Có gì mới?

Hỏi CSMBoot máy trạm bị treo! Các bác giúp em chút ạ!

xichlohetxang

Thành viên
Em có 20 máy Main Giga H61DS2 chạy CSMBoot, chỉ có 1 máy bị khởi động đến Starting Windows là treo, đã đổi ram, cạc màn hình, cpu, cạc mạng từ máy khác vẫn vậy. gắn ổ cứng cài win, hoặc gho win chạy bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

xichlohetxang

Thành viên
Dạ dùng cạc on khởi động cũng bị, dùng một cạc rời 1g gắn vào để loại trừ cạc on lỗi và cạc rời vẫn vậy!

xichlohetxang

Thành viên
20 máy giống nhau: Main Giga H61DS2; ram 4g, cpu i3, vga Giga gt630. mọi hôm đang chạy bình thường, Nếu do Driver card hình thì bị cả 20 máy chứ!

xichlohetxang

Thành viên
Mới bị hôm qua, dàn máy vừa hết bảo hành, cả 20 máy chưa sửa chửa bảo hành gì?

Phù Du Kiếp

Guest
Theo 1 chút hiểu biết của em là vầy :
1: Sai thông tin Pnp LAN
2 : Hãy thử thay IP cái máy đó thành IP khác
Thân!

quydo2771987

Thành viên
1 dàn cùng cấu hình nếu sai pnp Lan thì mấy máy khác cũng ko vô dc, xem có trùng ip nào ko, gán máy đó sang ip khác như bác Thuận thử xem

xichlohetxang

Thành viên
Theo 1 chút hiểu biết của em là vầy :
1: Sai thông tin Pnp LAN
2 : Hãy thử thay IP cái máy đó thành IP khác
Thân!
Thay thành IP khác như nào ạ, mình có 20 máy dùng csmboot, mình thêm máy trạm thành 21 máy và đổi máy đó thành máy 21 (trước đó là máy 8) vậy có phải là thay IP khác không!

Phù Du Kiếp

Guest
Thay thành IP khác như nào ạ, mình có 20 máy dùng csmboot, mình thêm máy trạm thành 21 máy và đổi máy đó thành máy 21 (trước đó là máy 8) vậy có phải là thay IP khác không!
Bạn vào bảng điều khiển CSMboot,chọn máy cần sửa,edit nó.Vì mình chỉ nhớ thoáng qua thôi,ko còn xài nên ko có Demo cho bạn

xichlohetxang

Thành viên
Tối hôm qua bực mình và rãnh rỗi mình cài lại cả sever và làm lại image vẫn 1 máy đó không chạy (khi làm lại át máy đó đầu tiên cũng vậy) -> Lỗi Main nhưng không biết lỗi gì, chắc thay cái khác vào còn cái này có khách lừa bán để chạy HDD vậy.
Thanhk các bác giúp nhiệt tình!!!!!!

phutcp

Năng động
Tối hôm qua bực mình và rãnh rỗi mình cài lại cả sever và làm lại image vẫn 1 máy đó không chạy (khi làm lại át máy đó đầu tiên cũng vậy) -> Lỗi Main nhưng không biết lỗi gì, chắc thay cái khác vào còn cái này có khách lừa bán để chạy HDD vậy.
Thanhk các bác giúp nhiệt tình!!!!!!
do main rồi. mình cũng bị 1 cái giống bạn. nên cho 1 máy đó chạy ổ cúng luôn. xài được vài thàng main chuyển qua tự reset luôn. mua main khác về gắn vô chạy ngon ơ

thanhlyvan11

Thành viên
Trùng IP với 1 thiết bị nào đó bạn nhé. Nên cấu hình modem cấp DHCP chừa dãy IP của phòng máy ra để tránh trùng lắp!

Top Bottom