Có gì mới?

Hướng dẫn và công cụ sửa lỗi CSM

thaison16111998

Thành viên
Em cũng không thấy phần quản lý như anh bảo, có phải do cấu trúc database lập trình viên đã thay đổi không ạ?

hqgame

Năng động
Xóa trial thì dc, mà giờ kể cả full 30 day trial nó cũng ko tắt dc cái bảng trial để cho mình vào csm anh ạ.
Tiếp nữa là dữ liệu hội viên, nó cần kết nối với sv vng để xác thực rồi mới hiện lên. Mà sv xác thực đang gặp vấn đề. Vậy làm sao có csdl hội viên dc a nhỉ.

hungit8888

Thành viên
e chuyển qua Phần mềm gcafe cách đây 3 năm rồi, giờ buồn lắm cơ vì chẳng có việc để làm, vì chưa bao giờ lỗi, csm trung bình 1 năm ăn hành 1 lần, nhiều khi mất điện đột ngột cũng lỗi phải cài lại

vitinhnhathuy

Thành viên
Hội viên giờ không hiện lên để backup, có cách gì không các ADMIN

phamthanhdo

Năng động
backup lại cách đó 1h hoặc xa hơi xiu là thấy được hội viên. nhanh trí chụp ảnh tài khoản rồi sang G+. sau đó làm như nào các bác tự làm :D

congnguyeninter

Thành viên
Các bạn đọc qua bài này:
:lik Chia sẻ - Phân tích cơ chế trial của CSMbill
Công cụ Wempserver - Đây là công cụ để đọc được SQL của CSM
[Hidden content]
Các bạn giải nén, chạy file start.bat lên, đợi khi nó biến cái bảng màu đen là được, rồi mở trình duyệt gõ địa chỉ:
http://localhost/WempServer/phpMyAdmin/
Đăng nhập: root/vietboot.com
Tìm đến table có chữ usertb. bấm vô đó
Xem file đính kèm: 15125
Xóa cái table có chữ "Quản lý" là xong vụ SQL
Cách này nếu trước đó bạn bật mã hóa dữ liệu thì hơi cực, với trình phổ thông khó phá được nó.
Rồi tham khảo cái bài phân tích cơ chế trial mà làm tiếp.
.................
À, nãy mình quên, các bạn mở thư mục wempserver lên, vào đây: wempserver\html\WempServer\phpMyAdmin, tìm file config.inc.php tìm chữ: localhost sửa lại là 127.0.0.1
Rồi đăng nhập SQL lúc này kg phải pass như nãy mình nói mà là tên: root, mật khẩu là mật khẩu khi bạn cài mysql của bạn.
.........
Hướng dẫn qua mặt vụ mã hóa dữ liệu của CSM
SqL lưu thực mục , lâu quá kg cài CSM nên mình kg nhớ, hình như trong thư mục MYSQL/data/CSM.
Gỡ bỏ Mysql, khởi động lại máy, cài mysql lại. Rồi cái bản CSM phiên bản giống bản cũ. Cài xong, tạo tên đăng nhập quản trị đủ cả, vô công cụ để tắt chức năng mã hóa dữ liệu.
Tắt hoàn toàn CSM. Vào service stop cái mysql đang chạy.
Xem file đính kèm: 15126
Tương tự như hình trên, do mình kg làm net nữa nên kg cài mấy thứ đó.
Tiếp theo, mở thư mục mysql mà bạn đã sao lưu trước đó, tìm thư mục data/csm, mở lên và chép đè 3 file này vô mysql cũ: usertb.frm - usertb.MYD - usertb.MYI
Bật service lên, start lại mysql, rồi chạy CSM lên toàn bộ user của bạn sẽ như cũ, đồng thời kg bị mã hóa.
Vụ cmsclick mất hết game online thì phải làm sao anh,hôm qua vẫn bình thường đêm tắt máy tính tiền đi ngủ sáng dậy là bị

beeno92

Thành viên
Thôi mở tính g đợi vng tự fix
mới bị lúc 10h15 sáng nay, từ hkia vẫn bình thường, sáng qua lỗi fix bằng runcsmbilling hoặc thêm dòng lệnh vô file host, ko bị lỗi bảo trì hội viên, ỷ y ko thèm chụp lại, tối qua có tự động back up lúc 21h17p, sáng nay dính chưởng tối phục hồi lại dữ liệu tốt hqua ko biết có được ko nữa

Nguyễn Hoài Phong

Thành viên
mới bị lúc 10h15 sáng nay, từ hkia vẫn bình thường, sáng qua lỗi fix bằng runcsmbilling hoặc thêm dòng lệnh vô file host, ko bị lỗi bảo trì hội viên, ỷ y ko thèm chụp lại, tối qua có tự động back up lúc 21h17p, sáng nay dính chưởng tối phục hồi lại dữ liệu tốt hqua ko biết có được ko nữa
e cũng vậy, đến sáng nay là lên đường luôn. giờ điên quá mở máy cho dân chơi free - tri ân khách hàng luôn

beeno92

Thành viên
e cũng vậy, đến sáng nay là lên đường luôn. giờ điên quá mở máy cho dân chơi free - tri ân khách hàng luôn
quá tốt, m ko chơi ngon như bác đâu, mở máy tính tiền, lúc sáng nạp mấy trăm cho khách trả lại hết rồi trừ số tiền áng chừng khách chơi, giờ đã ổn, tối phục hồi lại hy vọng ok

hiennvt0809i

Thành viên
Các bạn đọc qua bài này:
:lik Chia sẻ - Phân tích cơ chế trial của CSMbill
Công cụ Wempserver - Đây là công cụ để đọc được SQL của CSM
[Hidden content]
Các bạn giải nén, chạy file start.bat lên, đợi khi nó biến cái bảng màu đen là được, rồi mở trình duyệt gõ địa chỉ:
http://localhost/WempServer/phpMyAdmin/
Đăng nhập: root/vietboot.com
Tìm đến table có chữ usertb. bấm vô đó
Xem file đính kèm: 15125
Xóa cái table có chữ "Quản lý" là xong vụ SQL
Cách này nếu trước đó bạn bật mã hóa dữ liệu thì hơi cực, với trình phổ thông khó phá được nó.
Rồi tham khảo cái bài phân tích cơ chế trial mà làm tiếp.
.................
À, nãy mình quên, các bạn mở thư mục wempserver lên, vào đây: wempserver\html\WempServer\phpMyAdmin, tìm file config.inc.php tìm chữ: localhost sửa lại là 127.0.0.1
Rồi đăng nhập SQL lúc này kg phải pass như nãy mình nói mà là tên: root, mật khẩu là mật khẩu khi bạn cài mysql của bạn.
.........
Hướng dẫn qua mặt vụ mã hóa dữ liệu của CSM
SqL lưu thực mục , lâu quá kg cài CSM nên mình kg nhớ, hình như trong thư mục MYSQL/data/CSM.
Gỡ bỏ Mysql, khởi động lại máy, cài mysql lại. Rồi cái bản CSM phiên bản giống bản cũ. Cài xong, tạo tên đăng nhập quản trị đủ cả, vô công cụ để tắt chức năng mã hóa dữ liệu.
Tắt hoàn toàn CSM. Vào service stop cái mysql đang chạy.
Xem file đính kèm: 15126
Tương tự như hình trên, do mình kg làm net nữa nên kg cài mấy thứ đó.
Tiếp theo, mở thư mục mysql mà bạn đã sao lưu trước đó, tìm thư mục data/csm, mở lên và chép đè 3 file này vô mysql cũ: usertb.frm - usertb.MYD - usertb.MYI
Bật service lên, start lại mysql, rồi chạy CSM lên toàn bộ user của bạn sẽ như cũ, đồng thời kg bị mã hóa.
tks bac

Top Bottom