Có gì mới?

Hỏi Giới hạn băng thông TL R480T+

banoinhayhiphop

Thành viên
cuối cùng em cũng lên được rồi các bác ạ , phải up cái firum ware cũ hơn thì mới được, nhưng.......vẫn chuối thế DDNS vẫn ko chạy, chạy quá 48h vẫn bug nhiều lắm

net lucky ht

Thành viên
cảm ơn bạn rất nhiều! mạng mình viettel gói 45 Mbps mình dùng cho 1 cổng cho modem WiFi, 1 cổng cho mạng net, có 24 máy trạm, 1 máy tính tiền. giờ phải chia ra như thế nào cho hợp lê? có ai biết chỉ luôn hộ mình! thanks nhiều! (với lại các thông số dưới nói lên những gì? e hơi gà!)
Xem file đính kèm: 1987
quán mình cũng 45mbps viettel dùng 43 máy thấy bình thường , có khi nào do wifi không , bạn tắc wifi thử xem sao , quán mình không bắt wifi ..
cảm ơn bạn rất nhiều! mạng mình viettel gói 45 Mbps mình dùng cho 1 cổng cho modem WiFi, 1 cổng cho mạng net, có 24 máy trạm, 1 máy tính tiền. giờ phải chia ra như thế nào cho hợp lê? có ai biết chỉ luôn hộ mình! thanks nhiều! (với lại các thông số dưới nói lên những gì? e hơi gà!)
Xem file đính kèm: 1987

banoinhayhiphop

Thành viên
quán mình cũng 45mbps viettel dùng 43 máy thấy bình thường , có khi nào do wifi không , bạn tắc wifi thử xem sao , quán mình không bắt wifi ..

cái con điên này dùng như dở hơi ấy, thế mà mấy ông mãnh kĩ thuật cứ bảo xúc con này ngon vừa tiền này khác, cứ chơi linksys với drayteck chạy quanh năm suốt tháng ko phải đả động gì như con rv402 cũ của tớ trước chạy mấy năm ko bao h ngó ngàng tới cứ thế chạy phe phé.

net lucky ht

Thành viên
em đang dùng V7 đúng là chạy 24/24 thì lỗi ko vào config dc, và DDNS ko chạy. giờ phải làm sao đây các bác
ps: thi thoảng random 1 máy bị ngắt mạng rồi lại có
máy bác chử bị rạng hết ,nhìn cứ mờ mờ .. bác vào đây chỉnh lại nhé ...chuột phải desktop chọn propertes chọn appearance chọn affects chọn use the follewing method to smooth .......chọn clear type chọn ok chọn apply chọn ok , chử rỏ nét ngay . thank

banoinhayhiphop

Thành viên
ôi cái con 480 này lỗi tùm lum, cứ được khoảng 24h là tự treo, ko cấp internet nữa mặc dù kết nối với isp vẫn còn rõ ràng có bác nào biết cách khắc phục ko ah

dichvunet135

Thành viên
hên đọc bài này ko là up fw rồi . mình đang v2 yên lành @@ .nhưng ko tìm ra mục giới hạn download

heoxi

Thành viên
tình hình quán e lag quá, gọi cho tổng đài thì cả tuần không thấy ai. e ngĩ chắc do băng thông, bởi vì buổi sáng, lúc ít người chơi thì ping dns 203.113.131.22 ít rớt, khoảng 200 - 300 gói thì rớt 1 gói, lúc cao điểm thì 30-60 gói rớt 1 gói, có khi rớt 2,3 gói, cứ mỗi lần reques time out thì game giật. vì vậy nên e ngĩ là do đông người chiếm hết băng thông nên bị lag. vì vậy nên có ai biết cấu hình trên modem sao để giới hạn băng thông cho máy con, nếu máy đó vừa chơi game + download thì chơi game lag ráng chịu, k ảnh hưởng đến máy khác. cóa ai chỉ giáo dùm? thanks
đây là hình những lúc e ping:
lúc 6h30: ping hơn 400 gói k rớt gói nào
Xem file đính kèm: 1981

lúc 7h00 ping 1000 gói rớt 3 gói
Xem file đính kèm: 1982
giờ cao điểm lúc trư chiều tối ping 2000 gói rớt 38 gói (chơi game giật tung chảo)
Xem file đính kèm: 1983
Em mới mua con này và cũng bị như bác 2 tháng nay.có khi 1 tuần or 2 3 ngày rớt mạng 1 lần.mỗi khi rớt mạng em reset lại modem,converter thì lại được.đang chán đời ko biết làm sao.bác khắc phục được chỉ giáo em với.cho em xin sđt em alo hỏi cho dễ.thank bác.

heoxi

Thành viên
Em cũng mới thay 1 con R480T+ ver 7, và cũng đang bị lỗi như thế này 2 hôm nay... Không biết bác đã khắc phục ra sao ???
em cung bị như vậy.anh khắc phục được chưa chỉ giáo em cái.khổ quá anh ơi. cho em sđt em alo cho tiên.thank A

Top Bottom