Có gì mới?

Chia sẻ Image Win10Gboot Enterprise 1607v2(GcafeTeko)

dinhduyphoenix

Thành viên
* Image dành cho bootrom Gboot (Gcafe Teko)
Lời nói đầu:
Đây là Image mình sữa lỗi nghiêm trọng mà nhiều bạn đã phản ánh trong bài chia sẽImage Win 10 Gboot(gcafe Teko)nhưng đến tận bây giờ mình mới có time để fix lỗi.
Do trong quá trình làm Image mình dùng tool tối ưu nên Image vô tình bị xóa source gây ra lỗi common shell windows: các bạn nào dùng PMTT Gcafe Plus sẽ bị lỗi "common shell dll" dẫn đến lỗi liên quan khi cài driver NVIDIA, chơi PUBG hay bị dump xanh, chơi Blade & Soul bị lỗi sub (phụ đề) v.v.Bản thân mình sử dụng CSM billing nên không biết những lỗi trên đã xảy ra đối với các bạn.
Chính vì vậy, mình đã tổng hợp tất cả lỗi mà các bạn đã phản ánh và cố gắng hết sức có thể để tạo ra Image Win10Gboot Ent v2 nhằm phục vụ tốt hơn các yêu cầu của các bạn và đã cài luôn PMTT Gcafe Plus mới nhất.
Thông tin phiên bản: làm từ W10X64.LTSB.en-US.Sep2016.iso đã activate sẵn.Windows nguyên gốc không chỉnh sửa, không lược bỏ bất cứ thành phần nào nhằm mục đích ổn định và khả năng chịu lỗi cao nhất.
Dung lượng tải về: đã nén là 4,78GB, sau giải nén là 12,7Gb. Các bạn sử dụng 7-Zip mới nhất giải nén là được.
Các soft đã cài: đầy đủ thư viện net framework và c++ mới nhất thời điểm hiện tại - Social Club crack Setup cho game GTA V - Client Cyberviet Boot 1.3.29.676 mới nhất- Cyberviet Client 1.0.0.3612(Gcafe 3.0) mới nhất.Các bạn nhớ set lại IP của Gcafe 3.0 theo IP phòng máy của mình(IP hiện tại: 127.0.0.1).2.soft.jpg 3.soft.jpg 4.soft.jpg
Image hoàn toàn chưa cài driver để các bác tự cài cho thích hợp với phòng máy.
Page File mình set: System managed size - các bạn để vậy vẫn chạy bình thường không vấn đề gì. Hoặc các bạn có thể set: Custom size: 4096-4096 (nếu máy client 04 Gb Ram) hoặc 8192-8192(nếu máy client 08 Gb Ram trở lên).5.setpagefile.jpg

* Lưu ý:
+ User và Pass đăng nhập Gcafe Plus mặc định: garena (viết thường không bật numlock).
+ IP của PMTT là: 192.168.1.100
*Lời cuối:
Mình rất mong Image này có ích phần nào với anh em chủ net đang chịu khổ với ý định nâng cấp lên Win10. Trong quá trình sử dụng có phát sinh lỗi gì thì mong anh em hãy phản hồi chi tiết để mình tiếp tục sữa chữa và update lại Image.

mai huy

Năng động
tui là nạn nhân phiên bản đầu tiên, hành liên tục trong vòng 2 tuần. tìm mọi cách cũng ko dc, tui sử dụng phần mềm tính tiền csm, ko bị lỗi "common shell dll" nhưng bị dump random, ko riêng máy nào cả. Bản này thì không thể test, rất tiếc vì đã chuyển icafe9, đang ổn định. thôi cứ download về để dành. thích vietcyberboot vì rất ưu việt, hơn icafe9 nhiều nhưng tạm thời đang ổn định nên ko muốn thử nữa, có cơ hội sẽ thử tiếp và report.

Vu Dung

Thành viên
Hay quá, đợi mãi bản fix này. Vẫn đang xài bản V1 kèm các lỗi trên, hôm nào off cài lại dàn net thôi, thx bác. có gì report sau.

loilamcuachua

Năng động
sau một ngày sữ dụng thì mình có nhận xét sau : chạy được hầu hết cái dòng main từ h61 đến b360 , không còn lỗi màn hình xanh , nói chung đây là bản win 10 ok nhất từ trước đến nay

dinhduyphoenix

Thành viên
Hay quá, đợi mãi bản fix này. Vẫn đang xài bản V1 kèm các lỗi trên, hôm nào off cài lại dàn net thôi, thx bác. có gì report sau.
Cài xong thì cho tui biết kết quá nhé.Đợi các bạn báo cáo kết quả để mình chuẩn bị ra đời thêm bản Win10Enterprise1703 nữa đây.

netphamtai6789

Thành viên
Ôi trồ ôi.e đang nét cỏ dùng Gcafe mà khổ sở với thằng Fo4.nhờ kỹ thuật cài cho cái w10 mà kỹ thuật bảo bên Gcafe chưa có VEN của main H81.may đọc được bài này của bác.e kéo về test phát.cảm ơn bác nhiều thật nhiều ạ

dinhduyphoenix

Thành viên
Ôi trồ ôi.e đang nét cỏ dùng Gcafe mà khổ sở với thằng Fo4.nhờ kỹ thuật cài cho cái w10 mà kỹ thuật bảo bên Gcafe chưa có VEN của main H81.may đọc được bài này của bác.e kéo về test phát.cảm ơn bác nhiều thật nhiều ạ
Test rồi thì cho mình biết kết quả nhé.

cutit

Thành viên
kéo về test thử từ bản trc tới bản này thấy ok,mỗi tội máy khởi động xong chờ cho nó chạy gcafe client hơi lâu+ font chứ khi vào fb bằng chrome nó k được như bình thường thì phải,hì hì

dinhduyphoenix

Thành viên
kéo về test thử từ bản trc tới bản này thấy ok,mỗi tội máy khởi động xong chờ cho nó chạy gcafe client hơi lâu+ font chứ khi vào fb bằng chrome nó k được như bình thường thì phải,hì hì
Gcafe Plus phiên bản mới vẫn còn lỗi này sao bạn. Bạn nên update máy tính tiền lên version mới nhất xem thế nào.

Top Bottom