Có gì mới?

Hỏi ổn áp cho phòng net

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

nguyễn đăng thân

Thành viên
hiện quán e có 24 máy trạm, mà điện ở đây k ổn định. nên e muốn hỏi mấy ac trong diễn đàng, nên dùng ổn áp 5kva hay mấy kva là vừa ạ? chỉ dùng cho đúng 24 máy trạm đó thôi, bóng đèn, quạt... e đi đường dây riêng. máy màn hình 24inch, h81, i3, gtx 750 ạ.

Phù Du Kiếp

Guest
hiện quán e có 24 máy trạm, mà điện ở đây k ổn định. nên e muốn hỏi mấy ac trong diễn đàng, nên dùng ổn áp 5kva hay mấy kva là vừa ạ? chỉ dùng cho đúng 24 máy trạm đó thôi, bóng đèn, quạt... e đi đường dây riêng. máy màn hình 24inch, h81, i3, gtx 750 ạ.
Phòng mình như bạn đang xài Lioa 10K đây,đừng tiếc cái gì mà hãy dùng cái 10K cho thoải mái

Thu Liên

Thành viên
Chào Bạn.
Xin góp ý cùng Bạn.Mình cũng làm nét và dùng ổn áp đây.thực tế mình đo ampe kềm đo dòng xoay chiếu mỗi máy toàn tải full khoảng 100w,vậy 24 máy x 100w vào khoảng 2400w.Bạn dùng ổn áp 5KVA là quá đủ rồi.( vì toàn tải phòng net của Bạn gồm server, toàn bộ máy con ,switch,modem,ổn áp ...chỉ vào khoảng 3KVA) nếu có gì sai AE đừng ném đá nha.

hatan9009

Thành viên
Chào Bạn.
Xin góp ý cùng Bạn.Mình cũng làm nét và dùng ổn áp đây.thực tế mình đo ampe kềm đo dòng xoay chiếu mỗi máy toàn tải full khoảng 100w,vậy 24 máy x 100w vào khoảng 2400w.Bạn dùng ổn áp 5KVA là quá đủ rồi.( vì toàn tải phòng net của Bạn gồm server, toàn bộ máy con ,switch,modem,ổn áp ...chỉ vào khoảng 3KVA) nếu có gì sai AE đừng ném đá nha.

xin hỏi. bạn đo như nào mà mỗi bộ máy tính ăn hết 100w điện vậy?

Chỉnh sửa cuối:

dunghoi

Thành viên
Chào Bạn.
Full load.... 100W?, vậy là chỉ cần dùng loại PSU noname là cân được hết phải ko?
Thánh....

dunghoi

Thành viên
Lioa 10KVA ( dải tùy khu vực 50~90) luôn & ngay

hatan9009

Thành viên
Chào Bạn.

Thánh vào

chủ thớt vào đây kiểm tra nhé. mức tiêu thụ điện cũng tương đối là chính xác đó.
http://www.coolermaster.outervision.com/PSUEngine2

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Trung bình mỗi máy khoảng ~250 - 350W, tùy vào PSU bạn dùng là xịn hay ca ba nhá mà chênh lệch đó khác nhau ( cabanha' hao phí cao); và cũng tùy vào độ sụt điện áp ngoài nữa;
Theo đó bạn nhân số lượng lên: (250 ~ 350) x 24 = (6000 ~ 8400) W
Theo đó về lý thuyết thì ổn áp 7,5kVA vẫn chạy được, tuy nhiên ko bền ở CS lớn sẽ hại chổi than. Thế nên chọn loại 10kVA là an toàn hơn.
Tùy theo độ sụt áp ở khu bạn lớn hay không mà chọn dải điện áp vào ổn áp cho phù hợp, nếu ko sụt quá đến 150 V thì có thể chọn dải 150V,
còn nếu sụt quá thì buộc phải chọn dải 90V, sụt hơn nữa thì nghỉ khỏe, ko ai chọn dải 50V làm Net cả;
Dải điện vào càng sát thì độ mịn thay đổi càng tốt, ổn định hơn và bền chổi than hơn; giờ thì hiểu vì sao ko chọn dải 50V rồi nhé.

Thu Liên

Thành viên
Chào Bạn ,cần phân biệt dòng điện xoay chiều cấp cho thiết bị (thiết bị ở đây là máy trạm) sau khi thiết bị hoạt động Bạn dùng 01 ampe kế đo dòng điện tiêu thụ,ta sẽ được số ampe tiêu thụ ,sau đó ta dùng công thức tính công suất tiêu thụ của thiết bị, P=IxV ( với I là số ampe mà ta vừa đo được,V là điện áp ở đây là 220V,và P là công suất tiêu thụ của thiết bị được tính bằng Wat. Còn trên trang wed của cooler master tính điện năng tiêu thụ của thiết bị sử dụng dòng điện 01 chiều.và từ đây cung cấp cho Bạn số Wat mà thiết bị tiêu thụ mà ta cần phải chọn (bộ nguồn) thí dụ bộ nguồn có ghi là 500W Ta phải hiểu bộ nguồn này cho ra max là 500W cho thiết bị sử dụng điện 01 chiều .chứ không phải bộ nguồn này tiêu thụ 500W.

Boss.Net

Chào Bạn ,cần phân biệt dòng điện xoay chiều cấp cho thiết bị (thiết bị ở đây là máy trạm) sau khi thiết bị hoạt động Bạn dùng 01 ampe kế đo dòng điện tiêu thụ,ta sẽ được số ampe tiêu thụ ,sau đó ta dùng công thức tính công suất tiêu thụ của thiết bị, P=IxV ( với I là số ampe mà ta vừa đo được,V là điện áp ở đây là 220V,và P là công suất tiêu thụ của thiết bị được tính bằng Wat. Còn trên trang wed của cooler master tính điện năng tiêu thụ của thiết bị sử dụng dòng điện 01 chiều.và từ đây cung cấp cho Bạn số Wat mà thiết bị tiêu thụ mà ta cần phải chọn (bộ nguồn) thí dụ bộ nguồn có ghi là 500W Ta phải hiểu bộ nguồn này cho ra max là 500W cho thiết bị sử dụng điện 01 chiều .chứ không phải bộ nguồn này tiêu thụ 500W.
Theo như bạn nói thì bạn đo = ampe kìm lấy dòng điện sau đó nhân với điện áp ra CS, xin hỏi bạn, dây điện cấp cho PC có 2 sợi trung tính và pha hay quen gọi là lửa và mát ( đất) bạn kẹp kìm vào 1 dây hay 2 dây, nếu 2 dây thì bạn đã sai, còn 2 dây mà ra kết quả thì lại còn sai nữa; và đính chính với bạn lấy điện xoay chiều ngta tính P=U*I*cosPhi với cosPhi ở đây là cosPhi của bộ nguồn đấy;
Còn nữa, ko ngẫu nhiên mà ngta đưa ra cái trang trên rồi khuyên mình chọn nguồn bao nhiêu đâu, bạn nói CS 1 chiều và CS xoay chiều khác nhau là ko đúng, CS xoay chiều = CS 1 chiều + CS hao phí ở bộ chuyển đổi (PSU) thế nên bao giờ CS đầu vào cũng lớn hơn CS đầu ra còn lớn đến đâu thì phụ thuộc chất lượng sản phẩm.
Nếu 1 bộ nguồn cho ra công suất max là 500W thì bạn nghĩ lúc đấy bộ nguồn tiêu thụ CS là bao nhiêu?

atlantiky

Thành viên
7,5kVA đường đây riêng nhé là ok hết . điện nó xuống còn 90 thì thánh nó gánh nổi .

netchaungoctp

Thành viên
phong mình 30pc+1may chu+sever+4 quạt mình dùng lioa 10kg dãi 90 thấy chạy bình thường

Boss.Net

7,5kVA đường đây riêng nhé là ok hết . điện nó xuống còn 90 thì thánh nó gánh nổi .
Điện nó xuống 90V thì con 10kVA dải 90V nó vẫn gánh bình thường, còn 7,5 thì kiệt sức cớ sao bạn nói thánh nó gánh nổi.

minhquoc2506

Thành viên
cho e hỏi ké: phòng e 70 máy + đèn quạt...nấu nướng, e định mua cái 25 kVA, người ta báo giá loại cũ roboot là 6,5 triệu . vậy cho e hỏi ổn áp hàng cũ mua cần kiểm tra thế nào, có nên mua hàng cũ k

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom