Có gì mới?

Hỏi Về server bootrom

Dương Hải

Thành viên
Tôi muốn hỏi anh em rành về kỹ thuật giúp đỡ :tôi sử dụng main GIGA B85 làm server bootrom,chạy gcafe -TEKO.1 cây ram 8g ,SSD 240,1HHD 1T,chạy lan onboard,kéo 17 máy.như vậy chạy có ổn ko?
máy trên main server có gắn thêm cổng lan 1g,nhưng khi kỹ thuật gcafe cài bootrom xong,cho chạy 2 cổng làm dàn máy lag và không boot được,có máy boot được có máy không,nên phải tắt đi card lan 1g gắn vào.
Vậy tôi muốn hỏi ae chạy onboard lan 1g trên có đủ đáp ứng ko? cám ơn ae nhiệt tình giúp đỡ

Có sửa bởi điều hành viên:

Phù Du Kiếp

Guest
Cơ bản PM bác 17PC thì 1LAN vẫn OK,nhưng ko biết vì lý do nào đó mà làm lỗi như Bác trình bày.có thể do KTV họ sai sót.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
17 máy thì kiếm con main cùi làm server cũng được, lắp thêm 1 LAN ngoài, ở đây main vậy ổn quá rồi. Kỹ thuật config không ổn. Nghi ông này cài server 2008, cấu hình LAN không ổn

nguyenduytuan

Thành viên
Đang sever 2008 r2 đây gcafe teko có sao đâu sever thi chính chu main xin lan 3 cổng 2 onboard 1 rời phí quá cho 15 máy con

Dương Hải

Thành viên
anh MINH TRÍ có lẻ nói đúng.server chạy windows server 2008R Enterprise.server pack 1,mình ko rành về kỷ thuật lắm,vậy yêu cầu họ cài lại cho mình và cài lại những gì?cám ơn

Digital Life

Thành viên
Cấu hình của Sever vậy thừa ổn! Nên cài CSMboot 2.1 rất nhẹ và hỗ trợ cân bằng tải 2 LAN

thanhtrieu1206

Năng động
Chỉ có CSmBoot 2.1 mới hỗ trợ được cân bằng tải 2 LAN sao bạn?
CSmboot đã ngưng hỗ trợ rồi bác ạ,cũng đừng nên xài nó, Lỗi nào thì cứ sửa cho dứt điểm , nghĩ lỗi của bác là do cấu hình Lan chưa chuẩn đó, theo lời anh Trí mà làm sẽ tốt hơn

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
CSmboot đã ngưng hỗ trợ rồi bác ạ,cũng đừng nên xài nó, Lỗi nào thì cứ sửa cho dứt điểm , nghĩ lỗi của bác là do cấu hình Lan chưa chuẩn đó, theo lời anh Trí mà làm sẽ tốt hơn
CSMboot 2.1 đã khai tử rồi sao bạn ơi? chán nhỉ, mấy anh VNG?

thanhtrieu1206

Năng động
KTV CSM còn đi setup ầm ầm nè. khai tử gì trời..có wed + link nào nói csm bóp k còn triển khai nữa đâu bác. Năm 2016 CSM là số 1 nha.
Khu vực em bây giờ khi cài kỹ thuật toàn cài G ko à anh ơi, mục đích là lộ trình cho mấy quán lên vip hết, vừa rồi anh thấy nó ko hỗ trợ node services cho NXD nữa đó anh. Trong đó là cả 1 sự tính toán cao thâm mà VNG đưa ra

vodanhpro

Năng động
Khu vực em bây giờ khi cài kỹ thuật toàn cài G ko à anh ơi, mục đích là lộ trình cho mấy quán lên vip hết, vừa rồi anh thấy nó ko hỗ trợ node services cho NXD nữa đó anh. Trong đó là cả 1 sự tính toán cao thâm mà VNG đưa ra
Bác nói chỉ có quá quá chuẩn :P . Quá buồn cho Csmboot đã bị đem con bỏ chợ ... tiếc thật ! 1 bootrom quá ngon và nhẹ . Em thì vẫn trung thành với Win 7 x64 nên vẫn Csmboot 2.1.5 cho mượt mà . Khi nào win 10 thật phổ biến và tốt hơn win 7 về mọi mặt thì mới :-h CSMBoot để theo Gcafe ^^

neuercafe

Thành viên
Sao thấy ai cũng khen CSMBoot là số 1 hết vậy. Em bỏ CSMBoot chuyển sang Gcafe HB đây. Có lẽ em đã lựa chọn sai?

Top Bottom