Có gì mới?

Hỏi Giới hạn băng thông TL R480T+

nguyễn đăng thân

Thành viên
tình hình quán e lag quá, gọi cho tổng đài thì cả tuần không thấy ai. e ngĩ chắc do băng thông, bởi vì buổi sáng, lúc ít người chơi thì ping dns 203.113.131.22 ít rớt, khoảng 200 - 300 gói thì rớt 1 gói, lúc cao điểm thì 30-60 gói rớt 1 gói, có khi rớt 2,3 gói, cứ mỗi lần reques time out thì game giật. vì vậy nên e ngĩ là do đông người chiếm hết băng thông nên bị lag. vì vậy nên có ai biết cấu hình trên modem sao để giới hạn băng thông cho máy con, nếu máy đó vừa chơi game + download thì chơi game lag ráng chịu, k ảnh hưởng đến máy khác. cóa ai chỉ giáo dùm? thanks
đây là hình những lúc e ping:
lúc 6h30: ping hơn 400 gói k rớt gói nào

lúc 7h00 ping 1000 gói rớt 3 gói
giờ cao điểm lúc trư chiều tối ping 2000 gói rớt 38 gói (chơi game giật tung chảo)

Chỉnh sửa cuối:

nguyễn đăng thân

Thành viên
hình ảnh nó rớt gói kiểu này ai chiệu nỗi không? game thủ nó chưởi lên đầu lên cổ mà đâu phải do e!
LAG GAME KHI MẤT GÓI.PNG

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Bác có cái Router ngon thế, lôi cái HDSD ra mà mò bác ah, trong đó nó có hết đấy.

nguyễn đăng thân

Thành viên
vô link này xem có giúp gì được lão k nè
cảm ơn bạn rất nhiều! mạng mình viettel gói 45 Mbps mình dùng cho 1 cổng cho modem WiFi, 1 cổng cho mạng net, có 24 máy trạm, 1 máy tính tiền. giờ phải chia ra như thế nào cho hợp lê? có ai biết chỉ luôn hộ mình! thanks nhiều! (với lại các thông số dưới nói lên những gì? e hơi gà!)
limit bandwidth.PNG

TMTiến

RUN RUN RUN
cảm ơn bạn rất nhiều! mạng mình viettel gói 45 Mbps mình dùng cho 1 cổng cho modem WiFi, 1 cổng cho mạng net, có 24 máy trạm, 1 máy tính tiền. giờ phải chia ra như thế nào cho hợp lê? có ai biết chỉ luôn hộ mình! thanks nhiều! (với lại các thông số dưới nói lên những gì? e hơi gà!)
Xem file đính kèm: 1987
mình vọc con tplink 841 nếu mình có con giống bạn mình vọc luôn viết 1 bài cho bạn hiểu mà mình chua có con đó ^ ^

joan.freid

Năng động
Em cũng mới thay 1 con R480T+ ver 7, và cũng đang bị lỗi như thế này 2 hôm nay... Không biết bác đã khắc phục ra sao ???

thienngapt

Thành viên
Các bác update rom mới cho con này nhé, RT480T+ bug nhiều lắm, nặng nhất là online liên tục > 24h vào trang config sẽ bị vỡ form web, không cấu hình hay làm gì được, DDNS chết... mạng thì bình thường. Nên khi xài con này chịu khó 1 ngày reset nó 1 lần.
Thêm nữa nên update rom mới nhất cho nó nhé: http://www.tp-link.com/en/download/TL-R480T+.html#Firmware
Lỗi bug mình nói, mình đã gửi ticket lên tplink họ thừa nhận và đang tìm cách khắc phục. Họ bảo chờ mà mình xem các room nước ngoài báo lỗi này cả năm rồi đã fix được đâu. Họ còn đưa ra phương án là bắt nơi bán bồi thường.... haiz..
P/S: Mấy con này ở VN bị lỗi đó hết nhé, mình có 5 con bị y chang nhau @@. Bác nào mở 24/24 thì ko nên mua nhé.

nc1402

Thành viên
Các bác update rom mới cho con này nhé, RT480T+ bug nhiều lắm, nặng nhất là online liên tục > 24h vào trang config sẽ bị vỡ form web, không cấu hình hay làm gì được, DDNS chết... mạng thì bình thường. Nên khi xài con này chịu khó 1 ngày reset nó 1 lần.
Thêm nữa nên update rom mới nhất cho nó nhé: http://www.tp-link.com/en/download/TL-R480T+.html#Firmware
Lỗi bug mình nói, mình đã gửi ticket lên tplink họ thừa nhận và đang tìm cách khắc phục. Họ bảo chờ mà mình xem các room nước ngoài báo lỗi này cả năm rồi đã fix được đâu. Họ còn đưa ra phương án là bắt nơi bán bồi thường.... haiz..
P/S: Mấy con này ở VN bị lỗi đó hết nhé, mình có 5 con bị y chang nhau @@. Bác nào mở 24/24 thì ko nên mua nhé.

480T+ có rất nhiều hardware version. Mới nhất hiện tại ở VN là v7 thì phải. Của bạn bị lỗi là version mấy để tránh (không phải firmware version nhé!)

26-9-2015 11-35-26.png

mình cũng xài modem loại này chạy ok mạng ổn định bình thường có lổi lầm gì đâu ta mình là V6 chưa lên thử V7

xuantu3189

Thành viên
em đang dùng V7 đúng là chạy 24/24 thì lỗi ko vào config dc, và DDNS ko chạy. giờ phải làm sao đây các bác
ps: thi thoảng random 1 máy bị ngắt mạng rồi lại có

vinhnhut2404

Thành viên
Đang dùng con này V6, xác nhận có lỗi này. giờ thì sáng phải tắt modem rồi mở lại

banoinhayhiphop

Thành viên
các bác cho em hỏi là em hơi bị điên tiết con này, DDNS thì ko chạy, vớ va vớ vẩn, nhưng cái khốn nạn là em ko thể up fimware, dowload về nó không chạy, cứ báo lỗi là file ko hợp lệ mới điên

banoinhayhiphop

Thành viên
480T+ có rất nhiều hardware version. Mới nhất hiện tại ở VN là v7 thì phải. Của bạn bị lỗi là version mấy để tránh (không phải firmware version nhé!)

Xem file đính kèm: 2464
bác update firmware dư lào thế, em dow về từ trang chủ, của em v7 từ khi mua mà up lên không được, nó cứ báo file ko hợp lệ........

Mèo hoang

Thành viên
Mình cũng dùng TL 480+ phiên bản v7 nhưng không bị lỗi gì.

banoinhayhiphop

Thành viên
Mình cũng dùng TL 480+ phiên bản v7 nhưng không bị lỗi gì.

Xem file đính kèm: 3943
của mình cũng v7 nhưng firmware của bác mới hơn của mình rồi, mình không thể cấu hình DDNS được, nó ko chạy, mà chạy rất bố láo, sai lung tung cũng báo online, nhưng có chạy được đâu, h muôn up firmware mới mà ko làm sao up được.

banoinhayhiphop

Thành viên
đây của em đây nó cứ báo lỗi file update

Attachments

163,3 KB · Đã xem: 410

Top Bottom