Có gì mới?

Chia sẻ Chặn CSMbilling tự động update phiên bản.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Anh em nào làm xong, bấm thử phần nâng cấp phiên bản, nếu nó báo lỗi là được. Phần popup quảng cáo ở máy trạm sẽ hiện trang trắng. Cái này rảnh mình sẽ hướng dẫn tạo thông báo thời gian thực của quán mình luôn.

trucemnguyen

Thành viên
chặn model mới hịu quả, chặn file host ở máy con ko được, csm nó vẫn bật lên được.

jonnypham

Thành viên
Gần đây rất nhiều anh em báo không dùng CSM VIP có hiện tượng....,
Trong CSMbill có cơ chế tự động update, chuyện gì sẽ xảy ra nếu đêm giao thừa tết âm này bị táng một bản Update rồi.... :D
Các bạn hãy chặn một số url mình liệt kê ở sau trong file host của máy tính tiền theo cú pháp:
127.0.0.1 csm.com.vn
127.0.0.1 csm.vng.com.vn
127.0.0.1 csm2.vng.com.vn
127.0.0.1 zing.bit.vn
127.0.0.1 csm.ads.zing.biz.vn
Ai rành có thể chặn nó trong modem, các dãy trên bao gồm cả quảng cáo ở máy trạm nhé! :D
.......... Làm thêm cái dưới đề phòng bị điều khiển từ xa nếu thích.
Trên máy tính tiền nên xóa teamview có sẵn của nó, cũng không nên dùng teamview luôn, Hãy dùng:
UltraViewer - Phần mềm điều khiển máy tính hỗ trợ từ xa
Vào modem xem nếu mở cổng 3389 thì xóa đi, tóm lại nếu không có nhu cầu tuyệt đối đừng mở cổng.
Làm cách của anh là chặn luôn cái Nodeservice của CSM Click update Games rồi anh.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
:D. Em Gà thiệt mà anh . Vì em thấy CSM của em xài bình thường, chẳng bị lỗi gì cả, update Click cũng rất OK, nên chưa hiểu mục đích anh hướng dẫn chặn là gì
Mai anh giải thích rõ hơn, Chú gà đến mức thì cũng biết cái chỗ ""nâng cấp phiên bản"" mà, vô đó xem. Hay bảo anh chụp hình nữa?

huutinhbt

Năng động
vào Chức Năng trên phần mềm tính tiền bấm chọn Nâng Cấp Phiên Bản-> nó Thông Báo Cập Nhật Phiên Bản Thất Bại là ok đã chặn dc

vitinhdailoi

Thành viên
Của mình thì máy tính tiền hay hiện ra popup (file đính kèm).
chả biết có sao ko nữa mà máy client popup trắng thì chắc ok rồi

Attachments

34,3 KB · Đã xem: 451

jonnypham

Thành viên
Mai anh giải thích rõ hơn, Chú gà đến mức thì cũng biết cái chỗ ""nâng cấp phiên bản"" mà, vô đó xem. Hay bảo anh chụp hình nữa?
Cái đó thì em biết. Mà em chỉ thắc mắc MỤC ĐÍCH chặn chức năng đó làm gì ? Cái đó thì ảnh hưởng gì tới trải nghiệm Games máy trạm đâu anh. Chức năng đó em thấy hữu ích mà, khi nào mình có nhu cầu nâng cấp thì bấm vào thôi, ngoài ra nó có ảnh hưởng gì "Hòa Bình Thế Giới" đâu mà chặn nó tội nghiệp :D

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Cái đó thì em biết. Mà em chỉ thắc mắc MỤC ĐÍCH chặn chức năng đó làm gì ? Cái đó thì ảnh hưởng gì tới trải nghiệm Games máy trạm đâu anh. Chức năng đó em thấy hữu ích mà, khi nào mình có nhu cầu nâng cấp thì bấm vào thôi, ngoài ra nó có ảnh hưởng gì "Hòa Bình Thế Giới" đâu mà chặn nó tội nghiệp :D
Tóm lại chú vẫn chưa biết.

vitinhdailoi

Thành viên
lồ lộ như thế còn ko hiểu nữa chài {71}.
01 vd nhỏ thôi nhé: "thí chủ có bôi thuốc 7 màu cho FF không?"

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom