Có gì mới?

Hỏi Xin driver cpu g 5400 cho win 7 64bit

gheketf

Thành viên
Các bác nào có đi ngang xin vui lòng giúp em một việc với:
Nguyên là dàn máy của em cấu hình '' cực kỳ '' phong phú (từ đời 2012 máy bộ Dell main C206 đến Kaby Lake 2017_chỉ 1, 2 máy_ đều có cả) vì thế nên em không dám dùng image Win 10 (do nó getting device lâu quá) em đang dùng Win7 64bit, bootroom em đang dùng CCU chạy 1 image đa cấu hình chung cho tất cả tương đối ổn.Nhưng vừa rồi em lắp một máy main B360 D2V Gigabit + cpu G5400 Intel, em vẫn boot vào win được chỉ có điều phím chuột USB không nhận phải dùng phím chuột PS2 và không cài driver VGA hd610 được (em đã tải đủ các loại drive từ trang chủ cũng như các bên thứ ba, thậm chí còn add IDs Vendor của G5400 vào để chỉnh sửa một số các driver đã tải theo như một số hướng dẫn trên mạng) nhưng vẫn không cài được.Mong các bác giúp cho em xin ít tư vấn với, vô cùng cám ơn các bác ạ.

netmetro

Guest
cách 1 : vào web chính hãng tìm driver
cách 2 : dùng soft auto driver mới nhất , Driver pack, wandriver
cách 3 : vào web 3DChip . bấm bấm bấm, web sẽ tự tìm driver . cho ra driver để tải về cài !
cách 4 : biêu image mới !
1/ biêu 1 image win10 cho riêng 1 máy này dùng thôi
2/ biêu image win7 mới . và các máy còn lại vẫn dùng image đa cấu hình trước giờ !
cách cuối : ôm lên làm máy tính tiền

geniusvlg

Thành viên
trải dài quá vũng mệt nhỉ. của mình đang là haswell, sau này dàn mình làm tối đa đời thôi, không chơi 3, 4 đời đâu

sammalam

Thành viên
mình cũng bị thằng HD630 của g4600 không cài được trên win7 và mình làm theo cách này thì được ...
bro làm thử xem được ko

dinhduyphoenix

Thành viên
Các bác nào có đi ngang xin vui lòng giúp em một việc với:
Nguyên là dàn máy của em cấu hình '' cực kỳ '' phong phú (từ đời 2012 máy bộ Dell main C206 đến Kaby Lake 2017_chỉ 1, 2 máy_ đều có cả) vì thế nên em không dám dùng image Win 10 (do nó getting device lâu quá) em đang dùng Win7 64bit, bootroom em đang dùng CCU chạy 1 image đa cấu hình chung cho tất cả tương đối ổn.Nhưng vừa rồi em lắp một máy main B360 D2V Gigabit + cpu G5400 Intel, em vẫn boot vào win được chỉ có điều phím chuột USB không nhận phải dùng phím chuột PS2 và không cài driver VGA hd610 được (em đã tải đủ các loại drive từ trang chủ cũng như các bên thứ ba, thậm chí còn add IDs Vendor của G5400 vào để chỉnh sửa một số các driver đã tải theo như một số hướng dẫn trên mạng) nhưng vẫn không cài được.Mong các bác giúp cho em xin ít tư vấn với, vô cùng cám ơn các bác ạ.
B360 D2V hiện tại chỉ hỗ trợ win10 nên khi cài win7 thì không có driver USB 3.0 thì phím chuột ngõ này không xài được.
Khuyên bạn làm 01 image Win10 64bit Enterprise để chạy nhé. Còn B360 D2V mà để chạy Win7 thì cũng như xe tay ga đời mới mà đổ xăng A83 cho nó chạy thì bạn biết kết quả rồi đó. Win7 thì làm sao phát huy hết hiệu năng của B360 D2V chứ bạn.

gheketf

Thành viên
Cám ơn bác đã tư vấn, win 10 em ngán cái khoản getting device quá (do em dùng 1 image cho nhiều cấu hình), nhưng em sẽ cố gắng thử xem sao.

gheketf

Thành viên
Cám ơn các bác đã tư vấn cho em rất nhiều, em đã thử cách 1,2,3 của bác netmetro và làm theo video của bác sammalam (cách của bác sammalam thì cài được nhưng lỗi không chạy được) đều chưa ổn, giờ chỉ còn cách lên win 10 : nhưng sau khi dùng bản ghost win 10 của bác CHIẾN THẮNG để ghost và cài client CCU 7828 rồi, em dùng kcopy để up image lên server thì CCU báo lỗi không up được (failled initality) , vậy mong có bác nào dùng CCU và từng có kinh nghiệm up image xin chỉ giáo cho em chút ít với ạ , vô cùng cám ơn sự giúp đỡ của các bác.

dinhduyphoenix

Thành viên
Cám ơn các bác đã tư vấn cho em rất nhiều, em đã thử cách 1,2,3 của bác netmetro và làm theo video của bác sammalam (cách của bác sammalam thì cài được nhưng lỗi không chạy được) đều chưa ổn, giờ chỉ còn cách lên win 10 : nhưng sau khi dùng bản ghost win 10 của bác CHIẾN THẮNG để ghost và cài client CCU 7828 rồi, em dùng kcopy để up image lên server thì CCU báo lỗi không up được (failled initality) , vậy mong có bác nào dùng CCU và từng có kinh nghiệm up image xin chỉ giáo cho em chút ít với ạ , vô cùng cám ơn sự giúp đỡ của các bác.
Đây là hướng dẫn của một bạn nào đó trên diễn đàn mình không nhớ rõ nhưng thấy cần cho bạn nên mình xin mạn phép chia sẽ lại cho bạn(tài liệu này không phải của mình làm)

Attachments

• ccuboot.rar
    5,7 MB · Đã xem: 5

Top Bottom