Có gì mới?

Xin giúp. không thấy ổ game trên máy con

khanhduy4682

Thành viên
Mình mới cài bootroom csm, nhưng khi mở máy con, vào my computer thì chỉ có 1 ổ C, không thấy ổ D ( ổ game).
Máy server nhận ổ game: vào /root thấy ổ game.
Xin các anh vui lòng chỉ giúp. Xin cám ơn.

khanhduy4682

Thành viên
Bạn có thể chỉ dẫn cách làm và nguyên nhân vì sao không thấy ổ D không, mình đang ở nhà tối đóng cửa mới ra tiệm. cám ơn bạn trước nha!

thanhthinh84

Thành viên
Bạn có thể chỉ dẫn cách làm và nguyên nhân vì sao không thấy ổ D không, mình đang ở nhà tối đóng cửa mới ra tiệm. cám ơn bạn trước nha!
Bạn làm theo cách này xem sao

jonnypham

Thành viên
Mình mới cài bootroom csm, nhưng khi mở máy con, vào my computer thì chỉ có 1 ổ C, không thấy ổ D ( ổ game).
Máy server nhận ổ game: vào /root thấy ổ game.
Xin các anh vui lòng chỉ giúp. Xin cám ơn.
File ảnh mới tạo hay dùng file ảnh cũ của phiên bản trước ? Kiểm tra trên Server xem đã muont ổ Games vào chưa ? Phải chắc chắn trên Server thấy được ổ Games rồi mới tính tiếp.

khanhduy4682

Thành viên
File ảnh mới tạo hay dùng file ảnh cũ của phiên bản trước ? Kiểm tra trên Server xem đã muont ổ Games vào chưa ? Phải chắc chắn trên Server thấy được ổ Games rồi mới tính tiếp.

Flie ảnh mới tạo, trên sevver bấm lệnh /root thấy ổ game đang ở chế độ mount.

Bác up image từ ổ cứng thì chú ý cài disktool đúng phiên bản nhé. 2.0 mà dùng disk 195 là ko thấy ổ game đâu:)

khanhduy4682

Thành viên
Cám ơn mọi người đã giúp, nguyên nhân do gắn HDD game vào cổng sata 0, ssd vào cổng sata 1. Đổi ngược lại thì nhận ok.

Top Bottom