Có gì mới?

Xin giúp đỡ về màn hình đen game PUBG mobile

jery

Thành viên
Phòng máy em hiện đang xài 2 loại VGA 7730 và 7750,sau bản " tencent update" có tình trạng như sau..Nếu super trên máy 7730 để cập nhật game( khoảng 193 M) thì sau khi cập nhật game máy nào chạy 7730 vào game được còn 7750 >> hiện lên màn hình starting bubg >> sau đó là màn hình đen, và ngược lại.Em có tải thử bản của bác Đơn Côi mà cũng không được. Mong các bác vào giúp em.e chân thành cảm ơn!

pmquynhchi

Thành viên
lổi này mình từng bị. bạn thử tháo vga 1 máy nào đó ra xong mở super cập nhật trên máy đó rồi đóng super lắp vga lại. phòng mình xài vga nhiều hãng khác nhau cũng bị đen mh. thử cách đó thì ko còn bị đen nữa

dinhduyphoenix

Thành viên
Phòng máy em hiện đang xài 2 loại VGA 7730 và 7750,sau bản " tencent update" có tình trạng như sau..Nếu super trên máy 7730 để cập nhật game( khoảng 193 M) thì sau khi cập nhật game máy nào chạy 7730 vào game được còn 7750 >> hiện lên màn hình starting bubg >> sau đó là màn hình đen, và ngược lại.Em có tải thử bản của bác Đơn Côi mà cũng không được. Mong các bác vào giúp em.e chân thành cảm ơn!
Bạn làm trên server bootrom như sau:
1. Mở laucher tencent lên và bấm vào menu.
2. Chọn Xóa bộ nhớ cache(dòng thứ 3).Xong.

Attachments

274,2 KB · Đã xem: 59
    285,5 KB · Đã xem: 51

jery

Thành viên
lổi này mình từng bị. bạn thử tháo vga 1 máy nào đó ra xong mở super cập nhật trên máy đó rồi đóng super lắp vga lại. phòng mình xài vga nhiều hãng khác nhau cũng bị đen mh. thử cách đó thì ko còn bị đen nữa
..làm theo cách của bạn đã không còn bị màn hình đen nữa.Cảm ơn bạn rất nhiều!

jery

Thành viên
Bạn làm trên server bootrom như sau:
1. Mở laucher tencent lên và bấm vào menu.
2. Chọn Xóa bộ nhớ cache(dòng thứ 3).Xong.
e cũng đã làm theo cách này,chạy được,ko màn hình đen,nhưng phải cập nhật lại,khi có nhiều khách chơi nó ghi dữ liệu về sv nhiều mà sv e thì cùi nữa chứ :( .may là đã fix được,thks bác!

Top Bottom