Có gì mới?

Chia sẻ Chặn CSMbilling tự động update phiên bản.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Gần đây rất nhiều anh em báo không dùng CSM VIP có hiện tượng....,
Trong CSMbill có cơ chế tự động update, chuyện gì sẽ xảy ra nếu đêm giao thừa tết âm này bị táng một bản Update rồi.... :D
Các bạn hãy chặn một số url mình liệt kê ở sau trong file host của máy tính tiền theo cú pháp:
127.0.0.1 csm.com.vn
127.0.0.1 csm.vng.com.vn
127.0.0.1 csm2.vng.com.vn
127.0.0.1 zing.bit.vn
127.0.0.1 csm.ads.zing.biz.vn
Ai rành có thể chặn nó trong modem, các dãy trên bao gồm cả quảng cáo ở máy trạm nhé! :D
.......... Làm thêm cái dưới đề phòng bị điều khiển từ xa nếu thích.
Trên máy tính tiền nên xóa teamview có sẵn của nó, cũng không nên dùng teamview luôn, Hãy dùng:
UltraViewer - Phần mềm điều khiển máy tính hỗ trợ từ xa
Vào modem xem nếu mở cổng 3389 thì xóa đi, tóm lại nếu không có nhu cầu tuyệt đối đừng mở cổng.

Chỉnh sửa cuối:

huutinhbt

Năng động
có cần làm luôn trong image cho chắc hem đại ca

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Thanks bác Trí, cơ bản là đã dễ thở rồi ạ, cơ mà ko biết được bao lâu; nóng mặt với anh Vờ nờ gờ này quá.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Vừa viết xong thì có 2 nạn nhân chụp hình y hệt, xin gia chủ up cái hình.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Mình đã cảnh báo hàng trăm lần rằng đừng bao giờ dùng click để update LOL, FF3 mà hình như không ai chịu nghe.

Phù Du Kiếp

Guest

chiengame

Thành viên
Quay tay nhé,mỗi khi game có update thì tải patch về cài đè,Gcafe thì dễ,csmboot chịu khó SP ổ game hoặc update trên MTT xong up ngược lên SV.Đồng thời bỏ update trong csmclick
Thế bây giờ mình bỏ tự động update trong csm click và khi nào cần mình chọn cập nhật game đó trên csm click được ko nhỉ

pimpim

Thành viên
mình xài gacfe vng , thấy bình thường mà.

phongnetnam

Năng động
Bác Trí. mình dùng UltraViewer, dùng MK riêng để đăng nhập vào server (Gcafexx) có được ko.?mình đang bí ở chổ sử dụng bàn phím từ máy tính tiền để đánh mật khẩu đăng nhập server. bên CSM boot mình sử dụng TightVNC còn bootrom Gcafe thường sử dụng phần mềm nào mình chưa biết, thường anh em dùng chung server với máy tính tiền nên ít thấy nhắc đến . vì vậy nhờ bác hướng dẫn giúp.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bác Trí mình dùng UltraViewer, dùng MK riêng để đăng nhập vào server (Gcafexx) có được ko.?mình đang bí ở chổ sử dụng bàn phím từ máy tính tiền để đánh mật khẩu đăng nhập server. bên CSM boot mình sử dụng TightVNC còn bootrom Gcafe thường sử dụng phần mềm nào mình chưa biết, thường anh em dùng chung server với máy tính tiền nên ít thấy nhắc đến . vì vậy nhờ bác hướng dẫn giúp.
Đã server win thì dùng remote desktop: nhanh gọn, nhiều tiện ích hơn.

netbk2083

Thành viên
Gần đây rất nhiều anh em báo không dùng CSM VIP có hiện tượng....,
Trong CSMbill có cơ chế tự động update, chuyện gì sẽ xảy ra nếu đêm giao thừa tết âm này bị táng một bản Update rồi.... :D
Các bạn hãy chặn một số url mình liệt kê ở sau trong file host của máy tính tiền theo cú pháp:
127.0.0.1 csm.com.vn
127.0.0.1 csm.vng.com.vn
127.0.0.1 csm2.vng.com.vn
127.0.0.1 zing.bit.vn
127.0.0.1 csm.ads.zing.biz.vn
Ai rành có thể chặn nó trong modem, các dãy trên bao gồm cả quảng cáo ở máy trạm nhé! :D
.......... Làm thêm cái dưới đề phòng bị điều khiển từ xa nếu thích.
Trên máy tính tiền nên xóa teamview có sẵn của nó, cũng không nên dùng teamview luôn, Hãy dùng:
UltraViewer - Phần mềm điều khiển máy tính hỗ trợ từ xa
Vào modem xem nếu mở cổng 3389 thì xóa đi, tóm lại nếu không có nhu cầu tuyệt đối đừng mở cổng.

cái này chặn như nào hả bác, chặn trên máy tính tiền hả, vào menu khống chế website hả bác.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom