Có gì mới?

Hỏi Xin tư vấn về cân bằng tải mạng

Tình hình là em đang dùng 1 đường truyền mạng viettel 80m cho 40 máy, thỉnh thoảng em thấy mạng có hiện tượng giật lag, em đang định lắp thêm con cân bằng tải mạng nhưng không biết dùng 1 đường truyền mạng chạy cân bằng tải có tác dụng không? Các bác tư vấn giúp em với. Em cảm ơn!

kynguyen

Năng động
bạn hiểu sai cân bằng tải rùi nhé , cân bằng tải là dùng cho 2 đường truyền trở lên và nó sẽ tự chia lưu lượng trên 2 đường đó hoặc nhiều hơn . mà bạn ne6nmua con modem có gộp băng thông xài ok hơn cân bằng tải

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
80m keo 40 máy ok mà, bác xem mạng lắc thế nào vd xài 10-20 máy ko lắc full máy mới lắc hay sao ? nhiều khi nó có vấn đề.còn về cân bằng tải và gộp băng thông bác xúc dreyteck 2925 kéo 60->80 máy ok.mi2nh nói trước là nó có 1 nhượt điểm là khi 1 trong 2 line rớt mạng thì sẽ delay khoảng 5s để nó tự chuyển line chứ không tuyệt đối

anhtuanqb

Thành viên
80M mà còn lag thì xem lại đường truyền xem có đúng 80M ko, hoặc xem lại con modem, chắc cùi quá đó

bạn hiểu sai cân bằng tải rùi nhé , cân bằng tải là dùng cho 2 đường truyền trở lên và nó sẽ tự chia lưu lượng trên 2 đường đó hoặc nhiều hơn . mà bạn ne6nmua con modem có gộp băng thông xài ok hơn cân bằng tải
Vậy là em chỉ chạy 1 line mạng thì không nên dùng cân bằng tải hả bác, hay là do con modem em đang dùng nó kém nhỉ, quán full máy là đánh liên minh lag ngay :(

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
túm lại là bác báo nhà mạng xuống kiểm tra thử đường truyền ok không nếu ok coi lại con modem (bác đang xài modem gì thế ? nếu xài Gpon thì xác định rồi) còn cân bằng tải là phải kéo thêm 1 line nữa mà nhu cầu của bác thì không cần (nếu cẩn thận thì làm để dự phòng thôi )

Tran tam

Thành viên
Vậy là em chỉ chạy 1 line mạng thì không nên dùng cân bằng tải hả bác, hay là do con modem em đang dùng nó kém nhỉ, quán full máy là đánh liên minh lag ngay :(
full máy mà lag có nhiều nguyên nhân nghe bạn ,chẳng hạn như server hay mạng lan ,server của bạn có mấy cổng lan ssd bao nhiêu gb

Tran tam

Thành viên
full máy mà lag có nhiều nguyên nhân nghe bạn ,chẳng hạn như server hay mạng lan ,server của bạn có mấy cổng lan ssd bao nhiêu gb

Top Bottom