Có gì mới?

[Dặn trước] CSM bill

Mark Lee

Thành viên
Trờ lại vấn đề chính bạn lý giải nào là server đặt China này nọ. Có tin là tui crack bản VNG, kg chặn IP gì hết, nó kg bị như hôm "thảm họa truyền thông" đưa ra không?
Hài. Tất nhiên crack thì nó ko bị cái vụ thẩm định key hôm đó rồi. Nó bị thì nói làm gì nữa. Mà bác đọc kỹ lại e đã cmt đi ạ

MNKJP

Thành viên
Hài. Tất nhiên crack thì nó ko bị cái vụ thẩm định key hôm đó rồi. Nó bị thì nói làm gì nữa. Mà bác đọc kỹ lại e đã cmt đi ạ
Thế hóa ra dùng crack lại ngon hơn và ít trục trặc so với bản quyền à pro ???

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Này, để phân tích cái NGU của bạn và "ông chủ" của bạn trong vụ xử lý khủng hoảng truyền thông nhé! Kéo tai ta để nghe.
1. Icafe8/9 không hề có chuyện thẩm định không được thì khóa phần mềm.
2. Dù có đứt cáp nhưng mạng vẫn hoạt động ở tốc độ thấp, việc thẩm định chỉ là 1 lệnh Yest/NO nên chả liên quan nhé!
3. Đọc lại cái ngu phía dưới khi cố cãi chày cãi cối bảo vệ cái NGU của "ông chủ" khi xử lý khủng hoảng truyền thông nhé!.
Bạn nhầm rồi nhé. Bạn chưa hiêu nguyên lý hoạt động của icafe 9 bản quyền.
Do trên máy chủ VNG (đặt ở cty Shunwang Trung Quốc) ko check key được từng của các cpm (chủ phòng máy), mà check key cần phải có kết nối internet. Giữa máy chủ VNG và máy server của cpm kết nối chập chờn, khi máy chủ VNG check key tưởng nhầm phòng đó key ko hợp lệ thì khoá key của máy sv phòng đó lại và ko cho máy sv boot nữa. Thế nên có phòng bị và có phòng ko bị.
Bạn cũng thắc mắc tại sao những phòng crack ko bị như thế phải ko ?.
Do phòng sử dụng crack sử dụng key lậu và cần có sự hậu thuẫn của file hosts để ngăn chặn kết nối thế nên máy chủ Shunwang ko thể kết nối để check key với phòng crack nên phòng máy crack ko ảnh hưởng

thanhtrieu1206

Năng động
Xử lý không được thì đổ lỗi tại cộng cáp quang cho êm chuyện, từ lúc chặn Máy chủ NXD ko cho up game là em cũng ghét nó lắm rồi, VNG giờ toàn giở trò mèo để thu tiền chủ net

avataz

Thành viên
Này, để phân tích cái NGU của bạn và "ông chủ" của bạn trong vụ xử lý khủng hoảng truyền thông nhé! Kéo tai ta để nghe.
2. Dù có đứt cáp nhưng mạng vẫn hoạt động ở tốc độ thấp, việc thẩm định chỉ là 1 lệnh Yest/NO nên chả liên quan nhé!
3. Đọc lại cái ngu phía dưới khi cố cãi chày cãi cối bảo vệ cái NGU của "ông chủ" khi xử lý khủng hoảng truyền thông nhé!.
Chuẩn ko cần chỉnh

Mark Lee

Thành viên

Lại cười bác 1 lần nữa. Thế bác là người viết phần mềm i9 đó à mà khẳng định như đúng rồi

bunatino

Thành viên
Lại cười bác 1 lần nữa. Thế bác là người viết phần mềm i9 đó à mà khẳng định như đúng rồi
Vậy chắc bác cũng viết i9 hay sao biết rõ nó check, nó khóa thế nào @@.. đi cười ng khác ko tốt lắm ah.

chủ đề chính là CSM bill.
Ko xài thì Sở VH nó phạt, mà xài thì CSM nó "Phạt". chỉ vì phần mềm đạt tiêu chuẩn mà ae ta chắc chắn phải dùng.
Riêng về phần "Ai cấm bác Crack ah?" thì bác nên xem lại 2 chữ "Bản Quyền" nhé. Đừng nói xài chùa lâu ngày quên cmnr nha ^^

Lê Chung Hiếu

Thành viên
Có người cấm bác crack à ???
thứ 1 mình nhỏ tuổi thì nc đàng hoàng, thứ 2 mình k biết k rành k cần phải phán như thánh thế, CSM là nhất ???, không có cái này thì có cái khác, đừng luôn tỏ ra nguy hiểm khi mình k biết gì, chỉ biết khuôn mẫu :)

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Đã tiễn vong rồi,đừng nhắc chi mệt :)

leminhdhsp

Thành viên
Đúng vậy. Không dùng CSM thì bị sở VH sờ, dùng thì ... chiều này mới bị hành, gọi htr khắc phục mới xong.
Nói về hợp chuẩn thì đâu riêng CSM đúng không các bác? Hình như VNG đã ..... (Admin xóa) đó thì phải.
Còn sự cố hôm trước máy con không boot được tui bị 2 ngày ăn hành. Phải nhìn lại xem Gcafe VNG có phải chính hãng không? Có đúng là VNG đã mua của người ta không nữa hay là ... nên lúc có sự cố không biết đường khắc phục ngay.

Top Bottom