Có gì mới?

Hỏi ổn áp cho phòng net

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
cho e hỏi ké: phòng e 70 máy + đèn quạt...nấu nướng, e định mua cái 25 kVA, người ta báo giá loại cũ roboot là 6,5 triệu . vậy cho e hỏi ổn áp hàng cũ mua cần kiểm tra thế nào, có nên mua hàng cũ k
Làm 2 cái 10kVA với cái 5 hoặc 7,5 cho khỏe, dòng qua nó sẽ chia nhỏ hơn, cái to chưa dùng nhưng đoán là to thì sẽ chậm chạp hơn :D

avataz

Thành viên
các bác cho em hỏi ké phát

như này là dàn của em đang chay với công suất 20A phải ko ah???
=> công suất tiêu thụ là gần 5000w đúng ko ?

Giờ em lấy 5000w chia cho số máy thì ra mỗi máy ??? (cứ cho là các có công suất bằng nhau đi)
như vậy ko biết đúng ko các bác?

đang chạy 33 máy = (31 máy con + 1 SV + 1 tính tiền)

Chỉnh sửa cuối:

Boss.Net

các bác cho em hỏi ké phát

như này là dàn của em đang chay với công suất 20A phải ko ah???
=> công suất tiêu thụ là gần 5000w đúng ko ?

Giờ em lấy 5000w chia cho số máy thì ra mỗi máy ??? (cứ cho là các có công suất bằng nhau đi)
như vậy ko biết đúng ko các bác?
Nếu ko có tải phụ thì toàn bộ I là của dàn máy; Bạn lấy U*I*CosPhi; phang bừa là CosPhi = 0,8 thì:
P = 230*20*0,8 = 3680W; dàn của bạn đang chạy chừng đó thôi, đâu ra 5000W

armytoan

Thành viên
30 máy 10kv mà lúc tiệm hàn nó bật lên còn có lúc chập điện phát... mấy năm nay ổn áp 10kv đi 3,4 cái rồi

gamer01

Thành viên
hiện quán e có 24 máy trạm, mà điện ở đây k ổn định. nên e muốn hỏi mấy ac trong diễn đàng, nên dùng ổn áp 5kva hay mấy kva là vừa ạ? chỉ dùng cho đúng 24 máy trạm đó thôi, bóng đèn, quạt... e đi đường dây riêng. máy màn hình 24inch, h81, i3, gtx 750 ạ.
dễ mà anh, anh xem main công suất bao nhiêu w , chip , vga , nguồn máy tính và màng hình cộng vào và nhân cho số lượng máy mình đang có là ra thôi , nên nhớ máy nhà bác nguồn gì , nếu acbel autovon thì ko cần ổn áp cũng chẳng sao , nhưng nếu ổn áp thì thà dư ra 1 chút sẻ bảo đảm hơn , như bác nêu trên em nghỉ 7.5 kva bác có thể chiến dc rồi , thân ái chúc bác luôn full khách

vanhocdoan

Thành viên
Bỏ khoảng 100 ngàn K lắp bình biến áp khỏi cần ổn với chả áp chi cho mệt :p

Boss.Net

30 máy 10kv mà lúc tiệm hàn nó bật lên còn có lúc chập điện phát... mấy năm nay ổn áp 10kv đi 3,4 cái rồi
:D
Bác này xài điện 10 KV luôn, ác đấy :D
Chia sẻ với bác là nếu hay bị hàn dúi thì phải thêm phương án khác, phương án "bộ lưu điện". Nghe có vẻ xa xỉ nhưng là cần thiết nếu muốn bảo vệ tốt cho tài sản của mình, 30 máy 15 lưu điện loại 500VA;
Mà đính chính lại cho bác là kVA nhé, ko lại hiểu nhầm KV thì chít :D

avataz

Thành viên
con santak 1000VA có tải nổi 1 máy Tính tiền + SV + SW ko các bác?

Với lại em có 1 con UPS 1000AV đời cổ bị nổ tụ em vừa thay mấy con tụ, lại chạy dc nhưng đo điện áp ra dùng ác quy thì 240V, cắm điện lưới nó lên 260V. ko biết nó bị sao nữa.

Boss.Net

con santak 1000VA có tải nổi 1 máy Tính tiền + SV + SW ko các bác?

Với lại em có 1 con UPS 1000AV đời cổ bị nổ tụ em vừa thay mấy con tụ, lại chạy dc nhưng đo điện áp ra dùng ác quy thì 240V, cắm điện lưới nó lên 260V. ko biết nó bị sao nữa.
Con ST 500VA đang chạy 1 server + 1 tính tiền + 2 SW + 1 modem nè, vi vu đê.
Còn áp bác đo vậy là có vấn đề ở cách đo và dụng cụ đo, nếu đo = đồng hồ kim sẽ cho kết quả chính xác hơn số; Số nó lấy U đỉnh, còn kim lấy trung bình, thế nên kiểm tra lại xem.

avataz

Thành viên
kiểm tra ở con 500AV thì bình thường 210V~220V (mấy con 50V phù ko có em thay bằng con 200V tháo ở nguồn hỏng :D, chắc phải kiểm máy con tụ 50V thay lại xem sao)
Thế ah 500AV can dc thế thì ngon . em phải dùng 2 cái, ko giám căm thử sợ nó quá tải nỏ bụp phát :cool:.

Boss.Net

kiểm tra ở con 500AV thì bình thường 210V~220V (mấy con 50V phù ko có em thay bằng con 200V tháo ở nguồn hỏng :D, chắc phải kiểm máy con tụ 50V thay lại xem sao)
Thế ah 500AV can dc thế thì ngon . em phải dùng 2 cái, ko giám căm thử sợ nó quá tải nỏ bụp phát :cool:.
Thay tụ phải điện áp, cực tính, dung lượng; áp cao là tốt nhưng dung lượng loại tụ trong bộ nguồn sao đủ được; nhưng vẫn khó hiểu ở chỗ, cắm điện trực tiếp thì bộ xung ko làm việc nữa, điện chạy thẳng qua tiếp điểm relay làm sao lại cao hơn được?

avataz

Thành viên
mấy con tụ bị phù toàn 100V 47uf thôi ( thay con tụ nguồn là 200v 330uf cơ mà) :p
thế chả hiểu sao cho nó chạy thẳng qua lại tăng vot lên thế,
cam con sactck vao đo thì ko bị thế.

shinzen

Thành viên
Nhà tôi có 20 máy mà vẩn múc 10kv dải 90~250 . cho chắc cú dù điện ở đây củng khá ổn lâu lâu có chập chờn tý thôi !

dunghoi

Thành viên
10kva : 1 điều hòa, 26 máy , 2 quạt trần, 5 quạt treo, 1 quạt CN, điện thắp sáng các kiểu

nguyễn đăng thân

Thành viên
10kva : 1 điều hòa, 26 máy , 2 quạt trần, 5 quạt treo, 1 quạt CN, điện thắp sáng các kiểu
10kva quất thêm 40pc nữa nó cũng cân tốt
Nhà tôi có 20 máy mà vẩn múc 10kv dải 90~250 . cho chắc cú dù điện ở đây củng khá ổn lâu lâu có chập chờn tý thôi !
mấy con tụ bị phù toàn 100V 47uf thôi ( thay con tụ nguồn là 200v 330uf cơ mà) :p
thế chả hiểu sao cho nó chạy thẳng qua lại tăng vot lên thế,
cam con sactck vao đo thì ko bị thế.
Thay tụ phải điện áp, cực tính, dung lượng; áp cao là tốt nhưng dung lượng loại tụ trong bộ nguồn sao đủ được; nhưng vẫn khó hiểu ở chỗ, cắm điện trực tiếp thì bộ xung ko làm việc nữa, điện chạy thẳng qua tiếp điểm relay làm sao lại cao hơn được?
:D
Bác này xài điện 10 KV luôn, ác đấy :D
Chia sẻ với bác là nếu hay bị hàn dúi thì phải thêm phương án khác, phương án "bộ lưu điện". Nghe có vẻ xa xỉ nhưng là cần thiết nếu muốn bảo vệ tốt cho tài sản của mình, 30 máy 15 lưu điện loại 500VA;
Mà đính chính lại cho bác là kVA nhé, ko lại hiểu nhầm KV thì chít :D
các bác cho e hỏi. thế nào phòng e 24 máy, e dùng ổn áp 10KVA chỉ cho mỗi 24 máy, k dùng cho gì hết nữa, mà lúc bật lên thì đồng hổ đo Ampe chỉ có 11A, vậy cồn suất tiêu thụ 24 máy: P=U*I=220*11=2420W. sao mà bèo z, k biết có sai sot gì k.
à chuyện này nữa, hổi trưa tự nhiên đang chạy, khoảng 15-20pc đang hoạt động, tự nhiên ổn áp tắt cái bụp, bật lên 2-3s nó lại tắt (như vậy khoảng 7,8 lần), k hiểu sao, thế là e phải nối trực tiếp k qua ổn áp, tới chiều gắn ổn áp vô thì bật lên k tắt nữa. hepl me!

huynhlehung

Thành viên
các bác cho e hỏi. thế nào phòng e 24 máy, e dùng ổn áp 10KVA chỉ cho mỗi 24 máy, k dùng cho gì hết nữa, mà lúc bật lên thì đồng hổ đo Ampe chỉ có 11A, vậy cồn suất tiêu thụ 24 máy: P=U*I=220*11=2420W. sao mà bèo z, k biết có sai sot gì k.
à chuyện này nữa, hổi trưa tự nhiên đang chạy, khoảng 15-20pc đang hoạt động, tự nhiên ổn áp tắt cái bụp, bật lên 2-3s nó lại tắt (như vậy khoảng 7,8 lần), k hiểu sao, thế là e phải nối trực tiếp k qua ổn áp, tới chiều gắn ổn áp vô thì bật lên k tắt nữa. hepl me![/
à chuyện này nữa, hổi trưa tự nhiên đang chạy, khoảng 15-20pc đang hoạt động, tự nhiên ổn áp tắt cái bụp, bật lên 2-3s nó lại tắt (như vậy khoảng 7,8 lần), k hiểu sao, thế là e phải nối trực tiếp k qua ổn áp, tới chiều gắn ổn áp vô thì bật lên k tắt nữa. hepl me!
điện của bác tăng cao quá ổn áp chịu không nổi chứ gì...nhà e bị vụ này suốt.......

avataz

Thành viên
có thể 1 chân rắc cắm điện trong dàn ( có thể là nguồn, hay màn hình) lỏng nó phóng điện. mình hay bị trường hợp này
Điện lưới thấp hoặc cao quá dải tần ổn áp
ổn áp có vấn đề ( nhưng mới mua chắc khong sao) cũng mới bị trường hợp này thế là cho cái ổn áp đi về hãng du lịch song lại ngon.

tuannet

Thành viên
Mình thì nghĩ đơn giản thế này bác cứ mua 5K xài trước cho dàn nét, ổn áp 5k thì dư sức cân 30pc rùi.
còn nếu có gắn thêm máy nữa thì mua thêm 1 cái 5K nữa cái này dùng cho điện sinh hoặt và pc vừa thêm.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom