Có gì mới?

Phiên bản chính thức csmboot 1.9.5

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Có ai dính lỗi vào phần setting - Cài đặt CSMboot sau khi reboot server bị đòi mật khẩu không
Bị cả bác ơi, có người không bị, khởi động lại vài lần là dính. Người chưa bị chắc không vào phần settings lại đó. Có vẻ như phần này không phải lỗi mà VNG đang có ý tính sync với server của họ để quản lý thông tin người dùng.

thanhhaiek

Năng động
Bị cả bác ơi, có người không bị, khởi động lại vài lần là dính. Người chưa bị chắc không vào phần settings lại đó. Có vẻ như phần này không phải lỗi mà VNG đang có ý tính sync với server của họ để quản lý thông tin người dùng.
E đã thử H71 + A55 không thấy bị lỗi này, mặc dù đã setting lại và reboot khá nhiều lần.

phamthitham

Thành viên
https://drive.google.com/file/d/0Bx8TAH0tfkNIa2lvUEViRTZhQ nc/edit?usp=sharing

vì link có kèm chữ cấm sử dụng nên các bạn vui lòng copy xong bỏ khoản trắng ở chữ Q nc dùm nhé

Ổn định it lỗi. Đây là bản chính thức để anh em ktv triển khai

Xin pép chủ top bổ sung link
Hướng dẫn

bác cho em hỏi sever csm boot có xài win7 64bit để xài được không, hay bắt buộc phải cài hệ điều hành unbum, vì em muốn tận dụng sever như ccboot, làm mọi việc trên đó

pato

Thành viên
bác cho em hỏi sever csm boot có xài win7 64bit để xài được không, hay bắt buộc phải cài hệ điều hành unbum, vì em muốn tận dụng sever như ccboot, làm mọi việc trên đó
nó chạy trên ubuntu thì làm sao mà chạy dc trên windows 7. Hai hệ điều hành khác nhau hoàn toàn nha bạn. Ubuntu là linux, còn windows 7 là windows. Bạn đừng nhầm ubuntu như là một phiên bản của windows ( XP, Vista, 7, 8, ...) nhé

skynet

Thành viên
moi ngay 1 phien ban, co lam chuot bach thi lam

nguyenvip88

Thành viên
vẫn bị lỗi nhiều lắm hum qua làm cả đêm công toi làm bản image da cấu hình lag không cài được driver cho máy trạm khởi động lâu, vào game chậm

hetien

Thành viên
Đang chạy bản 1.8.8 từ đầu tháng 5 đến giờ vẫn tốt. Mở máy buổi sáng, tắt máy buổi tối. Bữa nào siêng thì chạy chương trình csmboot để tắt máy, bữa nào lười là gạt cầu dao xuống cái bụp. Sáng hôm sau mở lên vẫn chạy tốt! :D

hoctudau

Guest
Đang chạy bản 1.8.8 từ đầu tháng 5 đến giờ vẫn tốt. Mở máy buổi sáng, tắt máy buổi tối. Bữa nào siêng thì chạy chương trình csmboot để tắt máy, bữa nào lười là gạt cầu dao xuống cái bụp. Sáng hôm sau mở lên vẫn chạy tốt! :D
Bác cứ lười lười gạt cầu dao tầm tuần đi thử coi Sao :))

jonnypham

Thành viên
Nếu bản CSMBoot 1.95 bị tình trạng reboot đòi pass thì phải xử lý như thế nào anh Minh Trí ?

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
Link tải đã đi về với dĩ vãng rồi admin :D , fix lại link dùm em đi . Thanks

ntg87

Điều hành chính
Nếu bản CSMBoot 1.95 bị tình trạng reboot đòi pass thì phải xử lý như thế nào anh Minh Trí ?
cai nay lam nhu sau:
ban vao file manager
tim zserver
roi vao->pcmapping
->conf
mo 2 file name_to_mac_conf.ini va mapping_conf.ini
xoa sach noi dung, khoi dong lai server la het!
thong cam ko co cho go tieng viet

wonder

Thành viên
Bản đó 32bit đó bác 64 em chưa thử

thienlh

Thành viên
sao cài server rồi mà không nhận card mạng vậy ta. sao cài tiếp đây

conga

Thành viên
Có tip mới hóng được dành cho bản 195 các bác làm thử:
- mở super để sửa ảnh win gốc
- boot lên mở Device Manager, click đúp vào cái card mạng, tìm đến tab Advance
- hộp bên trái tìm dòng Jumbo packet, bên phải nếu thấy Disabled thì chọn sang 4088 hoặc 9012
- OK rồi restart để có tác dụng.

Server chạy sẽ nhẹ hơn nhiều. Lưu ý là chọn 9012 sẽ nhẹ hơn chọn 4088 nhẹ hơn Disabled. Nếu chỉnh xong mà thấy cả giàn cà giật thì làm ngược lại như cũ chứ đừng gạch em. Nếu chọn 9012 mà restart xong mở ra vẫn thấy Disabled là switch lởm quá không hỗ trợ, thử 4088 thôi.

Top Bottom