Có gì mới?

Hỏi Win 10 bị xung đột với CSM

Tình hình mình mới vọc Win 10 đã và đang làm quen với giao diện và các ứng dụng của Win 10 ở hệ sơ cấp :D ... Hiện tại mình đang gặp 1 sự cố chưa hiểu nguyên nhân do đâu mong aoe ai đã từng bị và có cách khắc phục xin giúp đỡ mình :( . Lỗi khi máy trạm khởi động lên thì csm client treo khoảng 15 giây mới hiện hình bình thường, csm click nếu để chế độ hiện menu khi đăng nhập thì treo khoảng 2 phút mới bình thường, sau đó chơi game hay ... abc xyz bình thường ko sao, out ra đăng nhập lại cũng ko bị treo ... nhưng cứ khởi động lại từ đầu là lại bị treo như miêu tả ở trên.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Image anh gửi chú đang dùng ngon, chả bị như chú nói dù cài CSM client bản mới nhất. Xem lại chú có loại bỏ hoặc cài thêm gì mà bị xung đột.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Cài I9 ( Win10 )+ CSM hoài chưa thấy hiện tượng đó bao giờ.Chưa kịp thấy màn hình desktop là bung csm rồi :)

hjep

Moderator
Vào Regedit tìm như sau "Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System ==> EnableLUA = 1 chỉnh lại là 0"

"Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System\UIPI" ==> "(Default)" gõ "0x00000001"

Reset lại ăn hành chơi {42}

Image anh gửi chú đang dùng ngon, chả bị như chú nói dù cài CSM client bản mới nhất. Xem lại chú có loại bỏ hoặc cài thêm gì mà bị xung đột.
:D em đã thử đủ các kiểu con đà điểu anh à, tạo nhánh mới chưa cài gì, mở sp rồi cài driver chip set, card màn hình rồi phang luôn csm client nhưng vẫn bị lỗi đó, em nhớ cách đây mấy năm cũng có 1 vụ csm bị như vậy hồi đó là mới có win 7 mà lâu rồi, e ko nhớ cách fix :D

Như em sẽ hiểu nôm na là do nó truy cập ổ cứng chậm. Kiểm tra đường truyền, cache ram cho Images, ổ cứng chứa Images...
Win 7 xài bình thường bạn à, login vào màn hình nó có treo thì chỉ 1 giây ý , cái cảm giác treo 1 giây là cảm nhận vì khi nó load cái đám mây của i9 ý :D

Vào Regedit tìm như sau "Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System ==> EnableLUA = 1 chỉnh lại là 0"

"Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System\

Reset lại ăn hành chơi {42}

... EnableLUA = 1 chỉnh lại là 0 >>> cái này mặc định khi cài csm client nếu chưa tắt uac thì khi cài nó sẽ tự tắt bạn à, mình check thấy key này = 0 .
... UIPI" ==> "(Default)" gõ "0x00000001" ==> sau khi khởi động lên vẫn vậy, csm client thì sau chục giây nó hết treo, csm click nó cứ treo vậy khoảng 2 phút thì bình thường, :(

Attachments

211,1 KB · Đã xem: 224
Chỉnh sửa cuối:

hjep

Moderator
:D em đã thử đủ các kiểu con đà điểu anh à, tạo nhánh mới chưa cài gì, mở sp rồi cài driver chip set, card màn hình rồi phang luôn csm client nhưng vẫn bị lỗi đó, em nhớ cách đây mấy năm cũng có 1 vụ csm bị như vậy hồi đó là mới có win 7 mà lâu rồi, e ko nhớ cách fix :D

Win 7 xài bình thường bạn à, login vào màn hình nó có treo thì chỉ 1 giây ý , cái cảm giác treo 1 giây là cảm nhận vì khi nó load cái đám mây của i9 ý :D

... EnableLUA = 1 chỉnh lại là 0 >>> cái này mặc định khi cài csm client nếu chưa tắt uac thì khi cài nó sẽ tự tắt bạn à, mình check thấy key này = 0 .
... UIPI" ==> "(Default)" gõ "0x00000001" ==> sau khi khởi động lên vẫn vậy, csm client thì sau chục giây nó hết treo, csm click nó cứ treo vậy khoảng 2 phút thì bình thường, :(

Sét CSM chạy trên chế độ Run as administrator đi làm như hình thử xem

Attachments

1,2 MB · Đã xem: 243

Phúc Lê

Năng động
image bác Trí mới gởi tối qua cũng bị y chang của Gamevinhtru.....

Sét CSM chạy trên chế độ Run as administrator đi làm như hình thử xem
Vẫn thế bạn à, nó ko hề có sự khác biệt, vụ này mình nhớ cái thời win 7 nó mới ra csm nó cũng bị xung như vậy, rất nhiều ae chắc còn nhớ vụ này :D

lỗi xung csm của em nó đây aoe ơi : GMClient_new.exe caused UNKNOWN_ERROR in module "C:\Windows\System32\KERNELBASE.dll" at 0023:74EAA832, RaiseException()+98 byte(s)

Attachments

1,3 MB · Đã xem: 247

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
image bác Trí mới gởi tối qua cũng bị y chang của Gamevinhtru.....
Quái lại, image "nhà cháu" gửi cho 2 cụ là cái đang dùng cho phòng máy. Chạy rất ổn và tốc độ khởi động như video đã đưa trên kia. 2 cụ thử cài thêm giao thức mạng như hình, vì trên image đó mình loại sạch, chỉ giữ lại 3 cái.

Địa điểm
Bình dương
Tình trạng này là tình trạng csm client khi không có mạng. Bác kiểm tra xem các giao thức của client đã thực sự chuẩn chưa.
Bởi trước khi kéo mạng nhà em đã cài đặt máy móc hoàn tất . Khi đó em thấy như thế này và cũng đã thắc mắc :) và tìm hiểu
Hoặc có thể client của bác nhận giao thức internet chậm

Top Bottom