Có gì mới?

Hỏi CSMBoot máy trạm bị treo! Các bác giúp em chút ạ!

thanhlyvan11

Thành viên
Trùng IP làm quái nào boot vô được lá cờ hả cụ.
Trùng IP với thiết bị di động hoặc thiết bị khác (trùng IP với máy khác trong mạng bootrom thì nó đứng ở chô đen sì; kg có cờ). Khi boot; cấp DHCP ra (sau khi nạp pxe) thì chưa liên quan đến mấy máy trùng; mà chỉ do DHCP của máy chủ nó cấp IP. Sau khi đến cái cờ; nó nạp driver lên khi đó mới dùng đến tcp/ip. Do đó nó bị đứng đó chạy cờ cười chơi chứ kg vào tiếp được nữa.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Trùng IP với thiết bị di động hoặc thiết bị khác. Khi boot; cấp DHCP ra thì chưa liên quan đến mấy máy trùng; mà chỉ do DHCP của máy chủ nó cấp IP. Sau khi đến cái cờ; nó nạp driver lên khi đó mới dùng đến tcp/ip. Do đó nó bị đứng đó chạy cờ cười chơi chứ kg vào tiếp được nữa.
Thôi, không tranh luận với bác nữa :D

dichvunet135

Thành viên
vô đến cái logo win là cấp ip được rồi ko trùng nên mới lấy được image về load . card mạng vẫn ok nên mới load được đến đó . bác cứ đổi cái main máy nào đang ok sang xem nếu được thì do main thôi , vẫn k được bác đổi line dây mạng máy khác gần gần máy đó qua xem sao .trước em bị 1 máy như bác .cả dàn ok chỉ bị 1 máy . đổi dây mạng máy khác qua ko được , đổi main lại được nên đem main đi bán .main bán bt vì người ta mua về xài ổ cứng nên ko điện kêu ca gì cả .

MNKJP

Thành viên
Nhà em cũng có 1 máy bị sét đánh hỏng lan sau khi thay lan rồi bị tình trạng không đến cờ được , rút điện nguồn ra cắm lại thì chạy bình thường , chơi thoải mái không lỗi lầm gì , có ngày bị liên tục có đợt cả tuần không sao , không hiểu ra làm sao nữa ???

csmsang

Thành viên
trùng ip với 1 thiết bị nào rồi nên boot không được

MNKJP

Thành viên
trùng ip với 1 thiết bị nào rồi nên boot không được
Vậy có cách nào xử lí triệt để không bác ? em vào xóa luôn cả máy trạm trên csmboot rồi cũng vẫn không ăn thua , lâu lâu lại bị , mà chỉ bị duy nhất máy đó , đổi ip vài lần rồi , mỗi lần mỗi khác ???

Chỉnh sửa cuối:

nhacao

Thành viên
Vậy có cách nào xử lí triệt để không bác ? em vào xóa luôn cả máy trạm trên csmboot rồi cũng vẫn không ăn thua , lâu lâu lại bị , mà chỉ bị duy nhất máy đó , đổi ip vài lần rồi , mỗi lần mỗi khác ???
Nhà em cũng có 1 máy bị sét đánh hỏng lan sau khi thay lan rồi bị tình trạng không đến cờ được , rút điện nguồn ra cắm lại thì chạy bình thường , chơi thoải mái không lỗi lầm gì , có ngày bị liên tục có đợt cả tuần không sao , không hiểu ra làm sao nữa ???

Người đánh chạy đằng trời,trời đánh chạy ..mâm cơm. Th này mình cũng gặp phải sớm muộn bác ơi.:((

pqbt

Thành viên
Bạn có thay nguồn thử chưa. mình và bạn mình bị 1 lần thay nguồn tốt chay bt nhé

quangnv17591

Thành viên
Trước mình dùng csmboot cũng bị,mình thấy KTV xóa writeback của máy đó đi là ok!

Lấy sợi cáp xịn AMP Cat5e thay co cọng cáp cũ đã chạy được 2 năm bao hết bệnh =))

mai huy

Năng động
tôi xác nhận trùng ip vẫn chạy tới lá cờ được nhé. Nhất là mấy phòng net dùng gpon của thằng VNPT, cái modem ngu xuẩn của nó mặc định có 1 hotspot wifi tên là vinaphone không có password, hàng xóm tưởng mạng ngon kết nối vô, thế là trùng IP. Đã bị 1 lần nên biết.

Top Bottom