Có gì mới?

Hỏi WRITE BACK tăng liên tục khi chơi FIFA ONLINE 3

nhatquang1024

Năng động
nhà em sử dụng csmboot, gần đây có hiện tượng writeback tăng liên tục khi chơi fifa online 3 kèm theo đó là cpu lên 100% gây giật và lag. Em có thắc mắc là khi bật fifa online 3 lên chơi thì game đó có quảng cáo, popup hay dowload cái gì về không mà chơi fifa được khoảng 30' mà nó ghi lên sever hết gần 700 MB nhưng khi chơi lmht, đột kid hay những cái gì có trong ổ cứng thì csmboot báo là không ghi một chút nào lên sever mà chỉ đọc thôi. Lỗi này em phải sửa thế nào ạ, em xóa source game rồi tải lại nhưng nó vẫn thế

jonnypham

Thành viên
nhà em sử dụng csmboot, gần đây có hiện tượng writeback tăng liên tục khi chơi fifa online 3 kèm theo đó là cpu lên 100% gây giật và lag. Em có thắc mắc là khi bật fifa online 3 lên chơi thì game đó có quảng cáo, popup hay dowload cái gì về không mà chơi fifa được khoảng 30' mà nó ghi lên sever hết gần 700 MB nhưng khi chơi lmht, đột kid hay những cái gì có trong ổ cứng thì csmboot báo là không ghi một chút nào lên sever mà chỉ đọc thôi. Lỗi này em phải sửa thế nào ạ, em xóa source game rồi tải lại nhưng nó vẫn thế
Dùng CSM bản nào ? Nếu 2.0 thì mình đã có bài hướng dẫn Fix nhé, Bác chịu khó tìm trong mục CSMBoot hoặc Google gõ " Cách Fix hiện tượng tăng Writeback trên CSMBoot 2.0 " sẽ ra ngay

nhatquang1024

Năng động
Nếu 2.1 thì cần gì phải fix, chỉ cần đặt giới hạn WB là xong
nếu wb tăng thì em không vấn đề gì đâu nhưng cứ bật fo3 vào chơi thì thỉnh thoảng nó giật giật như kiểu slowmotion ý, xảy ra ngẫu nhiên và mỗi lần khoảng 3-5 s. Có khi nào hdd bị bad không anh. Máy trạm em g2020, 4GB RAM, gt420 em nghĩ cấu hình như vậy đáp ứng được game này chứ

jonnypham

Thành viên
nếu wb tăng thì em không vấn đề gì đâu nhưng cứ bật fo3 vào chơi thì thỉnh thoảng nó giật giật như kiểu slowmotion ý, xảy ra ngẫu nhiên và mỗi lần khoảng 3-5 s. Có khi nào hdd bị bad không anh. Máy trạm em g2020, 4GB RAM, gt420 em nghĩ cấu hình như vậy đáp ứng được game này chứ
Cấu hình máy trạm vậy thì OK rồi, còn FF giật , ngay thời điểm đó xem CPU máy trạm load bao nhiêu %, cũng có trường hợp máy mình không bị, mà máy của người đá chung bị lag cũng làm mình vạ lây, cũng nên xem lại băng thông mạng nhà mình xem ISP có bóp băng thông không nữa nhé.
Kiểm tra lại source Games, có thể down về source mới và test thử, nếu hết thì do lỗi source, còn vẫn y cũ thì kiểm tra lại băng thông đường truyền của mình.

Top Bottom