Có gì mới?

Chia sẻ [Ý tưởng] Menu games độc lạ

gtdcomputer

Thành viên
Chi sẻ ý tưởng về menu game độc lạ cho anh e chủ nét biết tí code ngồi mò mẫm cho nét mình thêm độc đáo.
Menu games theo kiểu gộp các desktop icon lại thành từng nhóm riêng biệt (không biết là cái gì, google nó bảo là fences). Có ứng dụng gộp desktop icon rồi hình như là Fences gì gì đó. quên cmnr. Nhưng nó không đáp ứng được nhu cầu của mình. Cũng như không đồng bộ giữa các máy cấu hình, độ phân giải khác nhau, làm các Fences ko đều. Nên mình code lại 1 cái khác, trong 2 ngày.
Do code mì ăn liền, chỉ code mỗi cái client, nên mình vẫn đang nhập data tay, không có phần mêm edit data shortcut, cũng như không có client-server. Nên cũng hông có share soft lên cho ae xài, vì khó xài được =))
Và do đang bí không biết viết cái editor cho shortcut cũng như các Fences như thế nào. Nên khi nào nghĩ ra thì mới làm.... Khi nào xong thì share cho ae xài chơi =))
* PS: ngoài ra ae cũng có thể làm 1 cái fences khác chỉ để info quán, thông báo.... cho nó đẹp. Mấy cái banner là mình dùng code draw trực tiếp ra hình nền, ko phải là 1 cái group fences.

sontran247

Thành viên
Khá đẹp và tinh tế, chúc bác sớm hoàn thành như ý <3

internetnk

Thành viên
Đẹp đó bác. Mong sớm sẽ được test bản hoàn chỉnh. Chúc bác thành công.

Top Bottom