa vào hệ thống CSM cũng bị treo luôn,

vipsock139

Thành viên
H81 thì em chạy W7 64 bit cài nguyên bản gốc của Microsoft Driver thì ở trên trang chủ lỗi cả tháng nay mà k tìm ra nguyên nhân.
có 1 điều lạ là cái máy đứa em đang chơi game thường ngày cũng cấu hình như vậy khi đưa vào hệ thống CSM cũng bị treo luôn,
bạn chạy csm boot hay gcafe...

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Chuyển qua xài I9 đi bác, nhàn người hơn nhiều, hôm qua là em đã chính thức đoạn tuyệt CSMBoot rồi ạ, bác cũng nên làm theo em thử xem, I9 hỗ trợ cả HDD xài chung bootrom nha bác.

hominhhoa

Thành viên
k anh, e nhập 12 cái main H81 2 cái cho 2 đứa e dùng k bị sao cả nó cày game cả ngày, mà khi đưa 2 máy đó phòng net thì cũng bị treo.
nếu bạn chạy hdd thì máy chủ bạn nên mua 1 cái bkav cài vào máy chủ nhé rồi cài win lai các máy con nha hi vong đúng bệnh.

vipsock139

Thành viên
bác thử cài từ file iso xem sao...nếu cần pm e cho bác file iso e làm imgae từ file này chạy okey

Phuong Nhi

Thành viên
E cảm ơn các bác đã suport. Nhưng e thắc mắc 1 điều là. 2 cái máy cùng cấu hình h81 đang dùng ngon lành khi đưa vào phòng nét thì lại bị đứng. Có khi nào lỗi csm k các bác. Nếu lỗi csm sao 20 máy g41 win xp k bị. E phân vân wa. Bac nào khắc phục giúp e e cảm on và hậu tạ hậu hĩnh

gaubong1012

Thành viên
Chào các anh (chị). em có phòng nét 30 máy chạy HDD dùng CSM của VNG(20 máy win xp main G41 thì chạy ngon lành k vấn đề gì).
- 10 máy main giaga H81 DS2 Ram 4G, VGA 2G GT730 e lắp sau này để có điều kiện lên bootrom nhưng không hiểu sao 10 máy này bị treo liên hồi có ngày treo đến gần 10 lần. Khi treo thì đèn bàn phím numlock vẫn phản hồi, chuột treo luôn. fai reset lại máy nên khách kêu quá.
anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với e xin chân thành cảm ơn và hậu tạ rất nhiều.
update bios mới nhất , chuột, bàn phím cắm suống cổng usb 2.0 không cắm vào cổng 3.0
nhổ thử 1 con VGA ra chạy VGA on coi nó có bị như nhưng máy có VGA rời không
còn bị mình hd tiếp

vanhocdoan

Thành viên
Cái bác cần là phải có 1 KTV tốt để làm lại toàn bộ hệ thống . Dùng Bootrom cho G41 lun chứ mắc gì vừa HDD vừa bootrom cực khổ vậy {40} .Bạn ko rành về bootrom thì phải nhờ KT làm dịch vụ thui . Nếu đang dùng CSM quen rùi thì cứ đăng ký lên Vip rồi kêu nó hổ trợ . Bootrom nào cũng có ưu nhược điểm riêng cái quang trọng là người cài rành cái gì .

Top Bottom