Có gì mới?

Chia sẻ Image Win10Gboot Enterprise 1607v2(GcafeTeko)

inetvien

Thành viên
Địa điểm
Châu Đốc, An Giang, Việt Nam
win chạy cũng mượt nhưng không ổn rồi tets cả đêm ...cũng bị memory manage xanh màn hình chơi game fo4 bị quá tải là bị ngay...ram 4GB thì ko thể nào chạy ổn chút nào ..không biết anh em nào ram 4GB chạy win 10 chơi game và nghe nhạc có bi lổi như mình không...hay là do Cybervietboot..

dinhduyphoenix

Thành viên
win chạy cũng mượt nhưng không ổn rồi tets cả đêm ...cũng bị memory manage xanh màn hình chơi game fo4 bị quá tải là bị ngay...ram 4GB thì ko thể nào chạy ổn chút nào ..không biết anh em nào ram 4GB chạy win 10 chơi game và nghe nhạc có bi lổi như mình không...hay là do Cybervietboot..
Mượn cây Ram 4Gb ở máy trạm nào đó rồi thử chạy 8GB ram xem thế nào. FO4 chạy ram 4GB thì chắc chắn là không ngon rồi.Mà ông bạn chạy onboard hay VGA rời vậy.

inetvien

Thành viên
Địa điểm
đang sử dụng VGA rời ạ .chắc tại không đủ ram để chơi game nặng ... LoL ,CF thì bình thường ...mổi lần xanh màn hình nghe tiếng è è như kiểu cây ram bi hư vậy ...điều kiện không có đr nâng cấp phần cứng chắc chỉ sử dụng win8.1pro 64bit thôi .. ít ngốn ram nhưng đã đủ đáp ứng chơi FO4 rồi...(bác chủ top làm ơn làm cho mình 1 image win8.1 pro tinh chỉnh thật nhẹ Cybervietboot được không ạ ...)Chân thành.X_X

mai huy

Năng động
ram bao nhiêu gb cũng xanh, minh chứng đây. Không biết bản image này thế nào thì chưa thử, nhưng bản trước thì 2 tuần mình bị random màn xanh tất cả các máy, ko riêng máy nào. máy nhà mình 8gb, 6b.

inetvien

Thành viên
Địa điểm
qua 1 tuần mình đã ăn hành và kết luận nguyên nhân sao không biết chứ cybervietboot không ổn định và dể bị lỗi xanh màn hình không chịu được các lỗi cơ bản win sẽ dump xanh ngay lập tức ..do đó dưới máy trạm
mình đã chạy ccboot để boot nhưng vẩn chạy cybervietboot server...máy trạn boot rất nhanh không bị lỗi dump xanh nửa ...nhưng phải mở supper image để thiết lập ip tỉnh cho client ..vì cyber không quản lý được ip máy trạm ccboot...(kết luận là cyber thì xai image của thằng ccboot)bảo đảm ngon và máy trạm boot nhanh cực :điển hình chip:G 4400.Ram 4GB dr4 chạy image win10 ccboot máy trạm boot vào login đăng nhập là 17 giây

thienhavbt1

Thành viên
Địa điểm
thanh hoa
Có bác nào cài rồi, cho em xin video khởi động của bản win này với ạ

hhhung1

Thành viên
Viết không dấu,đã xóa và kèm cảnh cáo

mai huy

Năng động
Sau 2 ngày test bản Win10 V2.client của mình thỉnh thoảng vẫn bị lỗi màn hình xanh.(ram8g.vga gt1030)
thôi thì kết luận luôn là dẹp cái vietcyberboot này nhé, mình cũng đã bị 2 tuần liên tiếp ở các bản image trước. chứng tỏ 100% nền tảng boot không ổn định rồi. chủ top và các mem ko nên phát triển image nữa chi cho tốn công sức.

Top Bottom