Có gì mới?

Hỏi LMHT bị lag và làm đứng máy !

PhisonBui

Thành viên
chào mọi người, dàn máy nhà mình hiện đang bị tình trạng chơi LMHT dc vài trận là bị lag + đứng hình, ko thể thoát chương trình dc, phải reset nóng, khách la quá trời. Mà mih thấy chỉ có duy nhất 1 LMHt là bị, chơi fifa hay đột kích hoàn toàn ko bị gì ?
cấu hính intel g630 2.7gh Ram 4gh, card on board, xài HDD >>>> fps khi chơi Lm là 70 Win xp 32bit
mình cũng thử sang win 7 64bit ( 3 máy ) >>> fps nhỉn hơn dc 90 những cũng vài trận là lag reset nóng, có chi là đở hơn máy cài win xp 1 tý. cấu hình trong game mình chĩnh max yếu luôn :(
lúc trước thì chơi hoàn toàn không bị gì. khi mình mở tiệm fps chĩ có khoảng 60 mà chơi không bị sao cả cấu hình trong game mình chĩnh max yếu luôn :(
Mọi người giúp giùm với, hoang mang với khách quá, thấy đang chơi xếp hạng mà bị vậy la quá trời

Chỉnh sửa cuối:

PhisonBui

Thành viên
mình xóa rồi và tải lại game mới trang LMHt những vẩn bị :(

Phù Du Kiếp

Guest
intel g630 2.7ghRam 4gh, card on board, <== Vấn đề là nằm ở đây! Có thể VGA ko đủ,dù VGA có lên 1Gb cũng vậy à..Bây giờ bạn tìm 1 cái VGA rời gắng vào 1 máy bất kỳ và test xem,nếu OK là bạn tự hiểu.

Đía

Thành viên
do Vga onboard...mình bị 3 máy...đang tìm Vga gắng vào...còn máy có Vga thì ko hề gì...hề j là chỉ có hẻo thôi :3

jonnypham

Thành viên
chào mọi người, dàn máy nhà mình hiện đang bị tình trạng chơi LMHT dc vài trận là bị lag + đứng hình, ko thể thoát chương trình dc, phải reset nóng, khách la quá trời. Mà mih thấy chỉ có duy nhất 1 LMHt là bị, chơi fifa hay đột kích hoàn toàn ko bị gì ?
cấu hính intel g630 2.7gh Ram 4gh, card on board, xài HDD >>>> fps khi chơi Lm là 70 Win xp 32bit
mình cũng thử sang win 7 64bit ( 3 máy ) >>> fps nhỉn hơn dc 90 những cũng vài trận là lag reset nóng, có chi là đở hơn máy cài win xp 1 tý. cấu hình trong game mình chĩnh max yếu luôn :(
lúc trước thì chơi hoàn toàn không bị gì. khi mình mở tiệm fps chĩ có khoảng 60 mà chơi không bị sao cả cấu hình trong game mình chĩnh max yếu luôn :(
Mọi người giúp giùm với, hoang mang với khách quá, thấy đang chơi xếp hạng mà bị vậy la quá trời
Theo như mô tả thì mình nghĩ có 2 nguyên nhân :
1. IMG của Bác có vấn đề hoặc nhiễm virus - > Làm lại IMG mới cho sạch sẽ.
2. Router của Bác có vấn đề - > Reset và cấu hình lại. Sau đó kiểm tra dây mạng lẫn Switch xem đầu dây OK không, có cái nào bị ten rỉ không.

PhisonBui

Thành viên
Mình cũng nghĩ la do vga không có. Router và dây mạng cũng củ qua roi rĩ sét 1 số.lâu lâu mạng nhà hay bị rot đột xuất nữa. Có người hướng dẫn mình lên Br,ráp con server tầm 8tr đến 10tr là ổn

mitomsong

Thành viên
Theo như mô tả thì mình nghĩ có 2 nguyên nhân :
1. IMG của Bác có vấn đề hoặc nhiễm virus - > Làm lại IMG mới cho sạch sẽ.
2. Router của Bác có vấn đề - > Reset và cấu hình lại. Sau đó kiểm tra dây mạng lẫn Switch xem đầu dây OK không, có cái nào bị ten rỉ không.
Ông ơi nếu có bị cận thị hay viễn thị thì nên đeo kính vào đọc nhé. Người ta nói là xài HDD thì làm lại image kiểu gì?
Đọc kỹ rồi hãy góp ý tránh cho người hỏi bị bối rối sau khi đọc xong comment :)

jonnypham

Thành viên
Ông ơi nếu có bị cận thị hay viễn thị thì nên đeo kính vào đọc nhé. Người ta nói là xài HDD thì làm lại image kiểu gì?
Đọc kỹ rồi hãy góp ý tránh cho người hỏi bị bối rối sau khi đọc xong comment :)
Làm lại IMG ~ cài lại HĐH đó mà bác Tôm sống :D

jonnypham

Thành viên
Mình cũng nghĩ la do vga không có. Router và dây mạng cũng củ qua roi rĩ sét 1 số.lâu lâu mạng nhà hay bị rot đột xuất nữa. Có người hướng dẫn mình lên Br,ráp con server tầm 8tr đến 10tr là ổn
VGA không là vấn đề to tát đâu. Mình vẫn Ôm bô mà chiến vẫn ào ào. Theo như Bác nói thì Bác đổi dùm dàn dây mới đi. Không thì bỏ chi phí nâng cấp Bootrom, còn HDD thì thanh lý lại để thu hồi chút ít vốn. Mà phòng máy Bác nhiều cấu hình không ? Nếu nhiều cấu hình thì lên Bootrom hơi cực nha, và phải trang bị SSD lớn tí để chứa nhiều IMG, chứ làm đa cấu hình nó " chuối " lắm. Thân !!!

netviet.com

Thành viên
Một nguyên tắt bất di bất dịch là máy làm game thì phải có cạc VGA à wên card. híhí.

PhisonBui

Thành viên
Hi. Máy nhà làm chung 1 cấu hinh. Minh moi gan thu vga 4máy test thủ. Dây chieu nay lam lai. Ak cấ hinh máy con vây xai win 7 64bit ultimate k bit nổi ko.hj vơi tư vân gium giá bootroom voi. Xin loi minh hoi hoi nhieu.xung qyanh nhaà nhieu tiem qua.ko làm sơ tiu luôn. :(

jonnypham

Thành viên
Hi. Máy nhà làm chung 1 cấu hinh. Minh moi gan thu vga 4máy test thủ. Dây chieu nay lam lai. Ak cấ hinh máy con vây xai win 7 64bit ultimate k bit nổi ko.hj vơi tư vân gium giá bootroom voi. Xin loi minh hoi hoi nhieu.xung qyanh nhaà nhieu tiem qua.ko làm sơ tiu luôn. :(
Phòng Bác bao nhiêu máy ? Nếu từ 20 PC trở xuống thì ráp như cấu hình sau :

Nếu trên 20 PC thì thêm 1 thanh RAM 8G/1600 nữa là ngọt ngào.
Àh. Nếu Bác lên Bootroom và tính dùng Win 7 thì nên dùng bản Home hay Pro, đừng dùng Ultimate nhé, vì nó không hỗ trợ tốt cho Bootroom đâu. Cấu hình máy Bác dư sức chiến Win 7 x64 nhé. Thân !

Chỉnh sửa cuối:

vanhocdoan

Thành viên
Bạn lấy ra một máy và làm các bước như mình nha .
-Vào Bios reset về mặc định , không thì tháo Bin Cmos ra, Chỉnh chế độ shared RAM onboard ở mức thấp nhất hặc để auto "không đặt mức cao nhất 1 G vào game sẽ thiếu ram ", Kiểm tra nhiệt độ CPU , bôi keo tản nhiệt mới .
Test game thử nếu hết thì thui còn không thì làm bước tiếp theo
-Format hoàn toàn ổ HDD ,Dùng một phần mềm nào đó test HDD xem có bad không, Chia lại ổ HDD, cài hệ điều hành win7 64bit , triển khai LOL
Test xem có còn lỗi không nếu hết thì ghost disk to disk sang các máy .

PhisonBui

Thành viên
mình cảm ơn mọi người nhiều nhen, giờ mình áp dụng hết trong ngày hôm nay luôn, mong sao thành công để giử khách lại thôi. khách quen mới chiệu ở lại gồng với mình :) khách lạ đi hết phân nửa rồi. giờ hầu như khách vào quán là chơi lien minh với fifa III. cảm ơn mọi người nha. ^^ thân !

PhisonBui

Thành viên
Phòng Bác bao nhiêu máy ? Nếu từ 20 PC trở xuống thì ráp như cấu hình sau :
Xem file đính kèm: 2278

Nếu trên 20 PC thì thêm 1 thanh RAM 8G/1600 nữa là ngọt ngào.
Àh. Nếu Bác lên Bootroom và tính dùng Win 7 thì nên dùng bản Home hay Pro, đừng dùng Ultimate nhé, vì nó không hỗ trợ tốt cho Bootroom đâu. Cấu hình máy Bác dư sức chiến Win 7 x64 nhé. Thân !
phòng net mình chỉ dc 25 máy. ^^ thời gian đầu lúc nào cũng full người, nay có 3 tiệm mở gần bên nên ráng nâng cấp để giữ khách lại thôi ! giờ cạnh tranh dữ quá hihi . thanks bác nhiều hen !

PhisonBui

Thành viên
Bạn lấy ra một máy và làm các bước như mình nha .
-Vào Bios reset về mặc định , không thì tháo Bin Cmos ra, Chỉnh chế độ shared RAM onboard ở mức thấp nhất hặc để auto "không đặt mức cao nhất 1 G vào game sẽ thiếu ram ", Kiểm tra nhiệt độ CPU , bôi keo tản nhiệt mới .
Test game thử nếu hết thì thui còn không thì làm bước tiếp theo
-Format hoàn toàn ổ HDD ,Dùng một phần mềm nào đó test HDD xem có bad không, Chia lại ổ HDD, cài hệ điều hành win7 64bit , triển khai LOL
Test xem có còn lỗi không nếu hết thì ghost disk to disk sang các máy .
thanks bác nhe. giờ mình test luôn. ráng ổn định giử khách ở lại ^^

Mèo hoang

Thành viên
Máy dùng ổ cứng thì lâu ngày ổ cứng đơ giật do bị bad là bình thường. Khi máy truy xuất dữ liệu đến phần đĩa bị bad sẽ có hiện tượng đơ giật, nhiều khi treo máy. Bạn thử sử dụng công cụ HDD Regenerator trong đĩa Hiren's Boot xem sao, nếu ổ đĩa bị bad nhẹ có thể format lower và cài lại bản ghost mới. Nếu nhiều ổ cùng bad quá thì bạn có thể chuyển qua bootrom cho tiết kiệm chi phí so với mua ổ cứng mới.
Nếu ổ cứng bị bad nặng còn vào win rất chậm, hay hiện bảng check disk khi khởi động, ổ cứng chạy có tiếng ồn két két.
Theo bạn mô tả chơi vài trận mới bị thì nhiều khả năng không phải do ổ cứng, khi máy bị đơ bạn nhanh tay tháo ra kiểm tra bằng cách sờ tay vào chip xem, nếu bị nóng giật tay thì bạn lên vệ sinh lại giàn máy đồng thời bôi lại keo tản nhiệt.
Trên đây là một số chia sẻ của mình mong bạn sớm khắc phục được.

Top Bottom