Có gì mới?

Chia sẻ Phân tích cơ chế trial của CSMbill

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Từ bản 5.6.5 trở đi họ đã thay đổi cơ chế, anh em lưu ý.
Trước hết mình xin gửi lời cảm ơn đến CSM VNG, đặc biệt là bày tỏ sự ngưỡng mộ với đội coder của CSMbill đã sản xuất, phân phối phần mềm quản lý phòng net khá hay, tiện lợi. Cá nhân mình thì nó ăn đứt các soft tương tự ở VN.
Nhưng....
Gần đây VNG càng ngày càng có động thái làm anh em kinh doanh nghề game/net lấy làm lo lắng. Mình sẽ phân tích kỹ cơ chế trial của CSMbill để anh em nào chỉ cần am hiểu sơ sơ là có thể ung dung sử dụng mà không cần phải đăng ký (mọi phiên bản), kể cả báo hết hạn dùng thử cũng không sao.
Dưới đây mình phân tích cho việc dùng thử nhé (trial 30 ngày - ông nào linh hoạt cái thì làm vài động tác sẽ sống khỏe).
- CSMbill dùng url này để xác thực: csm.vng.com.vn (anh em tự biết làm gì rồi nhé) :D
- Dùng bộ nginx để vào xem SQL >> ddm.
:lik Portable Nginx - Tạo máy chủ web cực kỳ đơn giản.
Trong đó cái ddm >>>usertb có 1 tên "quản lý". (thường nằm trang đầu hoặc trang cuối cùng) chính name này nó đọc trial (tự biết làm gì rồi nhé!) :D.
Oái oăm nhất là nó ghi 1 đoạn này vào regedit.
Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\WOW6432Node\Microsoft\Windows\CurrentVersion\VWindowsNetSeN]
Cái "quản lý" trong SQL userbt nó sẽ tham chiếu thằng này để đếm ngày trial. (tự biết làm gì rồi nhé!) :D
Trên đây là tất tần tật cơ chế của nó nhé! Mình không nói thêm một số đoạn vì ngại :D.

Chỉnh sửa cuối:

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
anh tất tay vậy luôn ak. thanh anh

Kim Hùng

Điều hành chính
Dự là VNG chuẩn bị ra CSMbill phiên bản đặc biệt :D

zbiffz

Năng động
và đến 1/4 đã có thông báo ngừng update game trên csmfree :v
ko biết mấy thím có cao kiến gì ko :))
chấp nhận bỏ tiền DK VIP hoặc là FREE up tay :v

pqbt

Thành viên
Phòng người ta hoành tráng mua vip ko nói . phòng mình có 10 máy nghe từ Vip sao mà thấy ??? quá ta

lbc

Thành viên

e truy cập vào tab usertb thì báo lỗi này và ko thấy thằng "quản lý" đâu, e đang dùng bản 5.6.5

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa

e truy cập vào tab usertb thì báo lỗi này và ko thấy thằng "quản lý" đâu, e đang dùng bản 5.6.5
Hãy đọc kỹ bài viết.
Dưới đây mình phân tích cho việc dùng thử nhé (trial 30 ngày - ông nào linh hoạt cái thì làm vài động tác sẽ sống khỏe).

thanhhaiek

Năng động
"Bờ ra vô" - không thấy a csm nào vào ý kiến nhỉ 8->. Càng ngày csm càng đưa ra các chiến lược thất bại

tuanvu01

Thành viên
Trước hết mình xin gửi lời cảm ơn đến CSM VNG, đặc biệt là bày tỏ sự ngưỡng mộ với đội coder của CSMbill đã sản xuất, phân phối phần mềm quản lý phòng net khá hay, tiện lợi. Cá nhân mình thì nó ăn đứt các soft tương tự ở VN.
Nhưng....
Gần đây VNG càng ngày càng có động thái làm anh em kinh doanh nghề game/net lấy làm lo lắng. Mình sẽ phân tích kỹ cơ chế trial của CSMbill để anh em nào chỉ cần am hiểu sơ sơ là có thể ung dung sử dụng mà không cần phải đăng ký (mọi phiên bản), kể cả báo hết hạn dùng thử cũng không sao.

- CSMbill dùng url này để xác thực: csm.vng.com.vn (anh em tự biết làm gì rồi nhé) :D
- Dùng bộ nginx để vào xem SQL >> ddm.
:lik Portable Nginx - Tạo máy chủ web cực kỳ đơn giản.
Trong đó cái ddm >>>usertb có 1 tên "quản lý". (thường nằm trang đầu hoặc trang cuối cùng) chính name này nó đọc trial (tự biết làm gì rồi nhé!) :D.
Oái oăm nhất là nó ghi 1 đoạn này vào regedit.
Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\WOW6432Node\Microsoft\Windows\CurrentVersion\VWindowsNetSeN]
Cái "quản lý" trong SQL userbt nó sẽ tham chiếu thằng này để đếm ngày trial. (tự biết làm gì rồi nhé!) :D
Trên đây là tất tần tật cơ chế của nó nhé! Mình không nói thêm một số đoạn vì ngại :D.
Cảm ơn bác đã chia sẻ, trước vì món này mà e cũng dính 1 pha nát óc. May đã có bác ra tay cứu giúp :)

haizzaaa những người mù Công nghệ như tôi sao làm được bác nào thông thái chỉ dùm cách làm luôn đi ạ...Cần giúp ạ 1-4 đến rồi

itshares

Thành viên
wao, thật tuyệt vời, anh càng làm em ngưỡng mộ hơn, cảm ơn anh nhiều lắm.

anhhq89

Thành viên
cái này vô tác dụng với 5.6.5 hả anh @Minh Trí ? Có cách nào downrage xuống bản thấp ko anh ?

lbc

Thành viên

em cài bản 5.6.3 đã làm theo các bước trên và cũng đã thấy thằng "quản lý" đã vào được bên trong nhưng khi restore data thì ko cập nhật được ds hội viên

Top Bottom