Có gì mới?

[Dặn trước] CSM bill

5 ngày đầu xuân tới đây mà csm có biến như vụ liên quan đến cáp quang thì vui ace nhỉ :D

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Biết đâu:
"...Lỗi không đăng nhập được CSM bill là do sự cố đứt cáp quang biển..." :))

hqgame

Năng động
Chắc phải cài thêm gcafe, chuyển dần dần hội viên sang để tránh hành csm quá. có phần mềm nào convert qua gcafe ngoài chạy bằng cơm add tay không nhỉ.

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai

avataz

Thành viên
Đang dùng CSm quên nghi tới chuyên qua cái khác lươi quá 1 đống hội viên :((:((:((:((:((:((:((:((:((
Các bác rành codec FIX cái csm dùng Offline đi...{42}{42}{42}{42}

Mark Lee

Thành viên
Đúng vậy, em cũng quỳ lại 3 lại luôn. Máy con boot không được từ máy server thì có liên quan gì đến cáp quang, nghe chúng trả lời mà ức chế.
Bạn nhầm rồi nhé. Bạn chưa hiêu nguyên lý hoạt động của icafe 9 bản quyền.
Do trên máy chủ VNG (đặt ở cty Shunwang Trung Quốc) ko check key được từng của các cpm (chủ phòng máy), mà check key cần phải có kết nối internet. Giữa máy chủ VNG và máy server của cpm kết nối chập chờn, khi máy chủ VNG check key tưởng nhầm phòng đó key ko hợp lệ thì khoá key của máy sv phòng đó lại và ko cho máy sv boot nữa. Thế nên có phòng bị và có phòng ko bị.
Bạn cũng thắc mắc tại sao những phòng crack ko bị như thế phải ko ?.
Do phòng sử dụng crack sử dụng key lậu và cần có sự hậu thuẫn của file hosts để ngăn chặn kết nối thế nên máy chủ Shunwang ko thể kết nối để check key với phòng crack nên phòng máy crack ko ảnh hưởng

Chỉnh sửa cuối:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Do trên máy chủ VNG (đặt ở cty Shunwang Trung Quốc) ko check được key từng của các chủ phòng máy, mà check key cần phải có kết nối internet. Giữa máy chủ VNG và máy server của cpm kết nối chập chờn, khi máy chủ VNG check key tưởng nhầm phòng đó ko hợp lệ key thì khoá key của máy sv phòng đó lại và ko cho máy sv boot nữa. Thế nên có phòng bị và có phòng ko bị.
Do phòng sử dụng crack sử dụng key lậu và cần có sự hậu thuẫn của file hosts để ngăn chặn kết nối thế nên máy chủ Shunwang ko thể kết nối để check key với phòng crack nên phòng máy crack ko ảnh hưởng
Không am hiểu crack đừng phán tào lao.

lbc

Thành viên
Tức là bỏ tích cái bảo vệ dữ liệu phải không anh

NETTD

Thành viên
Phải chi có bản đơn thuần là csm tính tiền ver cũ đễ dùng Offline thì quá ngon :D

leminhdhsp

Thành viên
Do trên máy chủ VNG (đặt ở cty Shunwang Trung Quốc) ko check key được từng của các cpm (chủ phòng máy), mà check key cần phải có kết nối internet. Giữa máy chủ VNG và máy server của cpm kết nối chập chờn, khi máy chủ VNG check key tưởng nhầm phòng đó key ko hợp lệ thì khoá key của máy sv phòng đó lại và ko cho máy sv boot nữa. Thế nên có phòng bị và có phòng ko bị.
Bản quyền đâu chả thấy mà thấy khách chạy sang tiệm khác chơi khi bị sự cố máy không boot được. Hỏi Htrợ khi nào xong thì họ cũng không biết và bảo chờ xử lý. Những máy nào chạy rồi tui cũng không dám tắt cho chạy suốt lúc không có khách.

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Bản quyền đâu chả thấy mà thấy khách chạy sang tiệm khác chơi khi bị sự cố máy không boot được. Hỏi Htrợ khi nào xong thì họ cũng không biết và bảo chờ xử lý. Những máy nào chạy rồi tui cũng không dám tắt cho chạy suốt lúc không có khách.
Bác có tay nghề cài đặt thì bác "tiễn vong" anh ấy cho khỏe thân bác ạ :)

netloctien

Năng động
nhớ cái thời hdd chờ csm họ kích lại id cho mình cả buổi, phải xuống máy client đăng nhập admin cho khách chơi free. vì mtt chỉ nhận có 3 máy khi thay hdd :))

Top Bottom