Có gì mới?

Chia sẻ Hướng dẫn build game PUBG VNG để chạy được cho phòng NET

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Minhkweitei

Thành viên
et WshShell = CreateObject("WScript.Shell") WshShell.Run chr(34) & "E:\Online Games\Mobile\reg.exe" & Chr(34), 0 Set WshShell = Nothing WScript.Sleep 5*1000 Set WshShell = CreateObject("WScript.Shell")
Em mới tìm hiểu được 1 kiểu làm mà khi Click chạy nó khỏi cần phải gọi Tencent ra mà vào thẳng game luôn cho tiện khỏi phải tắt cái Tencent khi vào game luôn :D
chỉ với bác :) làm theo mấy cái hướng dẫn ở #3 nhưng hình như giờ ko con chạy được

kiconvamilu

Thành viên
Đề nghị viết tiếng việt có dấu đầy đủ.

Có sửa bởi điều hành viên:

netxitrumdn200

Thành viên
Hướng dẫn luôn cái game Roblox đi anh...... Cái game nầy cũng nhức đầu lắm đây....!

nhudanh0101

Thành viên
hay quá ad ! cái này em đang tìm mòn mõi ! thanks ad nhiều nhiều

mrtrien

Năng động
cám ơn anh vì bài viết hỗ trợ ạ! em test thử xem sao ạ

hoangtaurus

Thành viên
Địa điểm
134 Vườn Lài, P.An Phú Đông, Q.12, Tp.HCM
Sau 2 đêm đi theo chỉ dẫn của bác Minh Trí thì em vẫn không làm được. Bác cho em hỏi ngu mấy chỗ nhé
- Đầu tiên mở file 02.reg nãy bạn xuất ra (chuột phải >>> edit), copy từ dòng [HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\Tencent] đến hết, tức là chừa dòng đầu tiên lại. Mở 01.reg lên dán vô và lưu lại. ==> dán dữ liệu ở file 02.reg ở dưới cùng file 01.reg phải ko bác. em đã cẩn thận chọn vào dòng cuối cùng của 01.reg . enter rồi Crl V
- Chuột phải đẻ dán đoạn code nãy đã được copy ở coogn đoạn trước. Code sẽ có tươgn tự như bên trái hình trên. Nhớ chọn như 1 (load ẩn) cái 2 khi bấm nó sẽ hỏi lưu file vbs vô đâu, chọn đâu cũng được. Cái 3 là file mình cần, bạn chọn chỗ và đặt tên là reg (không được đặt tên khác)
(Ở phần exe format chọn là 64bit console invsibe nhé! Cái này mình nhầm)
Xong ta được file reg .exe, copy file này vô: E:\Online Games\PUBGVNG\appmarket ==> máy em đường dẫn lại là E:\Online Games\Pubg Mobi VNG\txgameassistant\appmarket thì có khác gì không. em dow game ở https://www.pubggialap.vn/
-Xong rồi đó, giờ ta được file chạy có tên PUBGVNG.exe copy nó vô thư mục gốc của game là chạy. em nhấp vào thì nó nháy 1 cái rồi tắt luôn. copy lên sever rồi mở máy trạm cũng vậy, nhấp vào gameloop cũng mất tiêu pubg, bắt tải lại :(((

vicyukine

Thành viên
Sau 2 đêm đi theo chỉ dẫn của bác Minh Trí thì em vẫn không làm được. Bác cho em hỏi ngu mấy chỗ nhé
- Đầu tiên mở file 02.reg nãy bạn xuất ra (chuột phải >>> edit), copy từ dòng [HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\Tencent] đến hết, tức là chừa dòng đầu tiên lại. Mở 01.reg lên dán vô và lưu lại. ==> dán dữ liệu ở file 02.reg ở dưới cùng file 01.reg phải ko bác. em đã cẩn thận chọn vào dòng cuối cùng của 01.reg . enter rồi Crl V
- Chuột phải đẻ dán đoạn code nãy đã được copy ở coogn đoạn trước. Code sẽ có tươgn tự như bên trái hình trên. Nhớ chọn như 1 (load ẩn) cái 2 khi bấm nó sẽ hỏi lưu file vbs vô đâu, chọn đâu cũng được. Cái 3 là file mình cần, bạn chọn chỗ và đặt tên là reg (không được đặt tên khác)
(Ở phần exe format chọn là 64bit console invsibe nhé! Cái này mình nhầm)
Xong ta được file reg .exe, copy file này vô: E:\Online Games\PUBGVNG\appmarket ==> máy em đường dẫn lại là E:\Online Games\Pubg Mobi VNG\txgameassistant\appmarket thì có khác gì không. em dow game ở https://www.pubggialap.vn/
-Xong rồi đó, giờ ta được file chạy có tên PUBGVNG.exe copy nó vô thư mục gốc của game là chạy. em nhấp vào thì nó nháy 1 cái rồi tắt luôn. copy lên sever rồi mở máy trạm cũng vậy, nhấp vào gameloop cũng mất tiêu pubg, bắt tải lại :(((
Bác đã sửa đường dẫn game chưa? "E:\Online Games\PUBGVNG\appmarket " ở bước 4 chuyển thành "E:\Online Games\Pubg Mobi VNG\txgameassistant\appmarket"

netvungcao

Thành viên
em làm xong rồi, mà copy lên sv chạy là bắt phải tải game lại

NgocNobj

Thành viên
Cảm ơn AD, cũng đang mò nghịch vấn đề này :))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom